1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 12/07

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 12/07
    12/07/2019 lúc 08:31
    917 lượt xem
    Xin chào anh em, hôm nay giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Giá trị giao dịch của thị trường phái sinh tăng 28.04% so với phiên giao dịch trước đó. Khối lượng giao dịch F1907 tăng 27.49%, với 121,912 hợp đồng được khớp lệnh. Khối lượng giao dịch của F1908 đạt 514 hợp đồng, tăng 70.2 %.

Khối ngoại bán ròng nhẹ trong phiên giao dịch ngày 11/07/2019, khi lượng hợp đồng và lượng hợp đồng bán ra giảm mạnh so với phiên giao dịch trước đó.

Các hợp đồng tương lai giằng co theo chiều hướng giảm điểm trong phiên sáng và hồi phục trong đầu phiên chiều. Đến cuối phiên, các nhịp rung lắc trở lại nhưng hợp đồng vẫn đóng cửa trên mốc tham chiếu.

Kết phiên, basis thu hẹp và đạt mức 0.9 điểm. Điều này cho thấy các nhà đầu tư đang bi quan hơn vào triển vọng của VN30-Index.

111.

Chúc anh em giao dịch thuận lợi.

Xem thêm
  2. Thấy 3 đỉnh lấp ló thập thò :rolleyes:

The Blade bài này.
  3. đêm qua dow jones tăng mạnh, vậy việt nam hôm nay khả năng cao là tăng, ai đang giữ long thì có vẻ khá ổn nhỉ :)

The Blade bài này.
  4. ACE hold LONG có thấy ức chế ko? CK Mỹ tăng mạnh, vượt đỉnh, lập kỷ lục mới. CK VN đi ngang =))). Nhưng mà ức chế thì cũng ráng HOLD LONG nha, đừng vì ức chế mà đi SỌC là dễ vừa Ức chế, vừa Ọc máo lắm đó :D

5. ATO tốt mà rơi rồi các bác

6. The Blade

7. The Blade
  8. 2,454
    14,013
    Hai đỉnh / hai đáy thì ăn rồi chứ chưa bao giờ trong sự nghiệp trader của anh ăn được mô hình ba đỉnh hay ba đáy, riết rồi cạch cái mô hình này luôn. :rolleyes:

CybertronVũ Thái Dương bài này.
  9. The Blade

10. The Blade
  11. 2,454
    14,013
    Chờ xem tại kháng cự trader VN nó có nghĩ như trader Mỹ không bác ạ :D

12. Hôm trước có mô hình 3 cây nhang đó :D 3 cây nhang H1 thì là 3 ngọn núi M1 thôi

13. The Blade

14. The Blade
  15. 2,454
    14,013
    3 cây nhang xong nó không xuống mà lên luôn, thất bại toàn tập có người vào phê bình luôn đó anh. :D

16. Anh ơi, cho ehoir chút với tình hình hiện tại là giá nằm dưới kênh rồi đúng ko ạ. khả năng xuống vùng 68 hơn đúng ko ạ? ê mới và đang học hỏi nên có gì anh thông cảm nhé

The Blade bài này.
  17. Sai thì mình cut loss rùi cứ mì gói vài tháng thui mí anh hé :p Em quan sát chỗ đoạn 3 đỉnh 15-21/5 là có xảy ra í anh Bờ lát

18. The Blade

19. The Blade
  20. 2,454
    14,013
    Em nên vẽ kênh của em vào trong chart rồi chart lên đây để mọi người vào chặt chém. Không thông cảm gì hết em ạ, sai là cứ ném đá cho hiểu ra. :rolleyes:

21. The Blade

22. The Blade
  23. 2,454
    14,013
    Miễn sao giá rớt là được, 3 đỉnh giống thời điểm đó càng ok em ạ. :D

NguyenTran bài này.
  24. Tại em thắp nhang bé quá, không thành tâm, phải chơi 3 cây nhang cỡ xe bò kéo mới ép phê. :D

NguyenTran bài này.
  25. Đã gọi là hold thì k cần xem intraday nhiều. Tăng 3 giảm 1 cứ thế mà triển. :D

PhanFXVũ Thái Dương bài này.
  26. Em cảm ơn
    Dạ vâng ạ :)). em cảm ơn

27. PhanFX

PhanFX

252
    102
    Phải thủng vùng 78-79 mới hóng tiếp xem nó xuống tới đâu được nha bạn chứ giờ target 68 e hơi sớm :D

28. Thủng rồi bác ui

29. ACE ơi, VN thọt rồi, short US30 nào :D

Hải Đăng 37, PhanFX and Nhatudc bài này.
  30. lái oánh ghê quá các bác ạ, em lỗ 2 tuần liên tiếp rồi các bác ạ, ahuhu :(

Bình luận mới nhất

• Yongbi trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 9,477 Xem / 282 Trả lời
  • thangnd.1211 trong Thị trường phái sinh VN30 98 Xem / 4 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...