Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 09/08 - Kỳ vọng lớn

Xin phép vào chém phiên chiều góp vui

Chart M15 đã breakout dc kháng cự mạnh và đang pullback về backtest, về nguyên tắc giá nằm trên mây kumo là xu hướng tăng nên chúng ta chỉ ưu tiên cho lệnh buy, xuất hiện nhưng dấu hiệu sau thì chúng ta sẽ vào lệnh trực tiếp và TP nhẹ ở giá 952.
_ MA 26 và MA9 hội tụ lại
_ xuất hiện 1 thanh no demand + khối lượng nhỏ ở vùng hội tụ
_1 thanh absobe _ khối lượng cao hơn cây trước + 1 cây xác nhận ở vùng hội tụ
_ 1 thanh outside bar + khối lượng cao hơn thanh trước ở vùng hội tụ

Nhờ A/c phâm tích giúp xu hướng con vpb
Cám ơn nhìu!

Phân tích sơ cho bác:

Về cơ bản thì VPB có kết quả kinh doanh tích cực, trong Q1 tăng 107% so với cùng kỳ, FE Credit vẫn là con gà đẻ trứng vàng, từng bước đã khắc phục những vấn đề trong thời gian qua, giá trị thực được định giá là 65.000 nếu đầu tư dài hạn.

Về kỹ thuật thì dao động càng ngày càng co hẹp tạo mô hình tam giác. Trong sóng bank mấy ngày gần đây thì chỉ còn VPB và TCB chưa tăng. Dấu hiệu dòng tiền vào cũng chưa rõ ràng.

Kỳ vọng nó sẽ nối tiếp đàn anh VCB tăng bứt quá, nhưng phải theo dõi, nếu breakout khỏi cạnh của tam giác thì mới bắt đầu mua dần. Còn hiện tại thì nên theo dõi thêm.

View attachment 54027
Chart M15 đã breakout dc kháng cự mạnh và đang pullback về backtest, về nguyên tắc giá nằm trên mây kumo là xu hướng tăng nên chúng ta chỉ ưu tiên cho lệnh buy, xuất hiện nhưng dấu hiệu sau thì chúng ta sẽ vào lệnh trực tiếp và TP nhẹ ở giá 952.

Sao lại là 952 nhỉ, cho luôn 954 thêm 2 giá có thêm cafe đi bác.

Mình thấy vn30f hơi bựa nên nó chắc ko test lại cạnh trên đâu. Mà cách 1 đoạn.

Bác nói đúng là nó hơi bựa, nó hơi nhoi so với em VN30 cơ sở. Do đó nó sẽ giật nhiều hơn chứ bác, tăng thì tăng hơi quá, mà giảm thì cũng hơi quá o với cơ sở, bởi vậy mới có cái khoảng basis.

Chúc mừng anh em đã ko bị hưng phấn mà chốt long lạnh lùng kkkk
View attachment 54014

Tiếp theo, có lấp gap hay ko, nhưng theo lý thuyết thì có thể retrace về vùng 46, nếu lấp gap thì về 41-43 (Trùng hợp với việc về test lại trendline trên của mô hình tam giác).
ai Long vùng 35-37 như post hôm qua của các bác thì cứ tự tin cầm hàng. Ko thì đóng đi rồi canh Long lại sau khi test xong cũng ổn.

Bác nói đúng, mà giờ thì đang kỳ vọng không biết có vượt nổi 950 để ra ngoài vũ trụ không hay là phải test thêm nữa.

Mình góp thẳng cái dự đoán sóng Phái sinh luôn cho gọn. Sóng đi time frame ngắn hay bị nhiễu, nhưng chỉ cần Rule 1,2,3 không vi phạm là OK. Kết hợp Fibo và những gì mình quan sát đc từ lúc thanh khoản > 80K tới giờ.
View attachment 53966

Vững tay chèo nhé các bạn
Haizzz, lên tầm 48 đi xuống retest đi rồi lên lại cho vững, lên chi 50 rồi đổ xuống 40 ko biết LOL.
Short xuống đc từ 49-50 mà chốt non, cả chiều ngồi chờ tín hiệu bắt đáy mà chờ quài ko có ~~

Bác nói đúng, mà giờ thì đang kỳ vọng không biết có vượt nổi 950 để ra ngoài vũ trụ không hay là phải test thêm nữa.
Về lý thuyết thì nó có thể retrace về tới nơi tình yêu bắt đầu ở 31.8, nhưng TT đang khỏe, tích lũy 2 ngày mà action thế này, mình cho rằng giả thuyết của mình đang sai chỗ nào đó rồi. Cần review kỹ lại trước khi nhận định kịch bản cho phiên mai. Nay short đc 49-50 nhưng lại chốt non ở 46 vì ko cho rằng TT mạnh sẽ về lấp gap XD

View attachment 54027

Với lực mạnh như vậy em nghĩ nó sẽ xuống tiếp. Mây kumo này dễ bị xuyên thủng vì độ dốc khá thoải và mỏng. Cộng với việc Chinkou Span đang có điểm rất mỏng của Kumo để phá xuống!

Về lý thuyết thì nó có thể retrace về tới nơi tình yêu bắt đầu ở 31.8, nhưng TT đang khỏe, tích lũy 2 ngày mà action thế này, mình cho rằng giả thuyết của mình đang sai chỗ nào đó rồi. Cần review kỹ lại trước khi nhận định kịch bản cho phiên mai. Nay short đc 49-50 nhưng lại chốt non ở 46 vì ko cho rằng TT mạnh sẽ về lấp gap XD

Chắc do bác hơi nhạy nên chốt ngay 46. Tôi limit sell ở 949 và vẫn chốt ngày 943 như dự định, không ngờ nó xuống 940.

Để xem ngày mai tôi với bác có nhận định giống nhau không.

View attachment 54044
Với lực mạnh như vậy em nghĩ nó sẽ xuống tiếp. Mây kumo này dễ bị xuyên thủng vì độ dốc khá thoải và mỏng. Cộng với việc Chinkou Span đang có điểm rất mỏng của Kumo để phá xuống!

Mấy bác thích mây mưa, mây khói ghê.

Để ngày mai nửa tiếng đầu tiên coi sao. Nếu về 34 - 36 thì ngon cơm quá rồi.

View attachment 54044
em đồng ý vs bác, giá bên chart M5 đã chạm kháng cự mạnh 129, nếu giá phá dc đường này thi sẽ trở về mức 940, còn ko phá nổi em nghĩ giá sẽ bi hút về đám mây và chờ 1 lực đẩy mạnh lên lại 950

em đồng ý vs bác, giá bên chart M5 đã chạm kháng cự mạnh 129, nếu giá phá dc đường này thi sẽ trở về mức 940, còn ko phá nổi em nghĩ giá sẽ bi hút về đám mây và chờ 1 lực đẩy mạnh lên lại 950
Bác lấy chart 15M nên em lấy 15M luôn :D
Nhưng 5M thì đúng là mai có hồi tí. Lên 50 thì không chắc vì mới mở ra Kumo độ dốc cao lắm

Bác lấy chart 15M nên em lấy 15M luôn :D
Nhưng 5M thì đúng là mai có hồi tí. Lên 50 thì không chắc vì mới mở ra Kumo độ dốc cao lắm
Đúng rồi bác nhưng nếu có khối lượng đột biến thì có khả năng, nếu ngày mai giá hút về mây kumo là sideway nên chúng ta cứ chờ đột biến KL, em coi tất cả chart lớn giá đều trên mây kumo nên theo nguyên tắc thì cứ ưu tiên lệnh buy

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên