Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 05.08

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào anh em, chúc anh em một ngày mới giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Mọi bình luận đã nói trong bài nhận định cho cả tuần ngày hôm qua, anh em tìm và xem lại nhé. Các đóng góp, trao đổi, phản biện đều được hoan nghênh.

Chúc anh em giao dịch thuận lợi nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Update view Gold buổi chiều:

Vàng đang có vẻ chững lại sau những nỗ lực đẩy breakout khỏi trading range ngắn hạn.
Vùng này mình cũng bối rối do 2 cái TR nó lồng ghép với nhau quá khéo. Cá nhận mình vẫn cho rằng Vàng sẽ tiếp tục tăng, nhưng KLGD lại không được ổn thỏa lắm.
Cây nến pinbar tại 1h cũng không nói lên đc điều gì khi mà KLGD của nó nhỏ hơn so với nến 10h trước đó.
Chart D1 và H3 tới thời điểm hiện tại vẫn ủng hộ tăng giá, kỳ vọng của mình ở lệnh sell thứ 6 cũng kết thúc, tuy vậy, nếu nến H3 lúc 4h có thể đóng quay ngược lại vào TR thì mình vẫn kỳ vọng giá trở lại kiểm định 1430 trước khi tiếp tục tăng.
Hiện tại nên ngồi xem thôi

Update view Gold buổi chiều:
View attachment 106154

Vàng đang có vẻ chững lại sau những nỗ lực đẩy breakout khỏi trading range ngắn hạn.
Vùng này mình cũng bối rối do 2 cái TR nó lồng ghép với nhau quá khéo. Cá nhận mình vẫn cho rằng Vàng sẽ tiếp tục tăng, nhưng KLGD lại không được ổn thỏa lắm.
Cây nến pinbar tại 1h cũng không nói lên đc điều gì khi mà KLGD của nó nhỏ hơn so với nến 10h trước đó.
Chart D1 và H3 tới thời điểm hiện tại vẫn ủng hộ tăng giá, kỳ vọng của mình ở lệnh sell thứ 6 cũng kết thúc, tuy vậy, nếu nến H3 lúc 4h có thể đóng quay ngược lại vào TR thì mình vẫn kỳ vọng giá trở lại kiểm định 1430 trước khi tiếp tục tăng.
Hiện tại nên ngồi xem thôi
Nó lên luôn 147x rồi anh :eek:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 472 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 574 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,749 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 77 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên