Phân Tích Nhanh Bitcoin Ngày 27/05/2020 – Giao Dịch Vùng Giá

Blogdautu

Active Member
448
1,247
Ở khung 4H, Bitcoin đang dần tạo các nhịp đẩy giá xuống leg-down, tuy nhiên lực đẩy chưa mạnh mẽ. Giá đã bị hút lại về MA200 và vẫn đang được tranh đấu quanh đường MA200 của khung 4H. Dấu hiệu suy yếu của phe bò thể hiện khi các nến 4H gần nhất liên tục đóng dưới đường MA200 này.

Ngày hôm nay có thể BTC vẫn sẽ chỉ đi sideway trong vùng giá được xác định bởi 2 đáy 4H gần nhất và đỉnh mới tạo của nhịp đẩy 2. Chúng ta vẫn có đường MA200 4H làm trục quan sát. Các bạn giao dịch swing trade thì nên chờ kịch bản phá vỡ breakout vùng giá.

Ở khung ngày 1D, chúng ta cũng đang có đường MA200 và 1 đường trendline hỗ trợ giá khá tốt. Như các lưu ý trong một số bài phân tích gần đây, ở khung ngày, BTCUSDT cần phải có 1 đợt pullback điều chỉnh đủ lớn để củng cố được xu hướng tăng bền vững.

Quy Tắc Cũ:

1. Khi vào lệnh, quan trọng nhất là chúng ta phải tìm được điểm vào lệnh hợp lý khi tìm được đâu là điểm stoploss (cắt lỗ) và take profit (chốt lời) cho tỉ lệ RR tốt, lý do vào lệnh là gì, áp dụng mẫu hình gì?
2. Kháng cự cũ trở thành hỗ trợ mới và ngược lại.

Các Lưu Ý Quan Trọng Giúp Tạo Các Thiết Lập lệnh:

1. Nến tuần đóng là nến đỉnh nhíp ( tweezer top ) ngay tại kháng cự.
2. MA200 ở khung 4H đã thủng và hiện là mốc quan sát, đang có sự tranh đấu giữa 2 phe Bò và Gấu quanh MA200 4H.
3. Cú hồi kỹ thuật 4H đã được xác nhận, tiếp theo có thể sẽ là các nhịp đẩy giá xuống, leg down.
4. RSI khung 4H đang có kháng cự khá mạnh ngay tại giữa kênh.
5. Khung 1D, chúng ta cần quan tâm đến MA200 và đường trendline hỗ trợ khá mạnh.

Các bạn chờ xem hành động giá ( price action ) phù hợp với phương án nào thì vào lệnh theo phương án tương ứng nhé. Mình thường lên kế hoạch giao dịch hàng ngày, và không cố đoán giá.

Hi vọng nhận được thêm các chia sẻ và góp ý của các bạn.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
hiện tại mình đang short vung 8880 Tp 150 giá , và thử 1 ít long ở đấy xem có thành cơm cháo gì ko, theo mình nghĩ giá sẽ tốt tại 8740 hỗ trợ 8700, TP Long 89xx 200 giá :D

hiện tại mình đang short vung 8880 Tp 150 giá , và thử 1 ít long ở đấy xem có thành cơm cháo gì ko, theo mình nghĩ giá sẽ tốt tại 8740 hỗ trợ 8700, TP Long 89xx 200 giá :D

Mình hôm nay mới có duy nhất 1 lệnh scalping 50 giá. Mình vẫn chờ kịch bản breakout, có thể sẽ làm 1 lệnh swing trade.

hiện tại kế hoạch trade thì theo minh thế này, khả thi giá sẽ leo 9k2++

Sóng thần đang đến, có thể đang nhử lòng, có thể đang nhử short, cụ theo phe nào?

Mình nghĩ là đang dụ cả 2 đó :) Khung 15P thì có 1 bull flag, khung 1H thì còn room cho phe bò. Trong khi lúc này, gần như ai ai cũng đang chờ short.

Có khi lại đang chạy như vầy bác ạ, lên lại 9k8

Chốt hơi non cơ mà ăn nhanh, vào lệnh có mấy h đã hái quả, mấy bữa nay chả có sóng sánh gì cả trade hơi chán.
Take Profit.png

Em thấy hiện tình hình đang khá giống form này.
kế hoạch là dump về lại điểm break out ( tầm 9000) rồi bump tiếp lên 9280 hoặc hơn tí.
Em cảm thấy lực mua và bán khá cân kèo (ý là đến từ traders) cho nên tất cả là theo whales nó điều phối.
1 hint nhỏ là em thấy ratio long/short của binance, tỉ lệ long đang tăng nhanh hơn lực short, long hiện chiếm 60%. cho nên là "lúc mọi người tham lam, thì mình sợ hãi" thôi.

Giống như bác gì Bozoka ây, h thì 9k6 ko thể chối từ, gấu bị cách ly về mặt tài chính :D

Mình vẫn nghĩ là trong trhi trường gấu, nếu giá quay đầu ko vượt qua 9k9 thì giá sẽ trôi tiếp tục, tất nhiên là xuống dưới

Gap đúng là phải care thật lần nào cũng lấp bất kể xu hướng như nào

Mình thấy lấp gap nó
View attachment 149887
Em thấy hiện tình hình đang khá giống form này.
kế hoạch là dump về lại điểm break out ( tầm 9000) rồi bump tiếp lên 9280 hoặc hơn tí.
Em cảm thấy lực mua và bán khá cân kèo (ý là đến từ traders) cho nên tất cả là theo whales nó điều phối.
1 hint nhỏ là em thấy ratio long/short của binance, tỉ lệ long đang tăng nhanh hơn lực short, long hiện chiếm 60%. cho nên là "lúc mọi người tham lam, thì mình sợ hãi" thôi.

Mình giao dịch khung nhỏ cũng rất hay dùng cái nêm (wedge) kiểu này, hiệu quả lắm bạn.

Ở khung 1D, 2D, khung W thì mình nghĩ stoploss đúng là phải ở tầm 9k9 như bạn nói thật.
H mà chui vào short là sml ngay vì có thể sóng 5 đã kết thúc, động lượng cộng hưởng rsi đều xu hướng tăng, chờ quan sát thôi, hoặc chờ mua :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên