Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 07/08 - Lùi 1 bước tiến hai bước

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Xin chào buổi sáng anh em TraderViet. Hôm nay tụ tập làm một sòng phái sinh cho xôm.

Anh em phái sinh trong này ít hoạt động quá, chúng ta phải sôi nổi để mà còn lấn át mấy anh em bên forex và crypto nữa chứ nhỉ.

Để phục vụ nhu cầu cho anh em phái sinh VN30 và sắp tới đây là chứng quyền (đang hóng), hàng ngày tôi sẽ post một bài nhận định và chia sẻ một số thông tin tham khảo để anh em lấy làm gợi ý nhé.

MỘT SỐ LƯU Ý NHỎ

+ Tâm lý thị trường tiêu cực, đang đánh giá thấp khả năng vượt đỉnh do Basis F1808 chỉ trong khoảng 4-5 điểm.

+ Thanh khoản giảm dần và khối ngoại bán ròng trong phiên hôm qua là hai lý do khiến tâm lý thị trường đang lo ngại.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Ngoài phái sinh VN30 ra, anh em cần phân tích cổ phiếu nào trên thị trường chứng khoán Việt Nam thì xin mời comment bên dưới nhé.

Mời chuyên gia @SONTINH cho ý kiến bình loạn về quan điểm của bác ạ.

Lucky Trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi cũng có quan điểm giống bác @The Blade, nếu về đáy thứ 2 thì giá bật lên sẽ ngọt và thơm hơn hihi

Đúng là đáy thứ hai ngọt nước hơn mà khó xuống. Bắt đáy ngày 2/8 với volume lớn + đang giằng co hiện tại thật sự hơi khó đoán. Khó vượt đỉnh mà cũng khó xuống đáy.

cám ơn bác đã phát động phong trào người Việt xài hàng Việt, hihi, e nghĩ các sói đang mưu tính chuyện lớn, tốt nhất đứng ngoài quan sát chờ sói hành động rồi lên tàu cũng không muộn, hehe

Đồng ý với bác là đang rất khó đoán hành động của MMS vào thời điểm này, nhưng ăn vài giá trong vùng trading 932 - 940 lấy tiền uống cafe cũng không tệ.

nhờ bác The Blade xem giúp em con SKG khi nào bắt đầu vào trend tăng mạnh

Superdong Kiên Giang, có một thời ngày đêm nghiên cứu em này vì biên lợi nhuận tốt, kết quả tích qua nhiều năm, đáng để đầu tư dài hạn.

Tuy nhiên, nếu xét kỹ hơn thì SKG không có lợi thế cạnh tranh, có nhiều đối thủ trong ngành, mức giá tàu lại rẻ hơn. Dính vụ thuế má. Giá cổ phiếu rớt thì hội đồng quản trị bán tháo. Lối kinh doanh cũ kỹ, không có tính gì sáng tạo để đánh bật các đối thủ.

Với những lý do như vậy thì tôi đã từ bỏ SKG, và cho đến này nó vẫn còn đang loay hoay ở vùng 2x. Trong khi trong quá khứ huy hoàng nó tăng lên đến 5x.

SKG khó mà tăng lắm bác à. Chờ báo cáo năm 2018 với breakout đỉnh cũ mới hy vọng.

Nhân tiện em luyện thêm inside bar.
Các bác cho ý kiến với ạ! Trên đây là 1 thể hiện của inside bar phải không? Kịch bản của nó sẽ ra sao?
Em đọc trên TraderViet thì có mấy loại.

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 53703
Nhân tiện em luyện thêm inside bar.
Các bác cho ý kiến với ạ! Trên đây là 1 thể hiện của inside bar phải không? Kịch bản của nó sẽ ra sao?

Bác nên chờ nó breakout hai đầu rồi đánh theo hướng đó. Đó là lý thuyết, thực tế sẽ tùy tình huống vì còn phụ thuộc vào volume nữa. Nên gắn volume vào.

Đang lập sòng chứng khoán, bác @Cọp ăn chay vô đây chém chứng cho xôm nhé.

Lôi mấy chiêu volume + MP mà bác học được vô đây cãi nhau cho vui.

Nếu bác có đầu tư giá trị cổ phiếu thì bác tìm đúng người rồi đó. :D
Haha có chứ bác, em 1 thời là tín đồ của đầu tư giá trị đấy nhưng chưa ngộ ra chân lý nên giờ qua phân tích kỹ thuật r bác haiz, volume em chém vô tư kaka

Haha có chứ bác, em 1 thời là tín đồ của đầu tư giá trị đấy nhưng chưa ngộ ra chân lý nên giờ qua phân tích kỹ thuật r bác haiz, volume em chém vô tư kaka

Phải là mấy ly chứ không phải 1 ly nữa, đầu tư giá trị bác phải học định giá cổ phiếu nữa.

Chém volume tình hình phái sinh đi bác, học tập lẫn nhau luôn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên