Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 12.08

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào anh em, chúc anh em một ngày mới giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Nhận định gì thì đã ghi vào trong bài nhận định tuần rồi nên trong bài này mình không ghi lại nữa nhé. Chỉ để chart anh em tham khảo cho nhanh.

Chúc anh em giao dịch thuận lợi nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Mấy ông lái nhây quá, xàng woài. Chơi dậy ai chơi :oops:

Chỉnh sửa lần cuối:
mình vẫn đang hold short nhé các bác, chấp bên long 9 điểm trong bối cảnh chỉ còn 4 phiên nữa là đáo hạn vậy :)

ôm đến đáo hạn không bác, 08 nó neo mà 09 nó Sh cho ko ngóc đc, sáng nay 09 ngon quá mà hết $
cũng tùy tình hình bác ạ
hiện tại em vẫn hold short, nhưng nếu có tín hiệu ngược chiều thì em sẽ đóng toàn bộ short và chuyển sang long
rất may là với giá hiện tại thì lệnh short của em vẫn lãi đc vài điểm :)

Hold Long từ thứ 6, hôm nay ăn 5 điểm.Tiếp tục vẫn giữ Long, em đánh bé thôi thật sự rất nể bác nào vẫn mạnh tay Short trong bối cảnh hiện tại của thị trường, khi tin xấu gần như đã ra hết. Tối nay Dowjone tăng điểm thì Short xong luôn.

Hold Long từ thứ 6, hôm nay ăn 5 điểm.Tiếp tục vẫn giữ Long, em đánh bé thôi thật sự rất nể bác nào vẫn mạnh tay Short trong bối cảnh hiện tại của thị trường, khi tin xấu gần như đã ra hết. Tối nay Dowjone tăng điểm thì Short xong luôn.
Bối cảnh hiện tại tt có tốt đẹp j đâu bác :rolleyes: KN bán ròng rã, cung tăng cầu ko tăng. Tạm thời e thấy nó đã lấp cái gap 74-75 tuần trước. Còn sau đó thế lào thì chắc mai mới biết :oops: DJ nó chỉ tác động ngắn hạn thôi chứ chả quyết được VNI. VNI lead DJ mà :D. Hôm nay vni tăng thì tối nay dj tăng là phải phép rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
TT vẫn tràn đầy nghi ngờ nhưng trong bối cảnh VN30 giữ ko giảm sâu thì cái basic âm gần chục điểm gần đến ngày đáo hạn lại là một lợi thế cho đội Long.

Bối cảnh hiện tại tt có tốt đẹp j đâu bác :rolleyes: tạm thời e thấy nó đã lấp cái gap 74-75 tuần trước. Còn sau đó thế lào thì chắc mai mới biết :oops: DJ nó chỉ tác động ngắn hạn thôi chứ chả quyết được VNI. VNI lead DJ mà :D. Hôm nay vni tăng thì tối nay dj tăng là phải phép rồi :D
Vni hnay đi ngang, tiền chưa vào thị trường, chưa phải đã vào xu hướng tăng. Thật ra là thấy Long có tỉ lệ thắng cao hơn, rủi ro mất điểm cũng thấp nên vẫn giữ, phải xem tình hình ngày mai mới tính tiếp :D

Nay nhìn cái basic âm gần chục điểm ngán quá, vậy mà vẫn ngứa ngáy short bay mất 2p, may mà stoploss nhanh quay lại long gỡ gạc được 1p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên