Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 31/07

Ủa không thấy các bác bàn về vàng :(, group GU hết cả rồi. Em vàng cuối tháng ko thấy giảm nhiệt, đang giằng co 1975 cứng quá, em đu mấy quả sellllll :((((
Ơ, sao lại sell vàng, bao nhiêu ng đã ra đi vì sell vàng, chả nhẽ sóng sau xô sóng trước hay sao bác?
Nhưng kể ra bác cũng may mắn vì xu hướng tăng theo Wyckoff là đang tạm dừng, thôi thì cứ ngồi gồng lỗ chứ giờ tôi chả biết tư vấn sao, sáng canh 50-55 mua lên 80 mà giờ nó lên 80 rồi tuột vầy nên tôi cũng ko biết tiếp theo thế nào.
Để tôi ngồi khấn SPDR tối nay giao vàng vật chất cho lão @kevinng xây sân bóng nha :D

Đậu xanh đậu xanh, đu sell ngay đây bác :V
Ủa, em có để ý bác rất chú ý div ở cả M15 mà.
Em thấy M15 tạo khá nhiều div, khá rõ và ở M15, 30, H1 trước đó có pinbar khá đẹp khi hình thành tại đỉnh sau 1 đợt tăng mạnh thể hiện lực mua bị chững lại, yếu dần.

M5 cho div, hình thành trendline khá vững. Nhiều lần đập lên đường này, lại bị đẩy xuống.

Áp lực xuống cao hơn nên em chiến thôi.

Em vào 1 vị thế 1.31360 và 1.31291

SL luôn đỉnh !

Giờ chắc MaKeNo thôi.
:)
Đậu xanh thì e vào đúng Div2 M15 đấy, cơ mà SL chặt quá bung cmnl =)), tiếc ghê, mà thôi, lại canh buy vậy :oops: dù sao cũng ngày 1 khẳng định hướng đi mình đúng :V
Ủa không thấy các bác bàn về vàng :(, group GU hết cả rồi. Em vàng cuối tháng ko thấy giảm nhiệt, đang giằng co 1975 cứng quá, em đu mấy quả sellllll :((((
GOLD hiện tại sell ko phải là thông minh bác ạ, hoặc đối với e là vậy, chỉ khi OBV vận động dưới ma20 thì may ra e xem xét, vì e GOLD hay quét đắng lòng mề lắm :V

có ông chủ tịch đang đòi thu mua vàng spdr đổ vào hồ con rùa ở dinh thống nhất kìa
Dinh độc lập là phòng khách nằm q1. Hồ con Rùa ở phía sau vuon q3. Cơ ngơi chủ tich Ken hơi rộng. Đáng ra chu tich cung khg muốn nhận vàng đâu. Mấy đứa xếp vàng đợt này bận cong tác bên Quốc hội Mỹ. Chúng nó sợ bị kêu về xep vàng dự trữ nen mãi 1 tuan roi chưa thong qua gói kích thích. Nghe nói thứ 7 nay còn ở lại họp tiếp. Tại vàng giá rẻ quá nên thoi nhận hàng trữ, chủ tich khg nhận tiền. Mà để xem thái độ SPDR tối nay thế nào, nếu đua mức giá chân thanh thì chủ tich mới nhượng lại - đóng hợp đồng.

Khả năng hoàn tất mô hình 3 đỉnh...
Screen Shot 2020-07-31 at 4.45.05 PM.png

Dinh độc lập là phòng khách nằm q1. Hồ con Rùa ở phía sau vuon q3. Cơ ngơi chủ tich Ken hơi rộng. Đáng ra chu tich cung khg muốn nhận vàng đâu. Mấy đứa xếp vàng đợt này bận cong tác bên Quốc hội Mỹ. Chúng nó sợ bị kêu về xep vàng dự trữ nen mãi 1 tuan roi chưa thong qua gói kích thích. Nghe nói thứ 7 nay còn ở lại họp tiếp. Tại vàng giá rẻ quá nên thoi nhận hàng trữ, chủ tich khg nhận tiền. Mà để xem thái độ SPDR tối nay thế nào, nếu đua mức giá chân thanh thì chủ tich mới nhượng lại - đóng hợp đồng.
Sáng nay theo chân chủ tịch mua ít vàng giá rẻ 1958. Nhà em có mấy quả đồi rộng mênh mông. Thiếu chỗ để chủ tịch báo iem.

Sáng nay theo chân chủ tịch mua ít vàng giá rẻ 1958. Nhà em có mấy quả đồi rộng mênh mông. Thiếu chỗ để chủ tịch báo iem.
được lắm!
Tối nay sàn sẽ gọi điện ae chúng ta năn nỉ xin nhượng lại hợp đồng với giá 2040: "chúng em đào đâu ra vàng để chất đồi, lấp hồ cho các bác".

Mình xem 2 thứ: RSI với giá và RSI với RSI. Giá thì mình soi giá close

Tóm lại vậy á, ngoài ra bác cũng có thể so giá High-Low, tùy theo bác thôi :D
awww.upsieutoc.com_images_2020_07_31_awww_tradingview_com_x_JWEBfOly__.png

Bác giúp em soi div# phát, e soi được cái RSI5 vs giá là 3 điểm như của bác, div#2 hình như e soi sai, thấy rsi5 ko đúng phân kỳ với giá lắm
div#4 vs #5 thì e soi chưa ra phân kỳ chỗ nào, bác chỉ giáo thêm chút đc ko :D

Soi RSI vs RSI là soi RSI5 với RSI14 phân kỳ ah bác
Với theo lý thuyết của bác thi hình như lệnh này div#2 sẽ dính SL ah bác, vì giá chưa về được đường EMA

thế số 2
đón tàu rời ga "buy stop hoặc buy market" tại điểm chặn tàu

nhưng phải có j đó nắm xác xuất tàu sẽ chạy :D
đồ thị chỉ thông báo các điểm tham chiếu khả dĩ :D
.....ah hu hu hôm nay trade mồm bùn ghê :(

Ủa, em có để ý bác rất chú ý div ở cả M15 mà.
Em thấy M15 tạo khá nhiều div, khá rõ và ở M15, 30, H1 trước đó có pinbar khá đẹp khi hình thành tại đỉnh sau 1 đợt tăng mạnh thể hiện lực mua bị chững lại, yếu dần.

M5 cho div, hình thành trendline khá vững. Nhiều lần đập lên đường này, lại bị đẩy xuống.

Áp lực xuống cao hơn nên em chiến thôi.

Em vào 1 vị thế 1.31360 và 1.31291

SL luôn đỉnh !

Giờ chắc MaKeNo thôi.
:)

View attachment 161899

Hahahaha..... :D:p:p:p:p
Thôi, em chịu thua và xin gỡ bõ công cụ RSI (5) ra khỏi chart.
Nói thật, lâu lắm rồi em mới dùng thêm 1 indicator và cũng ham hố đi tìm giải pháp sử dụng LIMIT entry ở cặp GU và thử test cách dựa vào DIV xem sao nhưng.... em bị nó làm cho rối loạn và quên đi plan quen thuộc trước đây. Có thể do em chưa trải nghiệm kỹ hoặc quen tính đơn giản của biểu đồ thuần nến & sóng cơ bản.

Mấy lần toàn dính mắt tìm DIV, rồi enter và TP kỳ vọng theo swing dài pip trong khi vị trí toàn ở TF thấp mà các điều kiện cần và đủ cho BIAS dài pip này hoàn toàn chưa đáp ứng.

Hôm nay, lại còn ngó EU, thấy nó xuống mạnh nên "nghĩ rằng" GU cũng chuẩn bị lao theo. Cuối tuần, cuối tháng thì nó sẽ chốt lời rồi xuống thôi. Trong khi chẳng có bất kỳ điều kiện gì rõ ràng về sóng hiện tại có tính đảo chiều ở em này.

hahahahaha.... :D:D:D:D

GU vốn có đặc tính riêng, có độ trễ nhất định so với EU cũng bởi cấu trúc của em ấy nó khác thôi. Em ấy chưa cho xuống, là chưa thể xuống. Không thể nhìn em A suy ra anh B được. Hài thật !

Hahahahaa.... :D:D:D:D:D

Chắc không có duyên cùng các bác trong việc sử dụng DIV làm cơ sở tìm điểm vào lệnh. Vừa rồi, em thử thực hành nhưng nhận thấy là việc chơi bắt đáy/đỉnh nó không thuộc sở trường và thói quen trước đây của mình. Em quen với việc xác định các VSK và các signal quanh đó để định vị điểm vào kết hợp với sóng chính/chủ đạo và sóng hiện tại để BIAS.

Chắc em sẽ ở ẩn như trước kia và tự chiến đấu 1 mình với plan quen thuộc mà bản thân đã tổng kết, sẽ cố gắng hoàn thiện kế hoạch sử dụng LIMIT làm trọng yếu trong việc enter ở em GU.

Cảm ơn các bác nhiều nhé !
Chúc các bác luôn gặt hái được nhiều kết quả tốt đẹp với plan thân quen của chính mình.

:);)

Nay có kịch bản nào cả vàng cả chứng đều toang k ta :D. Kèo cuối ngày, cuối tháng...

Đính kèm

• Screenshot_20200731-203841_MetaTrader 5.jpg
    Screenshot_20200731-203841_MetaTrader 5.jpg
    650.6 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên