Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 04/10 - Giằng co vẫn tiếp diễn

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
NHỮNG THÔNG TIN QUAN TRỌNG CẦN CHÚ Ý

+ Basic của F1810 duy trì trạng thái mở rộng, khoảng +4.10 điểm thể hiện tâm lý thận trọng của thị trường khi chưa đánh giá cao khả năng VN30-Index vượt vùng kháng cự 990 – 1,000 điểm thành công.

+ Các trụ lớn trong các phiên qua là VIC, GAS, MSN, VNM… đang chững lại. Hoạt động đảo trụ đang hướng đến nhóm Ngân hàng. Sự cơ cấu dòng tiền nhiều khả năng sẽ khiến các nhịp rung lắc diễn ra trong phiên hôm nay. Bên cạnh đó VN30-Index đang vận động trong vùng cản ngắn hạn. Do đó, không khuyến khích anh em hold long hoặc short qua đêm.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1810

Mấy lúc này tâm không tịnh, gieo quẻ không nghiệm, thấy bác gieo chuẩn hơn, bác gieo rồi mình sẽ luận chung với bác luôn. Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương trổ tài họa sĩ cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Hải Đăng 37 @Stock Thong @ILOVETA @Nguyễn Bửu Minh @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cá nhân em thấy market có vẻ đang yếu, chỉ số RSI ở các thị trường cũng đang ở mức cao, sắp chạm mức overbought nên theo cá nhân em thì chủ động canh giá đẹp để short ạ (short 988~990) :D Thêm nữa là sau vụ lưỡng long nhất thể thì cũng ko biết market ta sẽ chạy theo chiều hướng nào nữa hehe

Anh em lưu ý 3 đến 7 ngày nữa mới có sự thay đổi giá HL 52 phiên và 26 phiên của VCB, trong thời gian này Span B và Kijun sẽ đi ngang nên giá sẽ bị hút về tạo 1 lực cân bằng. Vì thế bên VN30 vẫn có khả năng có sóng hiệu chỉnh, anh em cố gắng chờ đến ngày thay đổi HL lúc đó hãy tìm điểm entry Long,"không nên SHORT"
P/S :Bắt đỉnh đáy cực kỳ rủi ro

anh em cho hỏi mình có thể trade phái sinh theo phong cách swing trade, xem chart D1 được không, vì mình đã quen trade như vậy bên forex cộng với mỗi ngày mình không có thời gian ngồi canh chart M15 liên tục. Với độ dao động như vậy thì cần vốn ít nhất bao nhiêu để swing trade?

anh em cho hỏi mình có thể trade phái sinh theo phong cách swing trade, xem chart D1 được không, vì mình đã quen trade như vậy bên forex cộng với mỗi ngày mình không có thời gian ngồi canh chart M15 liên tục. Với độ dao động như vậy thì cần vốn ít nhất bao nhiêu để swing trade?
Được bác, nhưng bên D1 bác phải chắc chắn 99% là con trend sẽ bắt đầu ko thì phí paper sẽ là một vấn để rắc rối với bác, bác nên swing bên H1, vì time H1 vừa cho bác có thời gian nghiệm lại chart vừa kiểm soát được phí giao dịch vừa có thể đu theo con trend 1 cách trọn vẹn.

Được bác, nhưng bên D1 bác phải chắc chắn 99% là con trend sẽ bắt đầu ko thì phí paper sẽ là một vấn để rắc rối với bác, bác nên swing bên H1, vì time H1 vừa cho bác có thời gian nghiệm lại chart vừa kiểm soát được phí giao dịch vừa có thể đu theo con trend 1 cách trọn vẹn.
PS thì nên swing theo H1 hoặc M30 thôi, đánh D1 gồng drawdown chắc chớt :D

Em đang hold long, ATC ngồi trà đá ko thèm quan tâm.
Đến giờ mới nhìn thì ôi.... thật bất ngờ.
Không biết buồn hay vui. :)

Hôm nay trúng kịch bản xanh.

Em khẳng định quẻ không sai, chỉ có thằng luận quẻ là sai :D Hôm nay e chờ bác cả ngày mà ko thấy bác đâu. Rất phân vân khi quẻ biên là quẻ Tấn. Quẻ Tấn là quẻ tốt, nghĩa là Đi lên, tấn tới. Nên khi đoán giảm e rất phân vân :D

View attachment 60667
View của mình cho hôm nay nhé. Nếu ai có Long, nhớ SL theo kịch bản này là ở 982.5 nhé ^^

Bác vẽ lên tới 92 chuẩn thật :)
Hôm qua thấy bác "tay lái lụa" Short 87 chốt 84 rồi đảo lên hold Long 83.5 là đã nể rồi.
(Mình short 86 chốt atc ^=^)

Mà mình newbie nên kg hiểu sao sóng bác vẽ không ngay đỉnh/đáy mà chếch tới một chút?

Em khẳng định quẻ không sai, chỉ có thằng luận quẻ là sai :D Hôm nay e chờ bác cả ngày mà ko thấy bác đâu. Rất phân vân khi quẻ biên là quẻ Tấn. Quẻ Tấn là quẻ tốt, nghĩa là Đi lên, tấn tới. Nên khi đoán giảm e rất phân vân :D

Chính xác, quẻ luôn đúng chỉ có người luận sai. Quẻ Tấn của bác tốt vậy mà bác hô tăng yếu thế. Hôm nay nhìn quẻ của bác định comment rồi mà loay xoay quên luôn. Hẹn bác mai vậy, mai hy vọng quẻ cho tăng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên