Phân Tích Nhanh BTC Ngày 08/05/2020 – Giai Đoạn Điều Chỉnh?

Blogdautu

Active Member
448
1,247
Chúng ta có kịch bản Long Breakout thành công mỹ mãn vào ngày hôm qua. Bitcoin liên tục phá các kháng cự và thậm chí vượt mức chốt lời mục tiêu tại 9k7 (mình đo theo sóng Elliott ) mà mình đã chia sẻ cho các bạn trên kênh (các bạn xem ở mục chữ ký cuối bài viết).

Như mình đã ghi chú, sóng này là sóng fomo, nên sẽ không biết được đâu là đỉnh, và mình cũng sẽ không đoán việc này, cây nến ngày 1D rất bullish . Xu hướng tăng muốn được giữ, cần có giai đoạn điều chỉnh, vào lệnh Long, các bạn có thể chờ giai đoạn này.

Lưu ý quan trọng nhất lúc này là: Các bạn nâng stoploss lệnh Long lên để bảo toàn lợi nhuận, bạn nào chưa vào lệnh thì nên quan sát chờ các giai đoạn điều chỉnh hoặc đảo chiều xu hướng thì mới vào lệnh. Khi vào lệnh, quan trọng nhất là chúng ta phải tìm được điểm vào lệnh hợp lý, vào lệnh lúc này, chúng ta không có điểm stoploss nào hợp lý.

Hiện tại chúng ta đang có 3 kháng cự tạm thời: tại quanh khu vực 10k, 10k2 và đỉnh cũ tại 10k5. Có lẽ sẽ khó cho BTC có thể vượt 1 lúc cả 3 kháng cự này.

Trên khung thời gian 4H, đang hình thành dần 1 phân kỳ giảm giá ẩn. Các bạn chờ cây nến 4H đóng để có thêm dữ kiện. Nếu phân kỳ này được tạo, các bạn vào lệnh short khi BTC tạo đỉnh sau thấp hơn đỉnh 10k trước đó.

Chúng ta giữ nguyên tắc: kháng cự cũ trở thành hỗ trợ mới và ngược lại.

Các Lưu Ý Quan Trọng Giúp Tạo Các Thiết Lập lệnh:

1. RSI RSI 1D tiếp tục được duy trì trên vùng quá mua .
2. 10,000$ sẽ là mốc giá làm trục quan sát.
3. Chỉ vào lệnh khi có điểm Stoploss hợp lý và tỉ lệ RR tốt.
4. Nến 1D rất bullish .
5. Chúng ta có 1 đường kháng cự chéo rất mạnh của khung tuần W cũng đang treo ngay trên đỉnh mới 4H tại 9,450$. Kháng cự chéo này nay trở thành đường hỗ trợ mạnh.

Các bạn chờ xem hành động giá ( price action ) phù hợp với phương án nào thì vào lệnh theo phương án tương ứng nhé. Mình thường lên kế hoạch giao dịch hàng ngày, và không cố đoán giá.

Hi vọng nhận được thêm các chia sẻ và góp ý của các bạn.

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Thằng usdt nó in thêm mấy trăm triệu $ rồi bác, quả này tung nóc là sẽ thêm một lần có cú dump để đời, quả này btc mà dump thì atcoin về máng lợn hết

Bài viết này tiêu đề mình quên chưa sửa từ tiêu đề cũ ngày hôm qua. Tiêu đề chuẩn sẽ là: Phân Tích Nhanh BTC Ngày 08/05/2020 – Giai Đoạn Điều Chỉnh?

Nhờ admin @duonghuy.2 chỉnh giúp mình tiêu đề bài viết với nhé.

Anyway, Phần kỳ giảm giá ẩn 4H đang dần xác nhận nhé các bạn.

mãi mới có 1 người đồng quan điểm về đường kháng cự chéo theo W1 giống mình. Lần này ko có tích lũy mà vọt lên tăng hình chữ V, rất dễ là 1 cú pump kéo FOMO để dump, mình nghĩ sẽ dump gần thời điểm halving

mãi mới có 1 người đồng quan điểm về đường kháng cự chéo theo W1 giống mình. Lần này ko có tích lũy mà vọt lên tăng hình chữ V, rất dễ là 1 cú pump kéo FOMO để dump, mình nghĩ sẽ dump gần thời điểm halving

Mình cũng quan sát kháng cự này 1 thời gian. Từ cú 7k2 bật qua MA200 tại 7k8 và vút lên 8k4 là mình đã nghĩ rằng sẽ có sóng fomo nhưng công nhận là diễn ra nhanh thật. Mới chỉ chạm lại hỗ trợ 8,450$ rồi bật lên ngay chứ không hề về test lại 8k4 lần nào.

Thằng usdt nó in thêm mấy trăm triệu $ rồi bác, quả này tung nóc là sẽ thêm một lần có cú dump để đời, quả này btc mà dump thì atcoin về máng lợn hết

Sóng fomo thì không biết đâu là đỉnh đâu bạn. Nhưng mình tin là sẽ có 1 sóng điều chỉnh (phù hợp với phân kỳ giảm giá ẩn 4H).

Như thế sẽ bền vững hơn, ngoài ra cũng khó để BTC có thể phá liên 3 mốc kháng cự ở bên trên trong hôm nay.

Sóng fomo thì không biết đâu là đỉnh đâu bạn. Nhưng mình tin là sẽ có 1 sóng điều chỉnh (phù hợp với phân kỳ giảm giá ẩn 4H).

Như thế sẽ bền vững hơn, ngoài ra cũng khó để BTC có thể phá liên 3 mốc kháng cự ở bên trên trong hôm nay.
Đợt này có 1 điểm nữa cần chú ý là dominance của btc đang đà tăng. Sẽ có 1 trong 2 kịch bản, 1 là btc giảm và toàn thị trường giảm theo, hoặc 2 là btc tăng cực mạnh altcoin giảm. Theo logic thì mình chọn kịch bản 1, nhưng theo cảm giác thì lại nghiêng về 2, do tụi cá mập chúng nó hay lừa tụi suy luận logic lắm

Em lại nghĩ do usdt nó in vô tội vạ để đẩy giá lên, chứ cá con từ 9k em nghĩ nằm im hết rồi

Đợt này có 1 điểm nữa cần chú ý là dominance của btc đang đà tăng. Sẽ có 1 trong 2 kịch bản, 1 là btc giảm và toàn thị trường giảm theo, hoặc 2 là btc tăng cực mạnh altcoin giảm. Theo logic thì mình chọn kịch bản 1, nhưng theo cảm giác thì lại nghiêng về 2, do tụi cá mập chúng nó hay lừa tụi suy luận logic lắm

Đồng ý với bạn. Gần đây có khá nhiều bạn hỏi mình trên telegram là tại sao ETH không nhúc nhích. Cái này là do vốn thị trường đang đổ về BTC. Dominance cứ tăng liên tục trong nhiều ngày qua. Do đó khi BTC đi sideway hoặc xuống, short altcoins sẽ rất thích.

Đồng ý với bạn. Gần đây có khá nhiều bạn hỏi mình trên telegram là tại sao ETH không nhúc nhích. Cái này là do vốn thị trường đang đổ về BTC. Dominance cứ tăng liên tục trong nhiều ngày qua. Do đó khi BTC đi sideway hoặc xuống, short altcoins sẽ rất thích.
Trừ BTC ra, mọi loại coin khác là rác rưởi. Kinh nghiệm gần 3 năm trong thị trường thấy nhất cử nhất động đều phải nhìn anh cả btc. Hồi xưa còn có trò ngược bão, ví dụ như btc giảm nhưng BCH hoặc ETH tăng, kiểu như nhăm nhe soán ngôi =)). Chỉ là chiêu trò rồi lại xả sml. Thế nên mình thấy thị trường này phân tích btc thôi. Tầm eth xrp các thứ có đồ thị đẹp cỡ nào mà btc nó tăng dominance thì cũng nằm sấp hết.

Trừ BTC ra, mọi loại coin khác là rác rưởi. Kinh nghiệm gần 3 năm trong thị trường thấy nhất cử nhất động đều phải nhìn anh cả btc. Hồi xưa còn có trò ngược bão, ví dụ như btc giảm nhưng BCH hoặc ETH tăng, kiểu như nhăm nhe soán ngôi =)). Chỉ là chiêu trò rồi lại xả sml. Thế nên mình thấy thị trường này phân tích btc thôi. Tầm eth xrp các thứ có đồ thị đẹp cỡ nào mà btc nó tăng dominance thì cũng nằm sấp hết.
cái này công nhận là đúng, BTC giảm hoặc lao dốc thì mấy coin khác hợp đồng thông minh hay ngu ngốc gì đó đều đi theo
cái này là cái nhảm nhí & bất hợp lý
-> BTC chết thì coin rác khác đi sạch

Bạn nào đã short theo phân kỳ thì chốt lời quanh 9k7 thôi nhé, hoặc chốt lời khi RSI 15p chạm quá bán.

Cây nến 15p này rút râu chứng tỏ cũng bắt đầu có lực cầu bắt đáy tiếp. Các bạn nào lướt sóng chờ 1 lệnh Long khi khung 1p xuất hiện cấu trúc đảo chiều nhé.

Cây nến 15p này rút râu chứng tỏ cũng bắt đầu có lực cầu bắt đáy tiếp. Các bạn nào lướt sóng chờ 1 lệnh Long khi khung 1p xuất hiện cấu trúc đảo chiều nhé.

View attachment 146947

Các bạn đặt stoploss cho lệnh Long này tại 9,715$, vì vẫn có khả năng còn 1 nhịp xuống nữa (có thể về tới 9,660$)) mới bật lên. Nhịp này nếu xảy ra là quét SL của các lệnh bắt đáy vừa rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 405 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 10 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 56 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,938 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 999 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên