Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 13/11 - Dòng tiền có sự chuyển hướng

Lần trước ra quẻ này, nó tăng như một con chó điên, nếu bỏ ATO đi, thì tạm thời nó cũng đang lên như 1 con cún điên :D
haha, thực ra nó tăng cũng ko có gì lạ, đủ 5 sóng xuống rồi, phân kỳ dương RSI rồi, giờ thì cứ ngồi chờ coi có pull back thì vào, mình thì Long từ sáng, tới giờ vẫn chưa thấy nguy hiểm :D

Sóng hồi là thế. Lên thì như cún điên, mà xuống thì như chó điên.
Có thể chỉ mới là sóng b của cái zigzag.

Nói thế tội mấy ông đang hold lệnh bác. Mình đóng ATC rồi, nay trừ cái lệnh giữ lại hôm qua, cuối phiên đóng chung cả lũ mất 12 điểm, thì đám Long ATC lời mỗi cái 6 điểm :D. 1 lệnh, nhẹ nhàng ko chói lóa :D
Tôi cũng có muốn gap đâu bác. Sáng ra thấy cái gap là muốn đóng máy đi cafe rồi. Nhưng tình hình là bọn lái toàn muốn chơi gap thôi.

hôm nay em long short loạn xạ và đã lỗ mất 5.6 điểm (chưa kể thuế và phí) nhé các bác :(

Hic, VN30 chờ ATC mới bị xả gãy trend hỗ trợ cả ngày. Kiểu này mai chắc lại ngồi nhìn ATO Gap down :D

Vẫn kiên quyết không hôn buổi trưa hay tối. Chỉ hôn trong giờ hành chính.

Tôi cũng có muốn gap đâu bác. Sáng ra thấy cái gap là muốn đóng máy đi cafe rồi. Nhưng tình hình là bọn lái toàn muốn chơi gap thôi.
Gap thì Gap chứ bác, đánh theo EWP, đủ 5 sóng xuống rồi thì phải đón sóng lên. Gap down 20 điểm tôi càng vui, vào Long luôn ATO hoặc ngay khi có nhịp 1-2 đầu tiên. Chart VN30 còn cho phân kỳ dương rồi, cứ thế bet thôi. Còn nguyên tắc thì vẫn là nguyên tắc, trưa đóng, chiều đóng, không hold lệnh.
Mà nếu bác kéo Fibo thì sáng nay mở phiên 867 là ngay Fibo 78.6% đấy còn gì ^^. Cứ ngồi bet, sai thì thì cắt, đúng thì có lãi ngay.
Đoạn này tôi sẽ ko chủ động short, trừ phi nó break luôn đáy cũ ở 856. Lúc này tôi sẽ cân nhắc đo vẽ lại, còn hiện tại thì càng giảm càng múc, SL ngắn, TP ngắn.
Để mà form đc 1-2 đi lên cũng khoai lắm bác, ko đơn giản đâu, với cả nhìn sóng rõ ràng, không cần đoán. Nếu nhìn sóng không thấy rõ ràng thì chỉ việc kệ nó ko trade là xong.

Ấy, hết cơn bĩ cực đến hồi thái lai chứ cụ. Trong cái cực điểm selling sẽ xuất hiện buying chứ :D

Nói vui thế chứ tôi nghĩ chắc sẽ có sóng hồi từ vùng đáy, ứng với cái quẻ của cụ. Chỉ là mình cân nhắc có nên vào hay không thôi.
Quẻ hôm nay đây ạ, định đoán tăng nhưng ATO mở gap thế kia thì thôi ứ đoán nữa :D

View attachment 65777
Nhìn quẻ của cụ thì buy hết cửa làm ăn rồi

Nhìn quẻ của cụ thì buy hết cửa làm ăn rồi

Nhìn biểu đồ cứ như là tăng cụ nhỉ. Đúng là kiểu xem bói, định tính chứ định lượng là quá khó.

cụ xem bói dịch nhưng lại kết hợp với phân tích kỹ thuật vào bói dịch nên nhìn nhận thị trường có tính đan xen nên làm mất đi tính ảo diệu của bói dịch.

Quá khó bác ạ, trading e vẫn dùng phân tích kỹ thuật thôi. Gieo quẻ nào mà e hiểu rõ quẻ đó thì mới "THAM KHẢO" để hành động :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên