Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 13/11 - Dòng tiền có sự chuyển hướng

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Xin chào anh em, ngày mới thuận lợi nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN ĐÁNG CHÚ Ý

Một điểm cần lưu ý là dòng tiền đang chuyển hướng sang VN30F1812. Vì sắp đến ngày đáo hạn hợp đồng VN30F1811 nên khối lượng khớp lệnh của VN30F1812 tăng đột biến trong phiên giao dịch hôm qua.

Basis của VN30F1811 thu hẹp nhưng vẫn duy trì mức âm, kết phiên đạt -3.20 điểm. Điều này cho thấy giới đầu tư vẫn nghiêng về kịch bản điều chỉnh trên thị trường cơ sở.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1811

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@PhanFX @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @HuyVT @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
DJ giảm 600 điểm, NIKKEI sáng nay giảm 600 điểm, chứng khoán châu Âu cũng đỏ mạnh. Chỉ sợ là hôm nay mở cửa đã ở 860 rồi bác...

Quẻ hôm nay đây ạ, định đoán tăng nhưng ATO mở gap thế kia thì thôi ứ đoán nữa :D

Hôm nay cứ Sell thui các bác ạ, cả ngày hôm qua thị trường Âu Mỹ Á đều giảm rất mạnh, sáng nay mở cửa tiếp tục giảm thì VN30F1811 ko giảm mới là chuyện lạ.

Chuẩn bị tinh thần nó Gap xuống 75. Mà nhảy phát 18đ thế này lại đứng hình các bác ạ. Không lẽ giờ đu theo short.

Gãy 870 thì khả năng cao là nó sẽ test vùng 860 thôi.
Chỉ còn chờ VN30 gãy cái đáy 875 hôm qua

Chỉnh sửa lần cuối:
Quẻ hôm nay đây ạ, định đoán tăng nhưng ATO mở gap thế kia thì thôi ứ đoán nữa :D

View attachment 65777
Ấy, hết cơn bĩ cực đến hồi thái lai chứ cụ. Trong cái cực điểm selling sẽ xuất hiện buying chứ :D

Nói vui thế chứ tôi nghĩ chắc sẽ có sóng hồi từ vùng đáy, ứng với cái quẻ của cụ. Chỉ là mình cân nhắc có nên vào hay không thôi.

Ấy, hết cơn bĩ cực đến hồi thái lai chứ cụ. Trong cái cực điểm selling sẽ xuất hiện buying chứ :D

Nói vui thế chứ tôi nghĩ chắc sẽ có sóng hồi từ vùng đáy, ứng với cái quẻ của cụ. Chỉ là mình cân nhắc có nên vào hay không thôi.

View attachment 65777
Nhìn quẻ của cụ thì buy hết cửa làm ăn rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 13 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên