Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 10/07

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Xin chào anh em, hôm nay giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Giá trị giao dịch của thị trường phái sinh tăng 1.61% so với phiên giao dịch trước đó. Khối lượng giao dịch F1907 tăng 2.80%, với 102,246 hợp đồng được khớp lệnh. Khối lượng giao dịch của F1908 đạt 507 hợp đồng, tăng 67.33%.

Khối ngoại mua ròng trong phiên giao dịch ngày 08/07/2019. Lượng hợp đồng được mua vào và bán ra có sự sụt giảm nhẹ so với phiên giao dịch trước đó.

Các hợp đồng tương lai giao dịch theo chiều hướng tiêu cực ngay đầu phiên sáng. Sang đầu phiên chiều, các hợp đồng này vẫn tiếp tục đà giảm và kết phiên với sự phục hồi nhẹ.

Mặc dù basis có cải thiện nhưng không nhiều và đạt mức 2.58 điểm. Điều này cho thấy các nhà đầu tư không mấy lạc quan vào triển vọng của VN30-Index.

Chúc anh em giao dịch thuận lợi nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Like Blade cái nào. Hôm nay anh đặt xỉu nhé. :D Nhưng anh dự chắc tầm 10h - 10h30 gì đó mới đến lúc đặt tiền.

anh em có để ý 1 điều là 2 tuần nay lái đã đổi bài đánh, thường xuyên tạo gap vào đầu phiên giao dịch, làm cho ae ta người thì bị trượt lệnh vào, người thì bị dính stop loss, cũng khá khó chịu nhỉ :)

anh em có để ý 1 điều là 2 tuần nay lái đã đổi bài đánh, thường xuyên tạo gap vào đầu phiên giao dịch, làm cho ae ta người thì bị trượt lệnh vào, người thì bị dính stop loss, cũng khá khó chịu nhỉ :)
Đợt e bị dính quả gap 10p cay lắm :confused:

em đang tìm hiểu món này, các bác cho e theo với.
Các bác có nhận định gì sau buổi sáng ko ạ,

mình nghĩ chiều nay bung nóc nhà, kết phiên vnindex tăng khoảng 10 điểm, ko biết có đúng ko :D

hệ thống của em báo sắp đảo chiều ở xu hướng ở khung H1 rồi nên giờ canh short, giờ nó có rướn lên chút cũng không bao nhiêu, hôm qua em bỏ lỡ cú long ở khung M5 rồi
bà con vẫn yêu bán đỉnh mua đáy nhỉ...

Với lại, đảo chiều là thấy đảo chiều, thấy đỉnh sau thấp hơn, đáy sau thấp hơn.
Chứ sắp đảo chiều là gì? Là mình đoán giá sắp giảm? Sao không THẤY GIÁ GIẢM rồi hãy short mà toàn NGHĨ GIÁ SẮP GIẢM rồi short?

View attachment 101902
Chứ sắp đảo chiều là gì? Là mình đoán giá sắp giảm? Sao không THẤY GIÁ GIẢM rồi hãy short mà toàn NGHĨ GIÁ SẮP GIẢM rồi short?
Đúng rồi đó bác, ý em là đoán giá sắp giảm, bác đọc kỹ lại em canh short là khi hình thành xu hướng giảm giá mới short chứ không phải short trước

View attachment 101902
Đồng ý anh. Kg thể chặn đầu cái tên lửa được. Phải đợi có tín hiệu để Sọc thuii :D. Em out Lông ở 82.5-83 rùii. Giờ ngồi ngó kệ tt ra sao :p

Đồng ý anh. Kg thể chặn đầu cái tên lửa được. Phải đợi có tín hiệu để Sọc thuii :D. Em out Lông ở 82.5-83 rùii. Giờ ngồi ngó kệ tt ra sao :p
nó tăng tiếp thì sẽ chỉnh lại mà bác, mua đoạn sau vẫn được, mà đoạn đó hệ thống em báo bị fake thì đành chịu vậy. Thị trường no đi ngang nên hệ thống em nó bị nhiễu
Không biết kế hoạch các bác sao chứ giờ mà break 890 là mình múc thêm :V

Không biết kế hoạch các bác sao chứ giờ mà break 890 là mình múc thêm :V
hệ thống của em là nhìn toàn cảnh bác à, sau đó mới soi khung nhỏ hơn để đi lệnh, nếu nó tăng như bác nói em vẫn có kế hoạch long theo hệ thống của mình nên không cần phải lo nó có tăng tiếp hay không

hệ thống của em là nhìn toàn cảnh bác à, sau đó mới soi khung nhỏ hơn để đi lệnh, nếu nó tăng như bác nói em vẫn có kế hoạch long theo hệ thống của mình nên không cần phải lo nó có tăng tiếp hay không
Đánh PS khó khăn thế qua stock cho dễ xơi bác ạ, ôm bụng cổ tưởng thủng 940 đi viện rồi, thế mà giờ TK xanh mướt :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên