1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 09/01

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 09/01
    09/01/2019
    993 lượt xem
    Xin chào anh em, hôm nay long tất tay ủng hộ đội tuyển Việt Nam nhé. Just for fun.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1901

Untitled.

Tình hình timing dạo này cũng chật vật, anh em hết sức cân nhắc khi xem timing. Ngày mai timing 9h45 -10h00 và 11h30 (với điều kiện đầu phiên giá giảm) nhé anh em.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo@Tu Thân@truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
    -------------
    Cảnh báo rủi ro: giao dịch chứng khoán phái sinh tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi người, trader cần cân nhắc cẩn thận trước khi tham gia. Mọi thông tin và quan điểm trong bài phân tích này chỉ mang tính chất chia sẻ miễn phí, không nhằm mục đích hô hào, xúi giục hay dụ dỗ mua bán dịch vụ. Do đó tác giả không chịu trách nhiệm về bất cứ thua lỗ nào của trader.

2. Timing ngày mai chứ không phải hôm nay hả bác Blade?

3. Tình hình hôm nay có vẻ khó cho tổ lái rồi. Đẩy lên nữa thì chúng xả vào đầu. Đẩy xuống thì chả có cớ gì cả :(
    Các bác chờ sếp em tí nhé, sếp nhà em đang ngồi xóc 4 đồng xu xem hôm nay nên đánh lên hay đánh xuống, xóc hoài mà không tài cũng chẳng xỉu. Cứ 2 sấp 2 ngửa.

4. Ato tăng 4 điểm , liệu có về lấp gap ko các bác

Nay cũng là ngày hàng bắt đáy thứ 6 tuần trước về

5. PhanFX

PhanFX

150
    56
    Theo các đợt sideway gần đây em thấy sau một ngày biên độ 8-9đ là một ngày sideway biên độ hẹp hơn nữa chỉ tầm 5-6đ. Lao đi đâu chắc để mai tính :)

Nên em dự ôm nay giá chỉ giao động 843-848 rất buồn ngủ.

Hathuykhue bài này.
  6. timing đợt đầu 9h45-10h nếu ai nhanh tay cũng kiếm đc 3 điểm đó :D
    upload_2019-1-9_10-47-55.

7. PhanFX

PhanFX

150
    56
    Dự sai rồi, sáng giờ thấy lên kg chưa thấy quay về ^=^

8. The Blade

9. The Blade
  10. 2,050
    10,672
    Mình soạn từ tối hôm qua, nên cứ ghi nhầm là ngày mai đó bác.

Nguyễn Mạnh Hà bài này.
  11. Dự đầu giờ chiều rụng :D

Nhatudc bài này.
  12. AgraelK

AgraelK

87
    55
    suplo bài này.
  13. Đúng là có khả năng nó còn lao lên phát nữa xong mới rụng.

suplo bài này.
  14. Về lấp luôn gáp ato buổi sáng 841 842 rồi kéo lên là ngon các bác ơi

15. AgraelK

AgraelK

87
    55
    1h cuối phiên hôm nay giật giũ mất dạy thật, quét SL cả 2 bên.

Bác nào rành cho hỏi ở vn mấy bọn MM hay ctck nó có dùng bot chưa nhỉ ? Bot thường hay có AI ?

16. Đánh lại quá láo

17. spoitvn

spoitvn

160
    164
    Mấy ae chúng tôi hôm nay không trade phái sinh nên không có bài viết nào!
    Có lẽ tốt hơn nên đợi vòng đàm phán Mỹ Trung đang diễn ra có kết quả.Tin này nó ảnh hưởng đến tất cả các thị trường

Chỉnh sửa cuối: 09/01/2019
  18. PhanFX

PhanFX

150
    56
    Cái hay của thị trường là lúc đầu mình dự đúng, nhưng sau đó lại cảm giác sai, nhưng cuối ngày lại thấy sizeway đúng. Nên đứng hình quan sát không vào lệnh là tốt nhất. Giao động kiểu này phải nhanh tay lẹ mắt ăn ngắn 3-5đ, ôm sát sàn mới chơi được :confused:

Bình thường mà bác, đội short lên khoảng 850 đè đầu short xuống, đội Long thì chờ 845 là Long lên. Chưa bên nào thắng bên nào, ngày mai lại Gap :confused::oops:

19. Theo tôi thì bên short đã thắng rồi đấy (đã có set up rồi) nhưng hết giờ nên đành ngồi nhìn. Khả năng lớn mai gap down.
    Bác nhìn chưa ra cái set up 1-2 à?

PhanFX bài này.
  20. HuyVT

HuyVT

81
    36
    Bác cho anh em cái hình bác ơi :D

21. HuyVT

HuyVT

81
    36
    Dùng BOT nhiều bác ơi, còn AI thì em không rõ, htrc thấy có bạn broker VND nói là có 1 số ít dùng AI rồi.

AgraelK bài này.
  22. Dạo gần đây ngại đưa hình trước lắm bác ạ, vì tôi cũng vẫn đang ngồi ngoài, chưa có vị thế gì, đưa ra dễ bị úp sọt lém :D
    Nhưng nói thế là thừa đủ để mấy ông EWP như ông @PhanFX hình dung ra rồi :p

Đang tải...