Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 14/09 - Thị trường kéo xả và hành động của chúng ta là...!

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 14/09 - Thị trường kéo xả và hành động của chúng ta là...!

SL xong ngồi nhìn giá về 53.5, xong ATC nó lại kéo lên 58.5. Cạn lời.
Về mặt sóng học: Chả hiểu chuyện gì đang xảy ra, chắc ông TT đang hình thành thói quen mới kkk

Về mặt sóng học: Chả hiểu chuyện gì đang xảy ra, chắc ông TT đang hình thành thói quen mới kkk

Em vẽ đúng ra khả năng đảo chiều của nó ở 960-961 nên mới bảo bác đừng SL vội mà. Mà thôi, tuân thủ SL quan trọng hơn, em đóng lệnh từ sáng rồi ngồi chơi rồi. Lúc có tín hiệu nhưng với kiểu đỡ giá thế này cũng chẳng dám vào. Cho chúng nó đánh nhau chán đi đã.

Về sóng EWP em đang nghĩ 2 khả năng.
1) Sóng điều chỉnh của sóng giảm trước. Chạy theo mô hình con rồng lộn ( tam giác chéo nhưng mà thằng lái vẽ xấu vkđ).
2) Sóng 5 của sóng điều chỉnh. Cũng chạy theo mô hình tam giác rồng lộn. Kết thúc sóng điều chỉnh của Sóng Giảm A từ 973 về 930.

Túm lại hát bài chạy ngay đi, sang tuần canh short tiếp :D

Ko rõ xu hướng thì ngồi ngoài thôi các bác à. Ăn chẳng đc bn theo dõi hơi tốn sức :cool::cool::cool:

Đúng rồi bác, xu hướng như vậy không nên trade, nhưng mà vẫn phải lập kế hoạch, để khi giá đi đúng theo kế hoạch thì mình trade, không thì lên chém gió cùng với anh em. :cool:

Xin phép vào chém gió góp vui:
+Góc nhìn Tarot
Hôm nay em xin ra mắt bộ môn nhận định thị trường bằng bài Tarot cộng với phần Dịch Lý của bác @The Blade@sanguyen1911 để cho anh em có thêm cái nhìn đa chiều phong phú hơn về thị trường. Vì mới ra nghề nên anh có ném gạch cũng vừa vừa thôi, ném nhiều quá em xây nhà ko kịp :D
+Nào đến giờ show cho anh em quẻ đầu tiên em rút được. Trước khi rút em đặt 2 câu hỏi. Câu đầu tiên là thị trường ngày 14.9 diễn biến như thế nào? Đây là lá bài em nhận được.

View attachment 58035
+Five of pentacles ( có vẻ xấu nhưng không xấu) em xin cắt nghĩa nhận định
_Đầu tiên anh em thấy 2 người 1 người tật nguyền và một người già phụ nữ cộng một nhà thờ. Lá này thể hiện sự thiếu lòng tin từ nhóm người đầu tư nhỏ lẻ, có thể sau một vài đợt downtrend đã khiến các nhà đầu tư mất lòng tin vào các bluechip, họ có thể đã bị thua lỗ dẫn đến 1 thiệt hại nặng nề trong cuộc sống . Hành động của họ là bán tháo những cổ phần của họ ra, nhưng điều này lại làm cho các Bigboys lợi thế bằng chứng là vẫn liên tục xuất hiện tín hiệu mua ròng từ các cổ phiếu bluechip, có thể các BBs sẽ hấp thụ hết seller gây nên tình trạng thiếu cung sau đó giá mới được đẩy lên.
+Câu hỏi thứ 2: Ngày 14.9 anh em trong đây nên làm gì? Đây là lá em nhận được.

View attachment 58036
Lá Queen trong nhóm Swords
+Hãy tiếp tục Hold Long
Lá này biểu thị một nỗi buồn sâu thẳm vừa biểu hiện sự kiêu hãnh sự chịu đựng của người phụ nữ, có thể sau đợt đè giá xuống một số anh em đau buồn nhưng cơ bản là BBs chuẩn bị đẩy giá lên nên hãy kiên nhẫn HOLD and LONG
Góc nhìn phân tích kỹ thuật
Thi trường đã tạm hình thành một xu hướng :

View attachment 58037
+Nếu giá rơi vào vùng điều chỉnh anh em chỉ cần canh tín hiệu entry thôi:
-Narrow Bar
_Shake out
_Absored
_Outside
( Nhớ xem kèm volume)
Volume tăng rất mạnh nhưng giá vẫn chưa bức phá chứng tỏ Bull vẫn đang hấp thụ hết Seller, bằng chứng là đã 4 ngày rồi kể từ khi kijun vs tenkan nhập làm 1 vẫn đi ngang.

View attachment 58038
Góc nhìn ichimoku
Trong vòng 6 phiên H1 nữa sẽ có sự thây đổi về giá Low trong 26 phiên
Trong 9 phiên nữa sẽ có sự thay đổi giá High trong 52 phiên H1
Anh em chỉ cần chú ý nhưng mốc thời gian này thôi
Gợi ý entry của em

View attachment 58039
Happy trading

Mấy nay bác ẩn cư, ẩn dật là học môn này đó hả ?

Về mặt sóng học, theo lý thuyết e thấy còn có dạng sóng B hồi quá cả điểm bắt đầu của sóng A. Trường hợp này thực tế xảy ra ko ít. Có gì các bác cứ chỉ giáo thêm :):):)

Đúng rồi bác, xu hướng như vậy không nên trade, nhưng mà vẫn phải lập kế hoạch, để khi giá đi đúng theo kế hoạch thì mình trade, không thì lên chém gió cùng với anh em. :cool:
Cuối tuần các bác hay tổ chức giao lưu không à? Cho e xin một chân giao lưu học hỏi nhé

Điểm short đẹp thế mà mấy con zời vẫn đỡ được, đúng là bó tay với các anh :D

Mấy nay bác ẩn cư, ẩn dật là học môn này đó hả ?

2 hôm nay bác đi đâu mà không gieo quẻ thế :(

GAS chắc ngắn hạn sẽ điều chỉnh, bướm biếc thế này, RSI-MACD phân kỳ loạn hết cả lên rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 58107

GAS chắc ngắn hạn sẽ điều chỉnh, bướm biếc thế này, RSI-MACD phân kỳ loạn hết cả lên rồi
View attachment 58119

Chỉ có 1 cách duy nhất để lí giải cho 2 phiên lộn xộn cuối tuần mà thôi:

Điều này đồng nghĩa với việc:
- Tính sai sóng, bỏ mất 3 ngày không kiếm đc lợi nhuận
- Mốc 963 cũng chưa chắc đã là mốc cứng để SL hoặc ít ra nó chỉ cứng trong ngày đầu tiên lúc nhận định vì lúc đấy TT bước vào b3.4a có 5 sóng. Và sóng b3.4 nó cũng cùng chiều với sóng C1
- Thứ 2 nhiều khả năng sẽ đi nốt b3.5 với ending diagonal vì mình đã thấy b3.5a - b đi 3 sóng rồi.

Lại phải tiếp tục căng mắt ra chờ short, bỏ qua các tín hiệu Long ở đoạn này.

Đính kèm

279.1 KB · Xem: 3
View attachment 58107

View attachment 58119

Harmonic đó chưa đúng tỷ lệ đâu bác. X, A, B, và C thì đúng tỷ lệ rồi, nhưng điểm D phải ít nhất lên tới 120 nếu là con Cua, lên 128 nếu là con Bướm.

Mấy hôm nay đang bị áp lực công việc nên tạm thời không gieo quẻ, nhờ bác gieo dùm nhé.

Chỉ có 1 cách duy nhất để lí giải cho 2 phiên lộn xộn cuối tuần mà thôi:
View attachment 58162

Điều này đồng nghĩa với việc:
- Tính sai sóng, bỏ mất 3 ngày không kiếm đc lợi nhuận
- Mốc 963 cũng chưa chắc đã là mốc cứng để SL hoặc ít ra nó chỉ cứng trong ngày đầu tiên lúc nhận định vì lúc đấy TT bước vào b3.4a có 5 sóng. Và sóng b3.4 nó cũng cùng chiều với sóng C1
- Thứ 2 nhiều khả năng sẽ đi nốt b3.5 với ending diagonal vì mình đã thấy b3.5a - b đi 3 sóng rồi.

Lại phải tiếp tục căng mắt ra chờ short, bỏ qua các tín hiệu Long ở đoạn này.
ý bác là sóng 2 hồi lại đã kết thúc ko như dự đoán là sẽ về 91x. và bây giờ là đang đi trong sóng 1 nhỏ của sóng 3.?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 452 Xem / 38 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,407 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên