Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 04/07

GOLD cũng khó chơi, mặc dù công cụ xịn. Ngoài ra thì nó chưa đc pháp luật bảo kê, ko thể chơi nhiều. Stock chơi rất đơn giản bác ạ. Kiếm nhiều thì mình ko dám nhận, nhưng lai rai thì lại đều.
thị trường này mà bác kiếm lai rai đươc thuộc dạng cao thủ rồi đó, mà sàn forex có được pháp luật bảo kê ko bác, muốn tập chơi thêm forex mà thấy ko yên tâm

có gì đâu bác, còn kiếm đc thì cứ kiếm thôi. Mình cảm thấy ko giàu đc từ fx thì mình chơi nhỏ nhỏ kiếm tiền sinh hoạt. Ngày bình quân vài chục $ cũng khá rồi đó :D
bác đọc inbox của em cái, pic này pic PS của bác The blade bàn forex chắc bác ấy tiễn em lên đường, hehe

ATO giảm rồi hồi nhẹ rồi giảm, đầu giờ trưa giảm sâu rồi hồi lại, 2h25 có lệnh short quét rủ long. Em vẫn giữ vững lệnh Long hôm qua. Ko vào lệnh mới. Tiếp tục hold qua đêm. Hôm nay tâm lý ổn tự tin hơn. :)

Em vẫn hold Long qua đêm. Hôm nay ko vào lệnh mới.

Bác @nhqin chắc có học gồng bên Cam bốt về :D
Lái chặt chém lên xuống các kiểu mẻ hết dao mà vẫn không ăn thua gì :p

Tại ba của em là lính...Má em từng làm cán bộ :p

Xin chào anh em, hôm nay giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Khối ngoại bán ròng trở lại trong phiên giao dịch hôm nay. Lượng hợp đồng được mua vào và bán ra đều tăng mạnh so với phiên giao dịch trước đó. Điều này cho thấy khối này đang giao dịch rất sôi động.

Các hợp đồng tương lai liên tục giằng co theo chiều hướng giảm trong phiên sáng. Trong phiên chiều, lực cầu xuất hiện giúp các hợp đồng thu hẹp đà giảm và đóng cửa ở quanh mốc tham chiếu.
Kết phiên, basis mở rộng và đạt mức 4.42 điểm. Điều này cho thấy các nhà đầu tư vẫn lạc quan vào triển vọng của VN30-Index.

View attachment 100819

Chúc anh em giao dịch thuận lợi nhé.
Bây giờ mới nói sau khi TT đã xong rồi thì thành ra ko hay nhưng tựu trung mình chỉ muốn đưa ra một cách nhìn mới để sau này có gặp lại cũng đỡ bỡ ngỡ. Đó là ko hiểu sao bác chủ lại tập trung vào 3 " cây nhang" ở khung M15 mà lại bỏ qua ko xét đến " cây nhang" to đùng ở khung D1 ha?:p

Bây giờ mới nói sau khi TT đã xong rồi thì thành ra ko hay nhưng tựu trung mình chỉ muốn đưa ra một cách nhìn mới để sau này có gặp lại cũng đỡ bỡ ngỡ. Đó là ko hiểu sao bác chủ lại tập trung vào 3 " cây nhang" ở khung M15 mà lại bỏ qua ko xét đến " cây nhang" to đùng ở khung D1 ha?:p
đánh vậy phải rồi bác, khung M15 đang xu hướng giảm, khung D1 chỉ đang sideway thôi, với lại đó chỉ là một kịch bản thôi, nếu nó break ra khỏi kênh giá thì long đâu có muộn

Nhang nào to đùng ở D1 vậy cụ, khung 15m trc đó như thế rồi.

Nói chung là như thế này:

1. Nhận định có đúng có sai là việc bình thường vì khung càng nhỏ, dự đoán càng dễ sai. Lên bài cho anh em từ buổi tối, sáng ra nó nhảy cái gap thì có khi sai hết trơn. Mà khổ nỗi mình đi làm nên không thể kịp thời update cho anh em được. Do đó, phải nhờ anh em vào thảo luận với nhau mỗi người 1 ý nhắc nhau. Đó là lý do lập ra cái topic này hàng ngày.

2. Nhận định là 1 chuyện, vì nó là kỳ vọng cá nhân, thực tế nó xảy ra là chuyện khác nữa, tùy cơ ứng biến vẫn hay hơn là cứng nhắc theo 1 hướng mình đã nghĩ. Trade what you see, not what you think and not what you hear someone.

Vài lời chia sẻ thôi, chứ để topic này đoán đúng hết và làm vừa lòng hết anh em thì không thể.

Nói chung là như thế này:

1. Nhận định có đúng có sai là việc bình thường vì khung càng nhỏ, dự đoán càng dễ sai. Lên bài cho anh em từ buổi tối, sáng ra nó nhảy cái gap thì có khi sai hết trơn. Mà khổ nỗi mình đi làm nên không thể kịp thời update cho anh em được. Do đó, phải nhờ anh em vào thảo luận với nhau mỗi người 1 ý nhắc nhau. Đó là lý do lập ra cái topic này hàng ngày.

2. Nhận định là 1 chuyện, vì nó là kỳ vọng cá nhân, thực tế nó xảy ra là chuyện khác nữa, tùy cơ ứng biến vẫn hay hơn là cứng nhắc theo 1 hướng mình đã nghĩ. Trade what you see, not what you think and not what you hear someone.

Vài lời chia sẻ thôi, chứ để topic này đoán đúng hết và làm vừa lòng hết anh em thì không thể.
Anh bờ lát có tâm ngồi vẽ bùa giải thích cho mọi người như thế là mừng lắm rồi ạ. Tâm ný thị trường ai đoán hết được :p#mãiyêupặcpặc :p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên