Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 06/03

Không biết ptkt là gì, dùng ptcb trao đổi với các bác tý.

Sau khi thất bại ở vn, chú Kim ngay lập tức tuyên bố thăm Nga.

Nga: thăm thì tốt, nhưng tao tuyên bố ủng hộ Mỹ về vấn đề Bắc Hàn.

Chú Kim giờ như đứa trẻ bơ vơ không người bảo kê.

Có Tả Kưa Tàu khựa thì đang cử cả p. Thủ tướng đàm phán với quân của anh Trăm.

Vậy
Chỉ số KOSPI hàn Quốc giảm
Chỉ số Nikkei Nhật Bản giảm.
Ông em họ Kim mà có chuyện, 2 anh hàng xóm ra đi đầu tiên.

Riêng tàu khựa thì shenzen, hangseng, szse taiwan tăng nhẹ( chờ deal giảm thuế của mẽo).

Như vậy VNI khó mà ngóc lên đc.

@all: em nghĩ hơi khác các bác một tý. TT PS không dành cho những người trading bốc đồng.
Trước một ngày giao dịch em luôn xác định cho mình là BULL hay BEAR trước. Việc lời/lỗ ảnh hưởng đến túi tiền mình nhưng việc không còn xác định được BULL hay BEAR rất nguy hiểm.
Các bác giải thích dùm cái chart được không, nhiều đường kẻ quá làm em rất hoang mang….
Trade what you see, not what you think... the market does not care what you think...

Đúng là long hơi vội, vẫn phải chờ thêm. Nhưng short thì không được nữa rồi.
Anh ơi, em gửi anh cái hình nè, em có đánh số nữa đó ahihi

Trade what you see, not what you think... the market does not care what you think...
Sure 100%.
Cơ mà theo như anh thấy (không phải nghĩ nhé), thì đã gần hết sóng 5.2 chuẩn bị vào sóng 5.3. Nếu anh dự trong vài ngày tới PS sẽ lên 957 thì không biết có bác nào ngạc nhiên không nhỉ?

Sure 100%.
Cơ mà theo như anh thấy (không phải nghĩ nhé), thì đã gần hết sóng 5.2 chuẩn bị vào sóng 5.3. Nếu anh dự trong vài ngày tới PS sẽ lên 957 thì không biết có bác nào ngạc nhiên không nhỉ?
theo em thấy thì vnindex thọt 35 điểm rồi lại kéo 35 điểm nghĩa là bọn buy nó đang mạnh và đông như quân nguyên.... giờ em chỉ chờ nó xác nhận thôi

một phiên ác liệt, nhờ anh em TraderViet và cô thương nên hôm nay e có lời. chia sẻ lại cách đánh hôm nay của em

Lâu lâu chơi thần bí tí để bảo toàn plan. Easy money, hôm qua lừa của e 5 củ, nay em lấy lại 10 củ =))))
He he nay anh ăn cả sọt lẫn lông. Hôm trước còn nghi ngờ, hôm qua view kỹ lại phát hiện ra chỉ là sóng điều chỉnh, nên sáng anh nói luôn là bear trước bull sau. Tiếc là nó chỉnh sâu quá nên chốt short non và long cú đầu hơi sớm nên bị nó lấy lại 2 đ. Đâm ra không được hài lòng lắm.

Bạn đánh theo PA thấy khá hay.
Mình thắc mắc điểm vào Long 911 tp 915.9 của bạn. Sao không mở lệnh ở 8-9 ? Nếu Long 911 và SL 905.5 vậy mức SL cao hơn TP ?
Mình đợi hết nến và để xem tình trang của thi trường thế nào rồi mới vào lệnh tại đỉnh cây nến đấy. Chấp nhận giá cao hơn nhưng xác nhận vượt nền 910.
Luc minh vao lenh 911 thi chỉ set stoploss tai <908 . tp > 915 thì tinh ra RR cung được hơn 1. Thêm nữa là sáng mình có lời rồi nên deal buổi chiều đánh thoải mái hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 84 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 955 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 143 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,524 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 413 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 355 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên