1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 16/11 - Tiếp cận hỗ trợ cứng

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 16/11 - Tiếp cận hỗ trợ cứng
    16/11/2018
    2,309 lượt xem
    Xin chào anh em, ngày mới thuận lợi nhé!

MỘT SỐ THÔNG TIN ĐÁNG CHÚ Ý

Giá trị giao dịch giảm liên tục cho thấy nhà đầu tư đang thận trọng và hạn chế lướt sóng khi mà triển vọng, xu hướng thị trường chưa rõ ràng.

Basis của F1812 kết phiên đạt 1.82 điểm. Basis đang dương chứng tỏ nhà đầu tư đã có một chút kỳ vọng lạc quan về thị trường cơ sở.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1811

phan-tich-phai-sinh-vn30-ngay-16-11-2.

Timing thì 9h15 đảo chiều, do đó có thể đầu giờ giá sẽ nhảy gap rồi sau đó đảo chiều. Quan điểm cá nhân là như vậy, anh em tùy tình hình quyết định nhé.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@PhanFX @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @HuyVT @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Lưu
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
  2. Timing hôm nay sớm nhỉ bác 9h15 :D

3. Tiếp tục tiết mục đăng bài phá lái
    awww_tradingview_com_x_2UaU4hlg_.

4. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Lên 73, về 69 xong quay đầu lên luôn >> thấy chạy giống vậy luôn rồi cụ. Đúng luôn cả timing của cụ Blade.
    Vấn đề là khúc nào là cụ "phá" ^-^

oldstock bài này.
  5. Khắp nơi ngọa hổ tàng long. Lái không chừa hang cùng ngỏ hẻm để úp anh em nhỏ lẻ chúng ta bác nhỉ?

6. Thị trường bất ổn. Có thể lên 72, về dưới 60 sau đó xuất hiện phân kỳ và quay đầu.

oldstock bài này.
  7. Đoạn này nhập nhằng, mình đăng cho lái coi, lái đạp thì mình gom cơ sở, lái kéo thì mình Long PS, chốt cơ sở vô đầu lái.

Phat_m88PhanFX bài này.
  8. Kicker

Kicker

827
    1,396
    F1812 ngày 16.11

ai.gyazo.com_0bde6270d8a68e50b7950239836de18a.

9. ai Long canh chốt nhé, có gì đó ko đúng rồi ấy

PhanFX, Cybertron and Stock Thong bài này.
  10. Khả năng cái nêm bác nhỉ
    upload_2018-11-16_14-3-11.

11. Hình như hôm nay có 2 tổ lái bắn nhau các cụ ạ. Thằng kéo lên, đứa đạp xuống. Toàn volume to.

Stock Thong bài này.
  12. Mình chỉ báo chốt Long thôi, chứ ko chắc là nó sẽ thế nào :oops::oops::oops:

Stock Thong bài này.
  13. Long 865 đã chốt

14. 1 tổ đem VIN, VNM ra táng, tổ còn lại múc Bank, P

Cybertron bài này.
  15. Bọn lái nó ghê lắm cụ @Kicker. 3 hôm nay đều có false break out. Lơ đãng nhìn không kỹ là chết ngay.

16. False break out, vừa thò đầu lên có volume khủng đạp xuống, short nhiệt tình chứ các cụ.

PhanFXStock Thong bài này.
  17. Kicker

Kicker

827
    1,396
    Khuyến cáo BÁN chứ có mua đâu, lệnh SELL STOP vẫn còn lời. Nay có cú giật lên 874 quét 1 loạt stop loss rồi đạp xuống :D. Lái quá là đểu.

awww_tradingview_com_x_3pEJtLEf_.

18. Thôi chết, nhìn thế nào lại thành Long. Chắc do cái mũi tên xanh nó nổi quá :D

19. The Blade

20. The Blade
  21. 2,919
    16,290
    Ý bác là lái Dương và lái Cybertron à?

PhanFX bài này.
  22. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Cụ hô quá chuẩn, cụ lái lên 74 là lái Cybertron đạp xuống rồi cụ.

Em thấy cũng hơi bất ổn nhưng bận đi họp ngay đoạn vừa beakout, giờ mới đọc phím của cụ nên để đó giá xuống SL mất.

Bình luận mới nhất

• Quang Đông trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 58,231 Xem / 880 Trả lời
  • bnhung trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 30,873 Xem / 482 Trả lời
  • setemen trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 35,287 Xem / 535 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    AETOS
    FBS
    Capstone