Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 09/11 - Thế giằng co vẫn chưa kết thúc

cảm ơn bác đã tư vấn, nhưng thực sự đây là công ty mà trước em có làm việc ở đây 1 khoảng thời gian nên nếu nói ra thì không hay cho lắm ạ.
có bác nào ở đây giao dịch ps ở hsc có thể cho em xin chút review ko ạ :)
Cũng vậy thôi bác. Trong các đơn vị thì mình thấy VCSC là ổn nhất đấy

Trong các đơn vị thì mình thấy VCSC là ổn nhất đấy[/QUOTE]

===

Mình ở HN dùng MBS và VCSC (Broker HCM):

1. VCSC: chưa bị lag, lệnh vào nhanh, chưa có lệnh SL.
2. MBS: lag 2 lần, tối thường xuyên ko thể truy cập do IT khóa, có SL, lệnh vào chậm. Phần rút ký quỹ thường câu giờ thêm 1 ngày. Tiền GD chậm.
3. HSC: mở TK PS bắt đặt cọc 15M mới active, mình ra đi ko hẹn ngày trở lại.
4. SSI VND: cá nhân chưa dùng nhưng comments NĐT cũng hay bị lag và có vấn đề 1 số phiên nhạy cảm.

Với tiêu chuẩn mở TK:
1. An toàn
2. PM GD nhanh
3. GD tiền nhanh.
4. Phế
5. Others

Vote VCSC.

===

Mình ở HN dùng MBS và VCSC (Broker HCM):

1. VCSC: chưa bị lag, lệnh vào nhanh, chưa có lệnh SL.
2. MBS: lag 2 lần, tối thường xuyên ko thể truy cập do IT khóa, có SL, lệnh vào chậm. Phần rút ký quỹ thường câu giờ thêm 1 ngày. Tiền GD chậm.
3. HSC: mở TK PS bắt đặt cọc 15M mới active, mình ra đi ko hẹn ngày trở lại.
4. SSI VND: cá nhân chưa dùng nhưng comments NĐT cũng hay bị lag và có vấn đề 1 số phiên nhạy cảm.

Với tiêu chuẩn mở TK:
1. An toàn
2. PM GD nhanh
3. GD tiền nhanh.
4. Phế
5. Others

Vote VCSC.
cám ơn tư vấn của bác :)
về vụ của hsc em cũng có biết là bắt nộp 15 củ mới active tk, em cũng bye bye luôn
còn vụ vnd có mấy người bạn cũng giao dịch bên này và cũng có kêu là bị lag và thỉnh thoảng có 1 số phiên nhạy cảm bị lỗi này nọ và họ đều đã ra đi mở tk ở nơi khác rồi.
còn ssi phí giao dịch cao nhất tt mà dịch vụ hay hệ thống ko biết có gì hay hơn ko nên em chưa đụng đến thằng này

bác nào gặp tình trạng kiểu như mình đặt lệnh sell stop hoặc buy stop nhưng khi giá chạy qua đó lệnh vẫn ko đc đẩy lên sàn thì lên điểm danh với ạ, em gặp mấy lần rồi, khá ức chế, hôm nay cũng dính :(
bị treo hệ thống đó bác mình cũng bị

Bác @Kicker tư vấn cho bác @thangnd.1211 cái nào!

HSC phí giao dịch mặc dù cao so với các công ty khác nhưng vẫn đứng đầu trong danh sách thị phần môi giới phái sinh thì cũng nên đặt câu hỏi tại sao?

Thị trường phái sinh mới được hơn 1 năm nên hệ thống tất cả các công ty đang trong thời kỳ sơ khai nên sẽ đều hay gặp trục trặc. Tuy nhiên phải xem cách các công ty xử lý với khách hàng sau đó như thế nào để đánh giá về chất lượng phục vụ. Mình hơn 1 năm dùng HSC thì mới bị lỗi 1 lần khi công ty update hệ thống tuy nhiên lúc đó vẫn nhờ môi giới xử lý lệnh được nên không có vấn đề gì. Phần mềm Winner Trade của HSC thì mình rất hài lòng vì nó có đầy đủ các công cụ cần thiết (đồ thị M1, M5, M15, độ sâu thị trường 10 giá, các loại lệnh điều kiện sell & buy stop, limit, trailing stop, Quick order - Khớp lênh nhanh, chuyển khoản online từ TK phái sinh sang cơ sở...). Do cảm thấy hài lòng nên cũng không thử dùng của bên khác làm gì cả và cũng vì đa số các cty khác giao dịch qua Web thì cũng không có đủ các chứ năng này.

Bạn dành chút thời gian đi mở tài khoản ở các công ty để tự trải nghiệm rồi đánh giá là cách tốt nhất. :):):).

Thấy các bác than vãn vụ nộp tiền 15 triêu để mở tài khoản. HSC có lấy mất tiền đó đâu, nộp để kích hoạt tài khoản, không thích thì lại rút ra. Mà mở tài khoản không nộp tiền vào để giao dịch thì mất công đi mở tài khoản làm gì :D:D:D. Các bác rảnh ghê...

HSC phí giao dịch mặc dù cao so với các công ty khác nhưng vẫn đứng đầu trong danh sách thị phần môi giới phái sinh thì cũng nên đặt câu hỏi tại sao?

Thị trường phái sinh mới được hơn 1 năm nên hệ thống tất cả các công ty đang trong thời kỳ sơ khai nên sẽ đều hay gặp trục trặc. Tuy nhiên phải xem cách các công ty xử lý với khách hàng sau đó như thế nào để đánh giá về chất lượng phục vụ. Mình hơn 1 năm dùng HSC thì mới bị lỗi 1 lần khi công ty update hệ thống tuy nhiên lúc đó vẫn nhờ môi giới xử lý lệnh được nên không có vấn đề gì. Phần mềm Winner Trade của HSC thì mình rất hài lòng vì nó có đầy đủ các công cụ cần thiết (đồ thị M1, M5, M15, độ sâu thị trường 10 giá, các loại lệnh điều kiện sell & buy stop, limit, trailing stop, Quick order - Khớp lênh nhanh, chuyển khoản online từ TK phái sinh sang cơ sở...). Do cảm thấy hài lòng nên cũng không thử dùng của bên khác làm gì cả và cũng vì đa số các cty khác giao dịch qua Web thì cũng không có đủ các chứ năng này.

Bạn dành chút thời gian đi mở tài khoản ở các công ty để tự trải nghiệm rồi đánh giá là cách tốt nhất. :):):).

Thấy các bác than vãn vụ nộp tiền 15 triêu để mở tài khoản. HSC có lấy mất tiền đó đâu, nộp để kích hoạt tài khoản, không thích thì lại rút ra. Mà mở tài khoản không nộp tiền vào để giao dịch thì mất công đi mở tài khoản làm gì :D:D:D. Các bác rảnh ghê...
cảm ơn tư vấn của bác
em cũng đồng tình với bác là thị phần hđtl của hsc đang là lớn nhất và phần mềm giao dịch hsc winner trade cũng có thể coi là hàng đầu thị trường
em đã từng đến đây mở tk, vụ 15 triệu coi như bỏ qua đi, nhưng thái độ của nhân viên khi em đến mở tk có vẻ không được nhiệt tình lắm, có phải do bên bác đã có quá nhiều khách hàng nên chê những khách hàng nav bé tầm vài chục củ như em ko ạ :)

===

Xin hỏi bác: Ai rảnh ở đây hả? Tôi Đến mở TK mới biết quy định nộp 15M thì active TK, nếu tôi biết từ đầu thì khỏi qua. Tiền 1 HĐ thời điểm đó 20M. TK CS có sẵn bên HSc mở dự phòng và xài thử PM xem nó ntn.

Hỏi MG nó báo quy định này không có văn bản, Cty nó tự quy định. Xin lỗi, Cty HSC này PM có tốt kiểu gì nhưng ngay từ đầu đã có ý định áp đặt NĐT

Chợ thì cò nhiều bên, cái nào thấy thoải mái thì chơi.

cảm ơn tư vấn của bác
em cũng đồng tình với bác là thị phần hđtl của hsc đang là lớn nhất và phần mềm giao dịch hsc winner trade cũng có thể coi là hàng đầu thị trường
em đã từng đến đây mở tk, vụ 15 triệu coi như bỏ qua đi, nhưng thái độ của nhân viên khi em đến mở tk có vẻ không được nhiệt tình lắm, có phải do bên bác đã có quá nhiều khách hàng nên chê những khách hàng nav bé tầm vài chục củ như em ko ạ :)

Mình không làm bên HSC nên đừng gọi ""bên bác"" nhé. Tài khoản bạn bè mình đánh 1 HD vẫn được môi giới tư vấn nhiệt tình. :D Còn việc quy định nộp 15 tr thì đó là quy định của HSC, kiểu như sân nhà họ làm gì chẳng được. Trước khi mở gọi điện hỏi 1 câu, là biết ngay hết thủ tục, không mất thời gian đến công ty luôn. Mà có tài khoản cơ sở rồi thì chỉ cần gửi email với chữ ký mẫu cho môi giới là mở xong tài khoản. Thích thì chuyển 15 tr từ TK cơ sở sang TK phái sinh là kích hoạt xong. Không thích nữa thì chuyển ngược lại, 15 tr vẫn còn nguyên xi. :D:D:D Sao cứ phải lăn tăn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 76 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,998 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên