Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 17/10 - Bull ơi, bull xuất hiện được chưa?

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Ngày hôm nay tràn đầy thuận lợi cho anh em!

MỘT SỐ THÔNG TIN CẦN CHÚ Ý

+ Basic của VN30F1810 đã thu hẹp hơn so với phiên 15/10, đạt +4.31 điểm, điều này cho thấy tâm lý nhà đầu tư đã được cải thiện mặc dù sự thận trọng về kịch bản hồi phục vẫn còn, đặc biệt là khi dòng tiền có dấu hiệu suy yếu mạnh trong 2 phiên gần đây.

+ Điểm đáng lạc quan trong phiên 16/10 là lượng lớn cổ phiếu T+3 đã về tài khoản từ phiên bắt đáy 11/10 đã không có dấu hiệu bán tháo và cung vẫn đang được tiết chế. Nên nếu không xuất hiện tin tức cực xấu từ thị trường chứng khoán thế giới tác động mạnh đến thị trường thì viễn cảnh bán tháo khiến thị trường giảm sâu khó xảy ra. Quan sát diễn biến các phiên gần đây ta thấy biên độ dao động của VN30 đang được nới rộng và có diễn biến đồng nhất một chiều trong phiên.

+ basic VN30F1810 vẫn mở rộng nhưng đã thu hẹp khoảng cách đáng kể cho thấy tâm lý thị trường đã được cải thiện phần nào. Tuy nhiên, basic nhiều khả năng sẽ tiếp tục biến động mạnh trong tuần lễ đáo hạn của VN30F1810.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1810

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @HuyVT @Stock Thong @ILOVETA @Nguyễn Bửu Minh @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Long 1 quả 950, SL 947. Nhưng thấy lên cao quá nên đánh nhỏ thôi. Chúc mừng các bác long hôm qua nhé.

Kịch bản hôm qua vẫn work mà bác. Mà bác @The Blade gọi tên em Bull hay em BULL TRAP ạ :eek::eek::eek:

Sáng xóc cái đĩa mở bác ra kèo tài, mình cũng nghĩ nó tăng nhưng không nghĩ hành động của thị trường aggressive như vậy, chắc đánh cổ phiếu chậm quen rồi.

Chờ hết phiên sáng coi sao, hiện giờ chưa có manh mối gì hết. :(

Cũng ko có gì phải hoảng loạn, giá vẫn dao động trong kênh cho phép, đối với em dao động thế này là 1 tín hiệu tốt, kênh giá đi ngang càng dài lực bức phá càng mạnh:

Theo ngu ý của tôi thì bây giờ là sự xung đột giữa hai trường phái đây.
Theo MP thì BBs đã gom hàng xong, chờ cơ hội đẩy lên.
Theo EWP thì bây giờ đang đi vào sóng iv of 1 của một sóng C lớn đi xuống. Ngày mai có thể là bắt đầu của v of 1 of C.
Khả năng loạn chưởng rồi. Các bác thông não giúp tí nhé.

Tung xu cho ngày mai nào.
Hai kịch bản cho ngày mai của VN30.
Một là bứt phá lên, hoàn thiện mô hình cốc và tay cầm, theo lý thuyết MP là do BBs gom hàng xong vùng 910-920 rồi ủn lên.
Hai là đi xuống hoàn thiện nốt sóng v of 1 of C theo lý thuyết EWP.
Thêm kịch bản đi sideway vào nữa là đảm bảo tôi đoán trúng 100% kkk

Theo ngu ý của tôi thì bây giờ là sự xung đột giữa hai trường phái đây.
Theo MP thì BBs đã gom hàng xong, chờ cơ hội đẩy lên.
Theo EWP thì bây giờ đang đi vào sóng iv of 1 của một sóng C lớn đi xuống. Ngày mai có thể là bắt đầu của v of 1 of C.
Khả năng loạn chưởng rồi. Các bác thông não giúp tí nhé.

View attachment 62279

Bác nói thế nào chứ, nếu Sói ăn hàng xong rồi thì làm gì có chuyện xuất hiện nến đỏ hôm nay, lại chả 1 hit lên thẳng 990 ấy chứ :D
Tổ hợp nến hôm nay kèm 4 hôm trước cực kỳ giống 25/6, cả về mẫu hình, thứ tự, volume.
Nếu soi vào H1 thì đều thấy chứ W.
Nhưng mình review thì thấy 1 số điểm không phù hợp lý thuyết VSA như sau:
- vol của các nến ngay sau nến giảm mạnh đều yếu, 3 hôm nay chỉ đạt 50-60% vol BQ 55 ngày
- các nến xanh đều không thể phủ định (đóng trên) nến đỏ.
- các nến đều đóng tại điểm cao nhất/thấp nhất
- nến ngày hôm nay lẽ ra là 1 nến breakout GAP UP, xanh mạnh, nhưng cuối cùng lại là 1 nến narrow đỏ với vol cũng thấp nốt.
@The Blade mời bác vào cung cấp cho anh em 1 cái nhìn của chuyên gia VSA ạ. Bản thân mình không đánh giá cao khả năng tăng điểm của TT

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên