Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 11/04

Tôi đánh theo Elliott nhiều năm rồi, rất thấm thía cái cách đi lệnh trong tài liệu này. Nó giúp giảm stress rất nhiều, giúp mình bình tĩnh vào lệnh, thoát lệnh. Các bác vào lệnh 1 phát all in, xong chỉ cần nhìn nó chạy ngược lại vài điểm là rối lên ngay. Sau đó thì hoặc là bị hit SL ra ngoài ngồi nhìn market nó quay lại chạy theo đúng như mình dự tính, đau hết cả diều. Hoặc là không SL, gồng lệnh, đến ngày nào đó cũng cháy TK. Học theo cách vào lệnh từng phần như trong tài liệu cực ổn các bác ạ. Khi market chạy ngược thì mình cũng trim down position từng phần để reduce the risk. Khi đạt target thì cũng unwinding từng phần để hạn chế việc thất thoát profit.
Vậy là bác đánh nhồi lệnh à?

Với lại trên daily có nhiều GAP bác làm thế nào để vẽ sóng?

Bác nói đúng, em lần nào vào lệnh cũng là full margin:confused: IB toàn can ngăn, nhưng em đã vào là full.

Vậy là bác đánh nhồi lệnh à?

Với lại trên daily có nhiều GAP bác làm thế nào để vẽ sóng?

Bác nói đúng, em lần nào vào lệnh cũng là full margin:confused:
Cách đi lệnh thì bác xem trong tài liệu, lâu nay tôi đi đúng như thế.
Về vẽ sóng thì nhìn nhiều sẽ quen thôi. Xác định đỉnh sóng bằng các indi như RSI, MACD đều được. Với lại khi bác đánh position thì nên đánh trên khung M30, với M30 thì các gap sẽ giảm nhiều. Lên trading plan trên M30, vào lệnh bằng M5 hoặc M3 đều được.

Tôi có mấy lời chia sẻ với bác ...
Để chống lại việc phí và thuế thì chỉ có cách hạn chế số lượng vào lệnh, hạn chế việc ra vào.
Để chống lại daily range quá hẹp thì chỉ có cách đánh dài.
Tổng hợp 2 cái này lại thì = position trading.
Muốn đánh đúng sóng, tránh sa vào mấy con sóng sideway thì phải học Elliott.
Muốn tham khảo cách đánh position theo Elliott thì bác đọc tài liệu đính kèm.
Muốn tham khảo nhiều hơn thì bác vào đây:
https://traderviet.org/threads/tai-lieu-khoa-hoc-wavy-tunnel-ve-song-elliott.25688/
Cám ơn bác nhé. Giờ mình mới biết cái tài liệu này.

Về vẽ sóng thì nhìn nhiều sẽ quen thôi. Xác định đỉnh sóng bằng các indi như RSI, MACD đều được. Với lại khi bác đánh position thì nên đánh trên khung M30, với M30 thì các gap sẽ giảm nhiều. Lên trading plan trên M30, vào lệnh bằng M5 hoặc M3 đều được.
Đánh position thì xác định là chỉ đánh sóng dài vài chục điểm trở lên, nên mình có thể rải lệnh trong phạm vi cả 5-7 điểm. Lái nó có đánh lên xuống 3-4 điểm chẳng hề hấn gì. Cùng lắm là out 1-2 lot thôi, nếu giá chạy đúng hướng thì lại vào thêm. Đó là lý do tôi và cụ Dương hay nói là càng kéo lên short càng thích là vì thế. Là vì mình đã có position trên cao rồi, nay kéo lên theo sóng hồi càng có cơ hội vào thêm lệnh giá tốt.

Tôi đánh theo Elliott nhiều năm rồi, rất thấm thía cái cách đi lệnh trong tài liệu này. Nó giúp giảm stress rất nhiều, giúp mình bình tĩnh vào lệnh, thoát lệnh. Các bác vào lệnh 1 phát all in, xong chỉ cần nhìn nó chạy ngược lại vài điểm là rối lên ngay. Sau đó thì hoặc là bị hit SL ra ngoài ngồi nhìn market nó quay lại chạy theo đúng như mình dự tính, đau hết cả diều. Hoặc là không SL, gồng lệnh, đến ngày nào đó cũng cháy TK. Học theo cách vào lệnh từng phần như trong tài liệu cực ổn các bác ạ. Khi market chạy ngược thì mình cũng trim down position từng phần để reduce the risk. Khi đạt target thì cũng unwinding từng phần để hạn chế việc thất thoát profit.
Tôi chưa thấm được vụ đi lệnh từng phần. Bác nhìn 1 phát ra ngay điểm lợi hại quả là cao nhân :)

Tôi chưa thấm được vụ đi lệnh từng phần. Bác nhìn 1 phát ra ngay điểm lợi hại quả là cao nhân :)
Là vì tôi đánh theo Elliott lâu năm rồi + cũng đi lệnh từng phần lâu rồi, chỉ có điều chưa được tinh vi như trong tài liệu thôi. Nay có nó thì xem như tinh chỉnh hoàn thiện được thêm lối đánh của mình. Cảm ơn bác rất nhiều đã có lòng chia sẻ với anh em.

Là vì tôi đánh theo Elliott lâu năm rồi + cũng đi lệnh từng phần lâu rồi, chỉ có điều chưa được tinh vi như trong tài liệu thôi. Nay có nó thì xem như tinh chỉnh hoàn thiện được thêm lối đánh của mình. Cảm ơn bác rất nhiều đã có lòng chia sẻ với anh em.
Cũng cân nhắc mãi bác ah, dù sao ở khía cạnh nào đấy cũng là vi phạm bản quyền + tài liệu cũng khó nữa, nhiều ae cũng kg chắc đã muốn học

File nào trong số tài liệu đó bác nhỉ? nhiều file quá, chưa hình dung được trình tự thế nào.

Hi Bác
Mình đang nghiên cứu tài liệu Bác mới gởi. Mình vẫn chưa hiểu được cách xác định Point 0. Nhờ Bác nói rõ với. Tks Bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,752 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên