Phân tích nhanh Bitcoin ngắn hạn (26/11) - Dump hú hồn. Tình hình có thể là gì tiếp?

Phân tích nhanh Bitcoin ngắn hạn (26/11) - Dump hú hồn. Tình hình có thể là gì tiếp?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,642
154,040
Mới tối qua #BTCUSDT còn hiên ngang ở mốc 19.500, sáng nay thì tầm 19.000, rồi đúng một phát, một cú "tàu nhanh" đã xuất hiện và đẩy #BTCUSDT về tận 17.000 theo đúng phong cách "lên thang bộ, xuống thang máy". Vậy sau cú dump hú hồn này thì khả năng có thể là gì? Mời anh em Crypto TraderViet cùng tham khảo phân tích nhanh Bitcoin ngắn hạn trên chart H1 nhé.

Anh em đọc lại bài phân tích sáng nay vẫn còn giá trị nhé: Phân tích Bitcoin ngày 26/11 - Thời điểm nhạy cảm cho một cú "tàu nhanh"?

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Chúng ta có thể đưa ra vài nhận xét như sau:
  • Đà tăng của #BTCUSDT bị chặn đứng ở quanh 19.500 trong ngắn hạn bằng một cú phá vỡ sai - false break. Đây là kiểu dừng xu hướng khá phổ biến trong #PTKT.
  • Lực bán xuất phát quanh vùng 19.000 sáng nay, biểu hiện qua 02 nến H1 giảm liên tục rất mạnh từ vùng này.
  • #BTCUSDT đã bật lên từ vùng 17.000 là vùng mà chúng ta xác định trước, cũng là một vùng số tròn.
  • Quan trọng nhất là nến giảm mới nhất. Nó tuy là một nến dài, volume cực lớn nhưng đóng cửa trên 1/2 nến. Điều này phản ánh lực mua hơn là lực bán. Cụ thể hơn, nó cho thấy có sức mua mạnh quanh 17.000. Trong quá khứ chúng ta từ quanh sát thấy các nến tương tự ở vùng 17.000 với bóng dưới dài và volume lớn. Như vậy, chốt chặn dưới 17.000 có thể sẽ vững trong ít nhất là ngắn hạn.
  • Chốt chặn trên là quanh 19.000. Vùng này là một #PPZ, nơi giá đảo chiều lặp đi lặp lại, đồng thời cũng là xuất phát điểm của lực xả ra sáng nay.
Nếu nhìn nến H1 mới nhất thì có thể xem nó là một cú quét - shakeout - để đẩy #BTCUSDT vào giai đoạn tích lũy trước khi có xu hướng mới.

Nhìn chung, nếu mua lên thì mua quanh 17.000 trở lên khả năng vẫn ổn. Nhưng khi đến gần 19.000 có thể thoát. Đoạn từ 19.000 cho đến 20.000 là hiểm địa, không nên mua.

Anh em Crypto TraderViet tham khảo nhé.

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
thôi thì đành mua từ 17k và bán đến 1k và ngược lại thì sẽ ấm. Cài dây an toàn để đến với tàu lượn siêu tốc :D

Nếu vẽ kênh giá thì nến vừa chọc thủng rồi. Giả sử chuyển sang chu kỳ giảm thì giá đang hồi lên tí rồi xả tiếp xuống, nói chung cần quan sát thêm. Khổ nỗi cả thiên hạ FOMO BTC sắp 20k nhưng cá mập ko thích điều đó :D

Hoặc nghĩ 1 cách gà gà suy luận : Biden thắng cử, chứng khoán Mỹ sẽ ổn định tí nên các nhà đầu tư bán BTC để chơi chứng khoán Mỹ :d. Anh em thử tìm các lý do để BTC chuyển sang chu kỳ giảm đi :D

Hoặc nghĩ 1 cách gà gà suy luận : Biden thắng cử, chứng khoán Mỹ sẽ ổn định tí nên các nhà đầu tư bán BTC để chơi chứng khoán Mỹ :d. Anh em thử tìm các lý do để BTC chuyển sang chu kỳ giảm đi :D
Suy luận thì trăm vạn kiểu suy luận bác ạ. Bitcoin thì thôi cứ tạm nhìn #PTKT mà phang vậy.

Nến ngày hnay đóng trên 17k6 thì Bò còn hy vọng..
Cầu chúa ban phước lành

Nói chung các bác ở trên cũng chủ quan quá, hôm qua khuyến nghị cái mô hình 2 đỉnh khả năng đảo chiều thì chắc anh em đỡ khổ :D
Nó vẫn bật lên đúng từ vùng 17.000 mà chúng ta phân tích bữa giờ mà bác. Còn 2 đỉnh thì trên khung thời gian nhỏ thôi

GrayScale phá sản bán hết Bitcoin...hahaaa...nghe là muốn hú hồn rồi bác nhỉ

Chắc bên tây họ bán Bitcoin lấy tiền mua gà tây về mần lễ tạ ơn mà các bác nhỉ! :D
Còn qua Black Friday thì bán coin lấy tiền sắm đồ ăn giáng sinh nhỉ! :D
==>> coin sập :p:p:p
Tới lúc ko còn coin để bán thì họ phải cày mà mua coin tích trữ lại ==>> giá lại lên :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Chắc bên tây họ bán Bitcoin lấy tiền mua gà tây về mần lễ tạ ơn mà các bác nhỉ! :D
Còn qua Black Friday thì bán coin lấy tiền sắm đồ ăn giáng sinh nhỉ! :D
==>> coin sập :p:p:p
Tới lúc ko còn coin để bán thì họ phải cày mà mua coin tích trữ lại ==>> giá lại lên :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Chắc bọn nó sợ trong lúc nghỉ lễ thì thằng nào lén lén bán ra chơi xấu, nên thôi giờ bán trước cho chắc ăn. Đời trader là không tin bố con thằng nào cả

bác tự xóa được mà bác ơi, đừng vào nữa thì thôi.
Chứ tính máu me như bác cho dù xóa thì bác cũng lập cái khác chứ có sao đâu. Bỏ hay không là do mình chứ
Muốn từ bỏ tất cả chứ 6 tháng rồi không vào, em có máu me gì nữa đâu bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 47 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên