Phân Tích Nhanh Bitcoin Ngày 25/06/2020 – Hồi trong vùng giá.

Blogdautu

Active Member
448
1,247
Như vậy sau khi Bitcoin chạm tới mốc giá 9,800$ đã không có sự tích lũy và tiếp diễn xu hướng tăng mà thị trường đã bị xả mạnh mẽ, thể hiện rõ nét nhất trên đồng coin ETH. Tín hiệu xả nãy đã bắt đầu khi RSI đã chui lại vào mẫu hình tam giác trước đó dù đã break khá xa.

Mình chưa dám chắc là quá trình phân phối đã thực sự diễn ra hay chưa, tuy nhiên quá trình ép mua đã bắt đầu từ trước đó đặc biệt khi các nhà tạo lập thị trường kéo BTC lên tới vùng giá phân phối cũ tại 9,800$. Cú dump giá có biên độ tới 800$ này không đơn giản (dù trước đó ở phân tích ngày 20/06 chúng ta đã đồng ý là sẽ có 1 kịch bản swing trade có biên độ 700$ - 1,000$).

Khi giá phá vỡ hoàn toàn hỗ trợ là mother candle 1D trước đó thì chúng ta có thể xác định mốc kháng cự tiếp theo là khoảng 9,400$ và chờ phản ứng giá tại đây nếu kéo tới được. Mình thiên về kịch bản giá hồi trong vùng giá (được quy định với box). Ở khung tuần và khung ngày volume giao dịch không thật sự ấn tượng, cho thấy chúng ta sẽ sớm có 1 sóng có biên độ khá lớn có thể trên 1,000$.

Quy Tắc Cũ:

1. Khi vào lệnh, quan trọng nhất là chúng ta phải tìm được điểm vào lệnh hợp lý khi tìm được đâu là điểm stoploss (cắt lỗ) và take profit (chốt lời) cho tỉ lệ RR tốt, lý do vào lệnh là gì, áp dụng mẫu hình gì?
2. Kháng cự cũ trở thành hỗ trợ mới và ngược lại.

Các Lưu Ý Quan Trọng Giúp Tạo Các Thiết Lập lệnh:

1. Nến tuần đóng nến long-legged doji ( doji chân dài).
2. Volume giao dịch khung tuần 1W và khung ngày 1D.
3. RSI các khung 4H và 1H đã phá vỡ các mẫu hình.
4. Mother candle mới đã tạo ra mốc kháng cự mới tiềm năng tại 9k4.
5. Xác suất kịch bản giá hồi trong vùng giá là khá cao.

Các bạn chờ xem hành động giá ( price action ) phù hợp với phương án nào thì vào lệnh theo phương án tương ứng nhé. Mình thường lên kế hoạch giao dịch hàng ngày, và không cố đoán giá.

Hi vọng nhận được thêm các chia sẻ và góp ý của các bạn.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Bọn nó chơi thâm thật, tích lũy một thời gian dài xong pump vượt vùng giá bằng mấy nến xanh full body, hí hửng canh điều chỉnh vào long thì nó dump 1 cây cho về đất mẹ luôn :(

Chờ thầy sáng giờ thầy ạ. Em thoát hết lệnh short rồi. thấy xuống thấp hơn cũng hơi tiếc hehe. Tại lệnh short này em hold lâu quá rồi, cả tuần này chờ nó xuống under 9000 mà mãi ko xuống. Sáng tự phân tích thấy có vẻ sáng cửa hồi về 9k4, nên đang chỗ 92xx em thoát hết luôn cho an toàn.
Mà chưa thấy bài của thầy nên sáng nay tự long "ảo" 2 lệnh, 1 lệnh ở 9250 với 1 lệnh ở 9100. :p:p:p
Hiện em đang phân vân giữa đứng ngoài nhìn để phân tích thêm, với lại chờ nó hồi về 9150 em sẽ nạp thêm lệnh long. Ngắn hạn vài ngày tới em nghĩ sẽ tăng nhẹ. Em thấy lượng BTC inflow vào sàn đang giảm gần mo rồi. Đây thường là dấu hiệu tăng giá.

Bọn nó chơi thâm thật, tích lũy một thời gian dài xong pump vượt vùng giá bằng mấy nến xanh full body, hí hửng canh điều chỉnh vào long thì nó dump 1 cây cho về đất mẹ luôn :(

Hôm trước thảo luận với 1 bạn thì bạn ấy đưa ra kịch bản rounding top khá thú vị, khớp với diễn biến hiện tại. Nếu đi hết kịch bản này thì khả năng sẽ sớm có 1 đợt điều chỉnh sâu.

Chờ thầy sáng giờ thầy ạ. Em thoát hết lệnh short rồi. thấy xuống thấp hơn cũng hơi tiếc hehe. Tại lệnh short này em hold lâu quá rồi, cả tuần này chờ nó xuống under 9000 mà mãi ko xuống. Sáng tự phân tích thấy có vẻ sáng cửa hồi về 9k4, nên đang chỗ 92xx em thoát hết luôn cho an toàn.
Mà chưa thấy bài của thầy nên sáng nay tự long "ảo" 2 lệnh, 1 lệnh ở 9250 với 1 lệnh ở 9100. :p:p:p
Hiện em đang phân vân giữa đứng ngoài nhìn để phân tích thêm, với lại chờ nó hồi về 9150 em sẽ nạp thêm lệnh long. Ngắn hạn vài ngày tới em nghĩ sẽ tăng nhẹ. Em thấy lượng BTC inflow vào sàn đang giảm gần mo rồi. Đây thường là dấu hiệu tăng giá.

Mình chưa dám xác nhận kịch bản tiếp theo sau sóng hồi, nhưng mình thiên về việc điều chỉnh khung tuần về tới quãng giá 8k4-8k2. Vì kịch bản rising wedge khung 1D gần như đã failed rồi (giá không đi hết cái nêm mà tụt ngay) nên sóng này có thể chỉ test lại hỗ trợ của cái nêm (nay là kháng cự mới ở quãng 9k4).

Hôm trước thảo luận với 1 bạn thì bạn ấy đưa ra kịch bản rounding top khá thú vị, khớp với diễn biến hiện tại. Nếu đi hết kịch bản này thì khả năng sẽ sớm có 1 đợt điều chỉnh sâu.
Cuối tuần thầy rảnh thì up thử kịch bản rounding top mọi người nghiên cứu thử thầy :D:D.

Cuối tuần thầy rảnh thì up thử kịch bản rounding top mọi người nghiên cứu thử thầy :D:D.

Cái hay ở chỗ có mấy kịch bản mà mấy anh em thử lên đều có chung 1 đáp số. Mình sẽ chờ xác nhận phản ứng giá ở quãng sắp tới sẽ đăng để mọi người tham khảo.

Cái hay ở chỗ có mấy kịch bản mà mấy anh em thử lên đều có chung 1 đáp số. Mình sẽ chờ xác nhận phản ứng giá ở quãng sắp tới sẽ đăng để mọi người tham khảo.
Bữa em có đăng cái mô hình HTF wyckoff distribution ấy thầy. Bước tiếp theo nó cũng sẽ về vùng 6k 7k.
Cái em lo là từ hôm qua tới giờ trên twitter em thấy xu hướng ai cũng hô hào về sâu. (kiểu fomo ấy, lên 200$ 300$ là hô hào 10k, 10k5, mà xuống vài trăm là lại hô hào 6k 7k). Check data thì em thấy tỉ lệ long/short IO các thứ vẫn đang bình thường thôi. nên dự có thể trong ngắn, trung hạn vẫn sẽ cứ đi ngang ngang + lên xuống 300 - 500 như vầy thôi. Chắc là chờ 1 mồi lửa nào đấy lớn thì mới có hướng đi rõ ràng được.
Giờ em nhìn đâu cũng thấy false break với trap thầy ạ, haha :D:D:D

Bữa em có đăng cái mô hình HTF wyckoff distribution ấy thầy. Bước tiếp theo nó cũng sẽ về vùng 6k 7k.
Cái em lo là từ hôm qua tới giờ trên twitter em thấy xu hướng ai cũng hô hào về sâu. (kiểu fomo ấy, lên 200$ 300$ là hô hào 10k, 10k5, mà xuống vài trăm là lại hô hào 6k 7k). Check data thì em thấy tỉ lệ long/short IO các thứ vẫn đang bình thường thôi. nên dự có thể trong ngắn, trung hạn vẫn sẽ cứ đi ngang ngang + lên xuống 300 - 500 như vầy thôi. Chắc là chờ 1 mồi lửa nào đấy lớn thì mới có hướng đi rõ ràng được.
Giờ em nhìn đâu cũng thấy false break với trap thầy ạ, haha :D:D:D

Đúng rồi, mình thì chỉ áp dụng giao dịch chủ yếu các khung 1H-4H là đủ rồi, chứ giao dịch position trade thì mình thấy mình chưa đủ kiên nhẫn với các sóng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 23 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 29 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên