Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 15/01

Kiểu lên của TT phiên hôm nay rất dễ ru ngủ tâm lý gồng lỗ của các trader mới, vì vẫn thấy thấp thoáng đâu đó một cơ hội cho sự quay đầu đảo chiều!:D

Cái hay của lái là đánh TT lên nhưng làm cho đa phần đều sợ kiểu: Không biết rồi nó sẽ đạp khi nào!:p
Kiểu lên của TT phiên hôm nay rất dễ ru ngủ tâm lý gồng lỗ của các trader mới, vì vẫn thấy thấp thoáng đâu đó một cơ hội cho sự quay đầu đảo chiều!:D
Không bác, mình thấy ngược lại. TT mở Gap Up xong chạy lên như vậy trader mới sẽ chạy theo không do dự và khả năng ăn cao như hôm nay, hay thậm chí mua luôn từ 43 hôm qua. Ngày mới tham gia PS mình chuyên chơi đu theo trend kiểu này nếu TT chạy 1 chiều là ăn, chỉ đánh trên Line chart chứ chưa biết candle stick là gì :cool:

Nhưng trader tương đối có kinh nghiệm đau thương vài lần rồi thì đúng là "Không biết rồi nó sẽ đạp khi nào", càng kinh nghiệm càng sợ và suy đoán đủ kiểu kaka. Càng chơi lại càng thấy tâm lý là rào cản lớn nhất khi tham gia thị trường.

Đôi khi muốn quay lại "ngây thơ, dại khờ" như ngày đầu quá, hihi.

Mở mắt ra đã phải SL rồi, ko những thế, SL thêm nhát nữa Short 54, SL 56. Rồi ngồi hóng tời hết giờ. Hết giờ nhớ tới TraderViet, đã lỗ còn bị trêu, huhu. Đầu ngày mình đã nói khả năng phá mô hình tam giác tích lũy tiếp tục trend hiện tại đi lên rồi mà, mình quánh ngược trend thì kệ mình chớ huhu :oops::oops::oops:

Mở mắt ra đã phải SL rồi, ko những thế, SL thêm nhát nữa Short 54, SL 56. Rồi ngồi hóng tời hết giờ. Hết giờ nhớ tới TraderViet, đã lỗ còn bị trêu, huhu. Đầu ngày mình đã nói khả năng phá mô hình tam giác tích lũy tiếp tục trend hiện tại đi lên rồi mà, mình quánh ngược trend thì kệ mình chớ huhu :oops::oops::oops:
Bị vậy hoài à bác! Đầu phiên nhận định rất chuẩn, nhưng đến hồi trong phiên ko biết TT dẫn dắt thế nào mà mình cứ đánh ngược nhận định ban đầu của mình, đến hồi kết phiên nhìn lại mới thấy mình sao mà khờ thế!:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên