Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 13/02

+ Xu hướng vẫn là tăng. Hôm qua cơ sở tăng mạnh kèm Vol lớn là xác nhận rồi. Các dòng thay nhau dẫn dắt đẩy thị trường. Khối ngoại trợ lực nên khá yên tâm. Tuy nhiên sẽ có những nhịp chỉnh sắp tới để rũ bỏ bớt. Nhưng XH chính vẫn là tăng.
+ Về psinh 2 hôm nay, E thấy các anh gom mạnh vùng 882, 887. Giá giảm về vùng đó là có lực mua mạnh, lấn át lực bán. Phiên sáng sideway vùng 886 889 là dễ hiểu vì vùng 885 vol rất dày, vùng 888 889 thì 3 đỉnh. Giá bị kẹp giữa để gom thêm hàng vì cứ giá giảm là lưc mua tăng dần, hôm qua cũng vậy. E ôm long 885 hôm qua và đã chốt hôm nay ở 894 sau khi thấy cây nến giảm vol mạnh. Giá chạm vùng cung 896 đi xuống.

Mình nghiên cứu mãi vẫn chưa đếm được sóng. Thấy khá nản bác ạ!
Bác cần phải thả lỏng ra, đếm sóng ko yêu cầu lúc nào cũng phải đếm đúng. Đừng vì đếm sai, dính SL mà nghĩ mình đếm ko đc. Quan trọng là bác cứ đếm và vào lệnh dựa trên cách đếm của bác. Bác cũng có thể kết hợp S/R hoặc VPA/PA để phụ trợ thêm cho bác. Chart pattern cũng hay xuất hiện trong những mô hình sóng phức tạp nữa.
Cốt yếu là cứ đếm thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 11 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên