Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 17/12 - Vẫn còn rung lắc

Chết cái gì mà chết, thị trường vầy sao đánh xa được? ai đánh 905 vào, 907 nhảy ra thì vẫn còn sống nhé. Nó xuống thì mặc nó. Quan trọng là phải biết hiện tại phe nào đang thắng thế. Không phải cứ bảo thủ 1 hướng là được.
Đánh 905, chốt 907 là cách đánh của bọn Dương Văn Chung, chỉ tốn phí cho mấy cty chứng khoán.

Xin chào anh em, tuần mới giao dịch thuận lợi nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN ĐÁNG CHÚ Ý

Một điểm cần lưu ý là vào tuần giao dịch này, VN30F1812 chính thức đáo hạn. Do đó, dòng tiền nhiều khả năng sẽ chảy vào hợp đồng tương lai VN30F1901.

Tuần giao dịch qua, basis của các hợp đồng tương lai liên tục được thu hẹp trở lại. Tuy nhiên, trong phiên giao dịch cuối tuần, trước áp lực bán mạnh trên thị trường cơ sở, basis của VN30F1812 mở rộng nhẹ. Tuần này, VN30F1812 sẽ đáo hạn nên dự kiến basis tiếp tục thu hẹp.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1812

Vẫn chiến lược cũ CANH THẤP MÀ LONG và ĐẶT STOPLOSS CHẶT. Mọi giao dịch đều có rủi ro. Không nên quá chấp nhất từng lệnh 1.

View attachment 70433

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo @Tu Thân @truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
Peter Brandt: "Vẽ những đường thẳng vô nghĩa mà bạn mong là giá sẽ đi theo trên biểu đồ sẽ chẳng có tác dụng gì".

Chết cái gì mà chết, thị trường vầy sao đánh xa được? ai đánh 905 vào, 907 nhảy ra thì vẫn còn sống nhé. Nó xuống thì mặc nó. Quan trọng là phải biết hiện tại phe nào đang thắng thế. Không phải cứ bảo thủ 1 hướng là được.
Làm sao biêt được hả anh : (

Làm sao biêt được hả anh : (
Cái này coi vậy mà ko đơn giản à, dù trông qua thì có thể trả lời ngay! Vì thắng mà là thắng thiệt hay thắng giả, thắng tạm thời hay thắng đến hết phiên, rồi liệu ngày mai còn thắng tiếp ko hay thua liểng xiểng?... Biết được cái này thì thành tỉ phú lâu rồi!:p

Ví như hôm nay mà biết đội S thắng đến tận cuối phiên thì chỉ việc đầu phiên vô lệnh S xong vứt đó cuối phiên chốt lấy tiền thôi chứ làm gì có cảnh bắt đáy, cắt lỗ lung tung?;)

Tại em thấy có lúc bên bán và mua chênh nhau lớn quá.
Hay chỉ mang tính thời điểm thôi nhỉ

Bác này để ý bữa giờ đánh thua xong hay có những kiểu phàn nàn châm chích có phần đổ lỗi, một trong những kiểu nhà đầu tư mà lái yêu thích :D:D
Ủa, hôm nay tôi đâu có chơi đâu mà thua với thắng. Mà nếu có chơi thì tôi theo phân tích của mình chứ đời nào mà nghe mấy chiên da trên này để rồi đổ lỗi. Và mỗi khi trade tôi đều post Long Short rõ ràng ở từng thời điểm cụ thể, chứ đâu có kiểu khuyến nghị nước đôi mơ hồ.

Ủa, hôm nay tôi đâu có chơi đâu mà thua với thắng. Mà nếu có chơi thì tôi theo phân tích của mình chứ đời nào mà nghe mấy chiên da trên này để rồi đổ lỗi. Và mỗi khi trade tôi đều post Long Short rõ ràng ở từng thời điểm cụ thể, chứ đâu có kiểu khuyến nghị nước đôi mơ hồ.
Nếu đánh được theo lập trường của bác thì đó là một điều tốt cho bác, em chỉ sợ bác nghe theo ai đó một cách mù quáng rồi khi thị trường không thuận lợi thì phàn nàn đổ lỗi như những cm trước của bác thôi :D, còn việc hôm nay bác có chơi hay không nói lên đây làm gì ? Cũng đâu ai quan tâm với lại em cũng đâu có nói hôm nay đâu :cool: và quan trọng nhất ở đây không ai khuyến nghị ai hết, bác tìm được điểm vào lệnh rõ ràng thì chúc mừng bác, bác là cao thủ rồi, ở đây anh em chỉ nhắm thôi không ai tìm được điểm rõ ràng như bác đâu.:eek:

Trader thắng thua là chuyện thường ngày các bác tranh luận nhiều chi cho mệt. Sai hay đúng đâu quan trọng

Trader thắng thua là chuyện thường ngày các bác tranh luận nhiều chi cho mệt. Sai hay đúng đâu quan trọng
Đúng là sai hay đúng không quan trọng, nhưng có người không chấp nhận bác à và có dấu hiệu công kích đổ lỗi, em cũng bị mà bác :rolleyes:

Bác nói đúng đó, bình thường thì mọi người trong đây chủ yếu vào để thảo luận, chia sẻ nhận định và học hỏi lẫn nhau. Nhưng gần đây có người vào đây chỉ để công kích bác ạ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,507 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 389 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 905 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 314 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,766 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên