Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 08/01

Pha dốc bóng từ biên này sang biên kia lúc13h55-14h10 kinh quá các bác ạ. Chạy như CR7. :((

Thực ra hôm nay 2 phe khá cân bằng nên ko có sự lệch pha nhiều, lên vùng 841-842 ko phe nào chịu lui bước nên tạm đình chiến!:)

Cụ không vào xác nhận câu hỏi của em sớm làm anh em nháo nhác cả :)

Mình lướt qua nhanh quá nên không thấy comment của bác, mình làm cái quẻ nên đoán vậy, nhiều khi nói lả lơi vậy mà trúng, chứ nói kiểu đàng hoàng lại không trúng :D

Tôi đã short ở vùng 837,838
SL:tôi thường đặt 2-3 điểm và TP: open
hiện giá đang tạo mô hình cờ giảm,nếu giá không break xuống trend dưới tôi sẽ cắt lỗ
View attachment 73608
Không biết tôi nói có đúng không, nhưng hình như cách đánh của bác là chuyên đánh break out?
Nếu không đúng thì thôi bác bỏ qua nhé.
Nếu đúng vậy thì xin góp ý với bác một chút. Bác đánh có phân tích vào ra rõ ràng, rất chuẩn. Tuy nhiên theo góc nhìn sóng Elliott, trong một vùng sóng hồi nhỏ của một sóng hồi lớn, nói kiểu thông thường là vùng sideway, thì giá không đi được xa, nên bác đánh break out với SL xa như vậy thì tỷ lệ R:R quá thấp, chỉ khoảng 1:1, đồng thời giá chưa chạy được bao xa đã quay đầu.
Theo tôi thì trong vùng này thì nên đánh false break, đặt SL ngay trên đỉnh cây pin bar, tỷ lệ R:R sẽ tốt hơn nhiều. Đồng thời do giá không chắc có đi được xa không, nên tốt nhất là TP 50% tại vùng cản và để 50% còn lại chạy tiếp hoặc chốt bằng tay.

Post thêm cái hình

Không biết tôi nói có đúng không, nhưng hình như cách đánh của bác là chuyên đánh break out?
Nếu không đúng thì thôi bác bỏ qua nhé.
Nếu đúng vậy thì xin góp ý với bác một chút. Bác đánh có phân tích vào ra rõ ràng, rất chuẩn. Tuy nhiên theo góc nhìn sóng Elliott, trong một vùng sóng hồi nhỏ của một sóng hồi lớn, nói kiểu thông thường là vùng sideway, thì giá không đi được xa, nên bác đánh break out với SL xa như vậy thì tỷ lệ R:R quá thấp, chỉ khoảng 1:1, đồng thời giá chưa chạy được bao xa đã quay đầu.
Theo tôi thì trong vùng này thì nên đánh false break, đặt SL ngay trên đỉnh cây pin bar, tỷ lệ R:R sẽ tốt hơn nhiều. Đồng thời do giá không chắc có đi được xa không, nên tốt nhất là TP 50% tại vùng cản và để 50% còn lại chạy tiếp hoặc chốt bằng tay.
Đừng lo.chúng ta sẽ kiếm dc tiền trong những ngày thị trường chạy đẹp.còn 2 hôm nay nến ngày tạo dọi,những ngày như này thì quan trọng là không để mất tiền hoặc mất ít nhất có thể.bác ấy để tp open thì sẽ bắt dc những con sóng dài thôi.còn như 2 hôm nay muốn để ăn sóng dài cũng không được.sl của bác ấy tối đa cũng chỉ 3 điểm như bác ấy nói thoii

Chúng tôi là những trader tự do từ thị trường forex đổ bộ sang thị trường phái sinh.chúng tôi có rất nhiều kinh nghiệm trong việc giao dịch nên hy vọng những chia sẻ của chúng tôi sẽ giúp ích cho các bạn dễ dàng hơn khi tiếp cận thị trường!

Chúng tôi là những trader tự do từ thị trường forex đổ bộ sang thị trường phái sinh.chúng tôi có rất nhiều kinh nghiệm trong việc giao dịch nên hy vọng những chia sẻ của chúng tôi sẽ giúp ích cho các bạn dễ dàng hơn khi tiếp cận thị trường!
Welcome on board các bác forex. Hy vọng được trao đổi, chia sẻ và học hỏi thêm với các bác.

Vào f319 thấy dân tình chửi lái phái sinh mất dạy, lùa gà, thao túng vn30 v.v... chứ mình trade crypto và fx rồi thực sự thấy vnf còn hiền chán, vì mới ở giai đoạn sơ khai. Có chú mất hơn 100k$ đợt rồi vào con AUDJPY.

Đã có cty ck nào cho SL market chưa nhỉ. Dùng cái của hsc chỉ có SL limit chán quá, nhiều khi bị vọt qua.

Đã có cty ck nào cho SL market chưa nhỉ. Dùng cái của hsc chỉ có SL limit chán quá, nhiều khi bị vọt qua.

Mình dùng bên VND cũng chỉ có SL limit thôi bạn, kg biết SSI sao. Sau vài lần xém hụt khi +1₫ thì mình rút kinh nghiệm đặt khoảng giá xa ra so với giá kích hoạt, trong ngày 5-10đ (vì buổi trưa thỉnh thoảng cũng gap 10đ), qua ngày 20-30đ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên