Phân Tích Nhanh Bitcoin Ngày 10/05/2020 – Đi Theo Xu Hướng

Blogdautu

Active Member
448
1,247
Chúng ta có các thiết lập lệnh cực kỳ hay và đúng theo phân tích kỹ thuật trong ngày hôm qua (các bạn xem thêm phần cập nhật từng giai đoạn thị trường của bài phân tích ngày 09/05/2020). Chúng ta có điểm phân phối hàng tại 9,770$ (cập nhật cho các bạn vào lúc 23:58 tối qua trên kênh), và đã biết 10,050$ là đỉnh của đợt fomo vừa rồi, các bạn đợi 2 phe bò gấu tranh đấu xong thì mới lên các kịch bản giao dịch mới nhé.

Nếu Lướt Sóng khung 1H, các bạn dùng công cụ hồi quy Fibonacci Retracement , lấy đỉnh 9,770$ điểm phân phối làm đỉnh, đáy là râu nến. Mình coi phần body cân nến 1H (đã đóng) vừa rồi làm mother candle, thông thường giá sẽ chạy trong phần body này trong vài cây nến tiếp theo, hồi sẽ có thể tới 1/2- 2/3 thân nến mother candle, nếu như vậy sẽ hồi tới khả năng Fibo 0.618 tỉ lệ vàng.

Bạn nào muốn tạo 1 lệnh theo xu hướng, nên áp dụng mẫu hình bear flag theo 2 phân tích trên và chờ RSI hồi, sẽ không ai bán nếu RSI ở quá sâu dưới khu vực quá bán, RSI cũng đã break khỏi các đường trendline hỗ trợ.
Phân Kỳ Giảm Giá Ẩn (hidden divergence) 4H đã chạy đủ hết TP (nếu đúng có lẽ chỉ về tới 9k) nhưng sóng lên trước đó fomo quá mạnh, có thể phân kỳ đi TP tốt hơn bình thường. Mình vẫn đang trong quá trình học và thực hành thêm về phân kỳ nên không dám chia sẻ nhiều về cách đánh phân kỳ.

Lưu Ý từ các bài phân tích gần nhất:

“Nến 1D đang không ủng hộ phe Bò, chúng ta đang bước vào giai đoạn điều chỉnh hay đảo chiều thì cần thêm dữ kiện để khẳng định.” – Xác Nhận Kịch Bản Giảm Giá.

Thời điểm này chỉ phù hợp với các lệnh giao dịch lướt sóng dưới khung 1H, các bạn tham khảo các đường hỗ trợ, kháng cự nằm ngang để lên kế hoạch giao dịch. Khi vào lệnh, quan trọng nhất là chúng ta phải tìm được điểm vào lệnh hợp lý, vào lệnh lúc này, chúng ta không có điểm stoploss nào hợp lý.

Chúng ta giữ nguyên tắc: kháng cự cũ trở thành hỗ trợ mới và ngược lại.

Các Lưu Ý Quan Trọng Giúp Tạo Các Thiết Lập lệnh:

1. RSI 4H đã chạm quá bán, RSI 1D đã phá vỡ trendline hỗ trợ.
2. Chỉ vào lệnh khi có điểm Stoploss hợp lý và tỉ lệ RR tốt.
4. Phân Kỳ Giảm Giá Ẩn 4H đã chạy xong.

Các bạn chờ xem hành động giá ( price action ) phù hợp với phương án nào thì vào lệnh theo phương án tương ứng nhé. Mình thường lên kế hoạch giao dịch hàng ngày, và không cố đoán giá.

Hi vọng nhận được thêm các chia sẻ và góp ý của các bạn.

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Mình mua BTC lúc 9k6 h đợi hồi về khoảng bao nhiêu thì mình bán cắt lỗ đc, cho mình xin lời khuyên với...

Mình mua BTC lúc 9k6 h đợi hồi về khoảng bao nhiêu thì mình bán cắt lỗ đc, cho mình xin lời khuyên với...

Đang hình thành các phân kỳ tăng giá ở khung nhỏ 15p-1H (có thể cả 4H). Mình nghĩ nếu hồi được, cũng có khả năng hồi tới 9k-9k2. Nhưng mình thiên về kịch bản giá xuống hơn.

mình đang đợi e nó về 8k2 thì lên lại thuyền này bác, 2d nữa là halving r nên dự là nó sẽ lên lại 9k thôi, chỉ là k biết cú này nó có nhảy về 7k3 hay 6k8 hay k thì chưa biết dc.
ok bác
biết được đâu là đáy đâu là đỉnh thì chúng ta đã là tỷ phú rồi bác nhỉ, thôi hên xui 1 phần thôi :D

mình đang đợi e nó về 8k2 thì lên lại thuyền này bác, 2d nữa là halving r nên dự là nó sẽ lên lại 9k thôi, chỉ là k biết cú này nó có nhảy về 7k3 hay 6k8 hay k thì chưa biết dc.

Mình thì chỉ thuần về phân tích kỹ thuật, không nắm được tin tức. Mình thấy halving đó không có nhiều ý nghĩa với giá lắm (có thể góc nhìn mình khác).

Mình thì chỉ thuần về phân tích kỹ thuật, không nắm được tin tức. Mình thấy halving đó không có nhiều ý nghĩa với giá lắm (có thể góc nhìn mình khác).
e thì từ bên forex qua nên cũng lơ tơ mơ lắm bác, nhưng theo e biết thì dân đào bitcoin đang giữ hàng chờ halving nên e cứ vô lần lần thôi bác, giờ đợi dấu hiệu thì vô 1/2 trc xem sao

Ngày hôm nay sẽ rất phù hợp với những bạn đánh lướt sóng các khung 15p trở xuống. Các bạn áp dụng các mẫu hình vào và cắt lỗ/chốt lời theo hỗ trợ kháng cự ở khung giao dịch tương ứng.

Lý do: hôm nay sẽ có các lệnh chốt lãi/cắt lỗ liên tục từ thị trường, nên giá sẽ đi rất nhanh.

Đến giờ tài xỉu rồi anh em, chờ nó break out ra khỏi cái tam giác cân này thì nhảy vô nhé, RSI phân kỳ, MACD cắt nhưng lực xả mạnh quá, lục mua yếu ớt, đành ngồi chờ vậy

Kịch Bản Cuối Trong Ngày Mình Đưa Các Bạn Tham Khảo. Chờ Breakout.
Lưu Ý: Đây là khung 1 Phút.

Breakout xuống. Nhìn rất giống quay lên backtest và tụt tiếp.

NHƯNG: 5m có doji và rút râu như thế này, các bạn đừng short tiếp, có thể là long squeeze.

Cây nến 5p rút râu là có lực cầu mua. Và không nên short tiếp là vì thế đó các bạn. Có thể cây dump 1p trước đó là quét các lệnh long.

ko biết giá phục hồi sáng giờ là sóng hồi hay có lực mua mạnh trong lúc giá giảm mấy bác nhỉ
sau đêm nay sợ lại sập
sáng mới vào lại 200 ETH lúc giá sập 184$ , ko biết có đu đỉnh ko đây hehe :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,842 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 840 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,677 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,492 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên