1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 07/09 - Thời của short traders đã ...!

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 07/09 -  Thời của short traders đã ...!
    07/09/2018
    4,410 lượt xem
    The Blade

2. The Blade
  3. 2,679
    15,234
    Theo FA là phải theo thật sâu, phải tìm ra phốt của doanh nghiệp từ báo cáo tài chính, ví dụ những vụ APC, HSG đều có thể phát hiện sớm nhờ soi báo cáo tài chính và tình hình quản trị doanh nghiệp.

Soi thật kỹ để biết DN đó cook ít hay cook nhiều, có lợi gì cho tương lai hay không, MWG cũng cook nhưng nó làm vậy cho tương lai thì cũng không ảnh hưởng gì, ngược lại còn tốt. Cụ thể là tôi đã mua MWG tại giá trung bình 100, và bây giờ là 120.

Sau khi phân tích FA xong, phải phân tích volume để chờ đợi dòng tiền đi vào doanh nghiệp đó đẩy giá lên.

Do đó, đầu tư cổ phiếu là một công việc rất tốn công và chờ đợi mỏi mòn.

ILOVETA bài này.
  4. ILOVETA

ILOVETA

201
    159
    Lúc trước em cũng chọn được vài con hàng ngon nhưng sau đó nó không chạy, nhiều khi chạy lại chốt non, mua thì đúng đỉnh bán xong nó lại chạy do không hiểu gì về TA. Trùng hợp thật, MWG em cũng bảo xếp em mua lúc vùng giá 100 đấy.
    Cảm ơn bác @The Blade đã chia sẽ, em cũng muốn học sâu về FA lắm tiếc là không có thầy dạy, thấy mấy khóa học về FA cũng phân tích tính toán mấy chỉ số thôi, không thấy các tài liệu đi sâu về những bí ẩn đằng sau các con số trên BCTC. Bác biết tài liệu nào hay về FA giới thiệu giúp em nhé .

5. The Blade

6. The Blade
  7. 2,679
    15,234
    Bác cứ lôi tài liệu CFA ra học, CFA dạy FA.

8. LamLT2

LamLT2

436
    274
    CFA có dễ nhá k bác. Bác chỉ giáo mấy đường cơ bản em nhai với xem có nuốt được món ấy k. Thanks bác!

9. The Blade

10. The Blade
  11. 2,679
    15,234
    Cái dễ nhất của CFA là phân tích được báo cáo tài chính, bác ổn cái đó rồi qua môn khác.

Bình luận mới nhất

• Thanh Tòng trong Video Clips 1,353 Xem / 37 Trả lời
  • Mạc An trong Sách - Tài liệu 639 Xem / 14 Trả lời
  • Lam Duy Phuc trong Sách - Tài liệu 27,725 Xem / 52 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group