Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 01/11 - Dấu hiệu của sự phục hồi

hôm nay có vẻ khó nhai nhỉ các bác, có mỗi đoạn giá false braek trend giảm rồi về vùng hỗ trợ 890-895 là có vẻ dễ hiểu nhất
giao dịch chiều quá loạn xạ, thôi nghỉ sớm cho khỏe :)

Chiều nay các cụ để ý giúp tôi vùng 897-900, nếu không thủng thì cover Long ngay. Nếu thủng thì vùng tiếp theo là 910-916.

Sao 3 Cụ lái chiều nào thị trường theo chiều đó luôn vậy ^+^
Chạm đúng 897 xong lao :|

View của mình là nếu chiều nay không thể vượt đỉnh thì xác nhận 1-2 đi xuống và sẽ xuống.... rất sâu... ơ, à, mà thôi...
Em nhìn không ra 1-2 cụ ơi. Như kịch bản chính cụ hôm qua C5.1 hay là 1 lớn mới hả cụ?

Cụ "rất sâu...ơ.. à" cái thị trường sợ quá thủng 880 luôn rồi. huhu hiểu chậm quá kg short 897 rồi.

Sao 3 Cụ lái chiều nào thị trường theo chiều đó luôn vậy ^+^
Chạm đúng 897 xong lao :|

Em nhìn không ra 1-2 cụ ơi. Như kịch bản chính cụ hôm qua C5.1 hay là 1 lớn mới hả cụ?

Cụ "rất sâu...ơ.. à" cái thị trường sợ quá thủng 880 luôn rồi. huhu hiểu chậm quá kg short 897 rồi.
Mình sợ lái nó lộ hàng nó ko quánh nữa :D
Nhưng sáng sớm mình đã cảnh báo là hôm nay không vui quá đc rồi mà ^^

Bác Blade hôm nay cho anh em 30' rồi nhé, hehe. Từ 13h15 để chuẩn bị đến 13h45 là bắt đầu chạy xuống :D :D
Hôm nay em chốt mấy quả short sớm, tiếc ghê. May còn giữ lại 5hđ đến giờ =))

Chào các bác, em tham gia với,
Nhìn ATC lệnh mua vào và đóng nến hôm nay có vẻ ý các anh đã cho lấp gap mở cửa sáng qua và test lại trendline vừa vượt, em nghĩ sáng mai có lẽ canh long là đẹp

Đính kèm

151.2 KB · Xem: 1
Mình sợ lái nó lộ hàng nó ko quánh nữa :D
Nhưng sáng sớm mình đã cảnh báo là hôm nay không vui quá đc rồi mà ^^

Em lại quyết tâm thử đánh theo sóng đã đếm, đang lẩm bẩm hết 4 vào 5 lúc 13h15 theo cụ Blade, nên TT xuống mà ăn được chiều lên mới ác.
Tiếc là đoạn dài không xơi lại xơi đoạn hồi ngắn chút xíu ^=^

Chắc em phải quay lại cách cũ của em. Sóng sánh còn phải luyện công nhiều mới nhận ra kịch bản nào đang xảy ra mới ăn thua được. Trap ở chỗ là chưa break thì vẫn cứ nghĩ mình đếm đúng và đúng kịch bản quên SL là gãy cổ như chơi. (13h40 em vẫn đang đếm 5.1-5.2 chuẩn bị 5.3 lên hoặc 4 extend chút thôi ^+^).

Em lại quyết tâm thử đánh theo sóng đã đếm, đang lẩm bẩm hết 4 vào 5 lúc 13h15 theo cụ Blade, nên TT xuống mà ăn được chiều lên mới ác.
Tiếc là đoạn dài không xơi lại xơi đoạn hồi ngắn chút xíu ^=^

Chắc em phải quay lại cách cũ của em. Sóng sánh còn phải luyện công nhiều mới nhận ra kịch bản nào đang xảy ra mới ăn thua được. Trap ở chỗ là chưa break thì vẫn cứ nghĩ mình đếm đúng và đúng kịch bản quên SL là gãy cổ như chơi. (13h40 em vẫn đang đếm 5.1-5.2 chuẩn bị 5.3 lên hoặc 4 extend chút thôi ^+^).
Rất dễ thấy. Bác thấy cái đoạn đầu giờ chiều có 5 sóng lên đến 897, sau đó lại có 5 sóng xuống. Nếu 5 sóng lên là sóng 5.1, và sóng xuống là sóng hồi 5.2 gồm 3 sóng con abc, thì sẽ có 4 kịch bản cho sóng hồi 5.2:
1. Nếu là flat thì sóng a có thể chạy xuống đến chân sóng 5.1, nhưng sóng này phải là sóng 3 wave, không được 5 wave.
2. Nếu là zigzag, thì sóng a là 5 wave, nhưng lại không được kéo hết chân con 5.1
3. Triangle: Con sóng a bé của triangle cũng là 5 wave, nhưng cúng phải tuân theo quy tắc 2 như của zigzag.
4. Complex (abcXabc): Con sóng a của complex có thể là 3 wave hoặc 5 wave, nhưng cũng phải tuân theo quy tắc 1 và 2.
Như vậy kiểu gì con sóng 2a cũng phải theo quy tắc 1 và 2.
Quay lại trường hợp chúng ta lúc trưa, con sóng xuống là 5 wave nhưng phủ hết chân con sóng lên, vậy nó phải là sóng 1 xuống. Khi biết nó là sóng 1 xuống thì canh sóng 2 của nó, rồi nhảy vào thôi. Đặt SL trên đỉnh sóng 1.

Nói dài dòng thế, chứ thực ra khi quen rồi thì bác chỉ cần nhìn cái độ lao lên lao xuống của 2 con sóng là biết ngay con nào là sóng đẩy, con nào là sóng hồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Rất dễ thấy. Bác thấy cái đoạn đầu giờ chiều có 5 sóng lên đến 897, sau đó lại có 5 sóng xuống. Nếu 5 sóng lên là sóng 5.1, và sóng xuống là sóng hồi 5.2 gồm 3 sóng con abc, thì sẽ có 4 kịch bản cho sóng hồi 5.2:
1. Nếu là flat thì sóng a có thể chạy xuống đến chân sóng 5.1, nhưng sóng này phải là sóng 3 wave, không được 5 wave.
2. Nếu là zigzag, thì sóng a là 5 wave, nhưng lại không được kéo hết chân con 5.1
3. Triangle: Con sóng a bé của triangle cũng là 5 wave, nhưng cúng phải tuân theo quy tắc 2 như của zigzag.
4. Complex (abcXabc): Con sóng a của complex có thể là 3 wave hoặc 5 wave, nhưng cũng phải tuân theo quy tắc 1 và 2.
Quay lại trường hợp chúng ta lúc trưa, con sóng xuống là 5 wave nhưng phủ hết chân con sóng lên, vậy nó phải là sóng 1 xuống. Khi biết nó là sóng 1 xuống thì canh sóng 2 của nó, rồi nhảy vào thôi. Đặt SL trên đỉnh sóng 1.

Nói dài dòng thế, chứ thực ra khi quen rồi thì bác chỉ cần nhìn cái độ lao lên lao xuống của 2 con sóng là biết ngay con nào là sóng đẩy, con nào là sóng hồi.
Đọc xong mà chóng mặt bác @Cybertron ạ. Tóm lại là đang lao xuống chứ không phải correction đúng không bác?

Bác đếm luôn sóng trong khung M1 hả bác. Mình đếm M5 là thấy rối rồi :D
Mà khung M5 thì buổi sáng cũng cho 5 sóng xuống mình cũng cảm giac có gì đó sai sai nếu nó là lên 1.4 mà giống 1.1 xuống hơn.
4 kịch bản trên chart M1 thì mình phải luyện công hơi bị nhiều nữa đây.

Bác đếm luôn sóng trong khung M1 hả bác. Mình đếm M5 là thấy rối rồi :D
Mà khung M5 thì buổi sáng cũng cho 5 sóng xuống mình cũng cảm giac có gì đó sai sai nếu nó là lên 1.4 mà giống 1.1 xuống hơn.
4 kịch bản trên chart M1 thì mình phải luyện công hơi bị nhiều nữa đây.
Trước tiên bác xem qua khung daily để thấy toàn cảnh đã. Sau đó vào khung M30 hoặc M15 để đếm sóng. Chỗ nào còn nghi ngờ thì zoom kỹ vào khung M5 hoặc M1 để xem cho rõ thôi.

Đầy đủ rồi đấy bác, mình bổ sung 1 tí thôi.
Hiện tại mình quan sát thấy khả năng đi 5.1 - 5.2 -5.3 xuống là khá rõ. Tuy nhiên, có 1 điểm bất hợp lý đó là việc kéo ATC.
Lẽ ra sau khi sóng 1-2 kết thúc thì sóng 3 là chúi xuống, ATC gap down. Như thế mới phù hợp đặc điểm sóng 3. Nhưng TT hiện tại TT ko vận hành như thế => bất thường => đóng nửa hoặc toàn bộ vị thế chờ đếm lại.
Như vậy, hiện tại đếm 1.4 (đi leading diagonal) thì quá miễn cưỡng, còn 1 cách đếm nữa là somehow sóng 1 đã kết thúc, ta đang chạy trong sóng 2.
=> giá đang phản ứng vùng Fibo retrace 61.8%
Hơ, thôi các bác tự đếm đi, mình lại đi chi tiết quá rồi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên