1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 07/03

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 07/03
    07/03/2019
    2,010 lượt xem
    Xin chào anh em, hôm nay giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Untitled.

Nếu anh em để ý, những vùng cản tôi vẽ đều có giá trị với giá, có lẽ thoạt nhìn sẽ thấy rối vì phương pháp mà tôi dùng để vẽ cản không giống bất kỳ một phương pháp phổ thông nào. Nếu anh em cảm thấy không sử dụng được thì nên lơ nó đi cho đỡ rối.

Mai timing 10h45-11h00 nhé anh em.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo@Tu Thân@truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
    -------------
    Cảnh báo rủi ro: giao dịch chứng khoán phái sinh tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi người, trader cần cân nhắc cẩn thận trước khi tham gia. Mọi thông tin và quan điểm trong bài phân tích này chỉ mang tính chất chia sẻ miễn phí, không nhằm mục đích hô hào, xúi giục hay dụ dỗ mua bán dịch vụ. Do đó tác giả không chịu trách nhiệm về bất cứ thua lỗ nào của trader.

Lưu
    Xem thêm
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
  2. Đã quá pepsi ơi, chiều hôm qua là 13 mà tới sáng nay là 18 rồi :D

3. tiếp tục hóng biến tại timing của bác :D

4. lenam59

lenam59

173
    103
    kèo đầu tiên trong ngày của em ạ upload_2019-3-7_10-59-43.

5. Bạn long vào sóng hồi nên ko đi lên nhiều được. Chờ xong cái down leg này hẵng long, canh vùng 17-18.

lenam59 bài này.
  6. Timing 10h45 - 11h là thời điểm đảo chiều phải không bác @The Blade

richman2403 bài này.
  7. lenam59

lenam59

173
    103
    đúng bác ạ. em đưa stoploss về bằng giá vào rồi. có thể kèo này thiếu ăn rồi. upload_2019-3-7_11-34-36.

8. E rằng nó sẽ xuống sâu hơn giá vào 19 một chút rồi mới lên được.

lenam59 bài này.
  9. Vẫn chưa long được, chờ tại vùng 14 nhé.

Đỗ Thành Công bài này.
  10. Có cụ nào long vùng 13-14 không nhỉ :D

11. Nay index đóng dưới 999 thì build short luôn, ác mộng tới rồi, móa bà con nay dính quả bulltrap.... trong đó có cả iem. Đám long cuối cùng chốt đc 13tr. May vẫn có lãi

12. úp sọt kinh quá

13. Không chơi ATO ATC như anh thì chả bao giờ dính. Lúc nào cũng chốt trước ATC 4-5 phút kkkk. Kiểu này hóa ra sóng 5 là triangle quá. Chuẩn bị sọt để úp dài dài roài :D

14. à ko, em ko nói câu chuyện day trading, em nói về cấu trúc TT ấy, giờ xác định kiểu j? Ko lẽ về đánh PA thuần :confused::confused::confused:

lenam59 bài này.
  15. lenam59

lenam59

173
    103
    nay em huề vốn cả ngày, đến cuối ngày tưởng long 913 ngon rồi ai ngờ chết trong atc. đắng mề thật

16. Anh thấy nó đang form sóng 5 thành cái termination triangle đó. Tham chiếu qua VNI thấy rõ hơn. Đang phân phối lượng hàng gom trước và ngay sau Tết. Rụng khỏi trend line là coi như xong. Khả năng về 870 là hoàn toàn có thể.

upload_2019-3-7_15-11-58.

upload_2019-3-7_15-12-31.

lenam59Vũ Thái Dương bài này.
  17. The Blade

18. The Blade
  19. 2,919
    16,435
    Yes, có 2 trường hợp, timing thường sẽ đảo chiều (có xác suất), nếu vào thời điểm timing không đảo chiều mà tăng/giảm mạnh (impulse) thì đó là dấu hiệu chu kỳ thị trường sắp sửa thay đổi.

20. LamLT2

LamLT2

445
    281
    Sao không phải là sóng điều chỉnh tam giác bác nhỉ?
    upload_2019-3-7_17-28-8.

21. Vẫn có khả năng đó bác, nhưng theo tôi đánh giá thì khả năng này không cao. Vì 2 lý do. Thứ nhất là theo EWP thì sóng 4 thường có các dạng zigzag và flat. Còn nếu có triangle trong sóng 4 thì nó chỉ là 1 thành phần thôi, tức là trước hoặc sau nó sẽ có cả zigzag hoặc flat, như vậy cái sóng 4 này phải rất phức tạp, kéo dài rất lâu.

Thứ hai, nếu tham chiếu qua VNI thì nó đang có dạng termination triangle, tức là đang bị kéo lên để xả. Nên tôi thiên về khả năng break down hơn. Tất nhiên dự báo thì cứ dự báo, nhưng còn vào lệnh thì lại là chuyện khác, phải tuỳ theo tình hình thực tế thôi.

Cũng không loại trừ khả năng nó kéo lên một nhịp ngắn nữa để bẫy long rồi mới rụng.

HUYNH CONG DUY bài này.
  22. LamLT2

LamLT2

445
    281
    Sách nó bảo là sóng tam giác xuất hiện ở sóng điều chỉnh trước sóng đẩy cuối, tức là sóng 4 hoặc sóng B hoặc X mà bác.
    Trên VNINDEX thì đúng là hơi khác. Nhưng cũng có thể giá sẽ diễn biến như hình dưới này.
    upload_2019-3-7_19-7-35.

Túm lại là đoán và nương theo diễn biến giá mà vào lệnh thôi bác nhỉ. Câu trả lời chắc sẽ sớm có thôi, phiên mai hoặc đầu tuần.

Bình luận mới nhất

• g1nt4ma trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 7,577 Xem / 164 Trả lời
  • Kẽm Vui Vẻ trong Thông tin được tài trợ 10,676 Xem / 102 Trả lời
  • olytrader trong Trao Đổi về Broker 35,328 Xem / 92 Trả lời
  • Thinh Vu 88 trong Chứng khoán quốc tế 3,397 Xem / 13 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FBS
    AETOS
    Tickmill