Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 31/07

Chả hiểu sao U tăng, Gold tăng, GBP cũng tăng vậy? vậy ai yếu? :V
JPY bác ạ :v
May quá, bias của em là long jpy mà hên chưa vào được lệnh nào

Ôi cái demo gồng mấy trăm pips :))

JPY bác ạ :v
May quá, bias của em là long jpy mà hên chưa vào được lệnh nàoView attachment 161956
Ôi cái demo gồng mấy trăm pips :))
Sáng nay bác @ti.pham bắn e cái kèo Long GJ mà nó ko về đc vùng đẹp để mua nó phọt lên 200p. :oops:
Cay đời quá phải Long GU, mà vừa xong chả hiểu sao nó giật cho phát còn 1p là hit SL thì nó tha cho, hên vãi :V :D

Trong cuộc đời giao dịch vẫn cay nhất con nghiệt súc này. Nhớ có lần gồng nó tới 15x pips, cố gắng gồng để ăn thêm, nó đi ngang nguyên tuần âm đâu tầm 3-4x USD swap gì đấy (thời đó LS Mỹ đang 2.5-2.75), cuối cùng, nó vòng về hit SL entry cái rụp (nói chung mình kéo về cho đủ cân swap luôn), thêm rất, rất nhiều lần nó cũng tương tự thế. Nên giờ rút kinh nghiệm nó mà chạy cỡ >100 đến khoảng 150 pips là cắt!!!

sell demo có tính ko bác :d
Tính luôn cho có không khí bác ơi. :D
Sáng nay bác @ti.pham bắn e cái kèo Long GJ mà nó ko về đc vùng đẹp để mua nó phọt lên 200p. :oops:
Cay đời quá phải Long GU, mà vừa xong chả hiểu sao nó giật cho phát còn 1p là hit SL thì nó tha cho, hên vãi :V :D
Sáng em cũng có ý đồ long Gj mà lubu deadline quá, quên mất. May gỡ gạc được chút không thì tiếc thúi ruột quá.

View attachment 161957

Trong cuộc đời giao dịch vẫn cay nhất con nghiệt súc này. Nhớ có lần gồng nó tới 15x pips, cố gắng gồng để ăn thêm, nó đi ngang nguyên tuần âm đâu tầm 3-4x USD swap gì đấy (thời đó LS Mỹ đang 2.5-2.75), cuối cùng, nó vòng về hit SL entry cái rụp (nói chung mình kéo về cho đủ cân swap luôn), thêm rất, rất nhiều lần nó cũng tương tự thế. Nên giờ rút kinh nghiệm nó mà chạy cỡ >100 đến khoảng 150 pips là cắt!!!
Cái này có gọi là trading sense không nhỉ :D

Cái này có gọi là trading sense không nhỉ :D

Cũng không biết nữa bác, nó có thể là 1 dạng tương tự như thế!

Chắc anh em trong thread này nếu sinh hoạt lâu vẫn nhớ mình có mấy kèo bị con UJ này nó cắn ngược. Cay quá nên làm 1 bài test với tài khoản cent (nó gần với real hơn demo). Bài test này là : Test tác động dài hạn của swap lên giao dịch sử dụng đồ thị PnF - liệu có hay không một giao dịch dài hạn trên thị trường tiền tệ.?

Đây là đồ thị PnF dài hạn cho USDJPY, nó phá vỡ khỏi xu hướng tăng với mô hình 4 đáy, mình short ở khoảng giá 105 từ ngày 13.3.2020. Mình đặt SL theo đúng chuẩn ở 114, TP cũng theo đúng chuẩn ở 84. Kèo này mình hold bằng năm và đợi xem liệu giá nó đi theo hướng TP hay SL, nếu TP thì cái lợi nhuận có đủ bù chi phí cơ hội và swap không?

Hiện tại thì kèo này đang hold được 4 tháng rưỡi, giá thì nằm ở gần điểm hòa vốn (âm 1 chút) còn swap là 51 cent, giờ đợi xem có gì thú vị không? Mình thi thoảng cũng làm 1 số tài khoản cent để test các tác động dài hạn, khá thú vị!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 27 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 338 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,613 Xem / 76 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 202 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 477 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên