Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 10/10 - Lực giảm có vẻ đã yếu

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 10/10 - Lực giảm có vẻ đã yếu

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 10/10 -  Lực giảm có vẻ đã yếu
Nay mình Long 72, dưới 70 SL, TP 81
Mình cho rằng nhịp A1 đã xong, tiếp theo là A2 ^^
Tối qua bác không ngủ a. :p
Tôi thì lại nghĩ cái wave v be bé vẫn chưa xong, nên đặt cược vào nó.
Thôi cứ để xem hôm nay có xuống khỏi 70 không, nếu không thủng thì cover vậy.

Hic, thế mới thấy PS khó chơi cỡ nào.
2 tiền bối vào cùng 72 mà người Buy người Short.

Mình mất kiên nhẫn chạm SL cũng phải :eek:
Cũng bình thường thôi bác ơi, giống nhau trên nét chung nhưng chi tiết thì vẫn có khác đôi chút.

SL 59 ngay ATO, hú hồn, short luôn 52 vẫn giữ tới giờ :D đã sống lại hê hê
Tôi buồn tay cover hôm qua xong lại Long nhẹ 1 phát thấy lực xuống còn mạnh quá, bèn cover quay lại short tiếp 1 nhát, cover xong lại thấy xuống tiếp, bèn short thêm nhát nữa kkk. Hôm nay úp sọt cả ngày nhẩy :cool:

Cuối cùng thì đây là ví dụ điển hình của việc market sentiment outperform TA. Cờ quạt sóng sánh gì gẫy cả :(

Tôi buồn tay cover hôm qua xong lại Long nhẹ 1 phát thấy lực xuống còn mạnh quá, bèn cover quay lại short tiếp 1 nhát, cover xong lại thấy xuống tiếp, bèn short thêm nhát nữa kkk. Hôm nay úp sọt cả ngày nhẩy :cool:
Này thì khó nói lắm, vol lớn bắt đáy cơ sở vào rồi, có 2 trường hợp xảy ra, bắt xong vùng đáy thì thả ko mua lên thì sẽ ko hồi mà rụng tiếp, bắt xong đủ hàng mua lên thì sẽ hồi. Do vậy, chiều nay nếu short thì cứ hold để đó, vì theo lý thuyết thì có hồi cũng chả đc bao nhiêu. Còn đam mê ăn cú hồi thì phải thật tỉnh táo, nếu ko mất hết thành quả như chơi ah. Mình sáng mất 13 điểm ATO muốn khóc luôn. May là còn lấy lại đc, nên tạm thời phải ngồi im đã, đang hold Short thì ko vội vã

Này thì khó nói lắm, vol lớn bắt đáy cơ sở vào rồi, có 2 trường hợp xảy ra, bắt xong vùng đáy thì thả ko mua lên thì sẽ ko hồi mà rụng tiếp, bắt xong đủ hàng mua lên thì sẽ hồi. Do vậy, chiều nay nếu short thì cứ hold để đó, vì theo lý thuyết thì có hồi cũng chả đc bao nhiêu. Còn đam mê ăn cú hồi thì phải thật tỉnh táo, nếu ko mất hết thành quả như chơi ah. Mình sáng mất 13 điểm ATO muốn khóc luôn. May là còn lấy lại đc, nên tạm thời phải ngồi im đã, đang hold Short thì ko vội vã
Vâng thì đúng là do tôi xem cái chart M5 nên cuối cùng bị nó "hút" vào, chả hiểu nghĩ thế nào vừa cover xong lại quay lại long, nhưng cũng may vào lệnh rất ít, thấy không ổn cover luôn. Bèn tỉnh người ra, đã thế cứ theo đà truy đuổi tàn quân đến cùng. Đêm nay bên Mỹ khả năng rơi tiếp cao hơn là khả năng hồi, nên ngày mai chắc mình cũng thế. Hold short thật chắc. Bây giờ căn vào market sentiment để chiến thôi. TA với lại program trading treo máy hết rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 842 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,169 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,918 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,465 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên