Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 17/12 - Vẫn còn rung lắc

Các bác dùng từ "công kích" tôi thấy hơi nặng. Đã dám post những khuyến nghị ra public thì phải dám chấp nhận những lời khen chê, vậy mới bản lĩnh và tiến bộ.
Vì sao tôi thường châm chọc các bác? Bởi vì lúc nào các bác cũng tỏ ra rành rẻ, đưa ra những khuyến nghị mang tính chủ quan, giống như các bác nắm rõ cái thị trường phái sinh này. Rồi lại vẽ đường cho người khác đi trong khi bản thân các bác còn đi lạc. Bằng chứng là từ lúc tôi biết đến cái topic này có bác nào thắng đâu, 10 phần thì trật hết 8.

Các bác dùng từ "công kích" tôi thấy hơi nặng. Đã dám post những khuyến nghị ra public thì phải dám chấp nhận những lời khen chê, vậy mới bản lĩnh và tiến bộ.
Vì sao tôi thường châm chọc các bác? Bởi vì lúc nào các bác cũng tỏ ra rành rẻ, đưa ra những khuyến nghị mang tính chủ quan, giống như các bác nắm rõ cái thị trường phái sinh này. Rồi lại vẽ đường cho người khác đi trong khi bản thân các bác còn đi lạc. Bằng chứng là từ lúc tôi biết đến cái topic này có bác nào thắng đâu, 10 phần thì trật hết 8.

Bác vào đây để phá hay để làm gì? Nếu không đồng ý với chủ topic thì bác có thể lập 1 topic riêng, anh em sẽ vào ủng hộ nếu bác phân tích đúng.

Còn nếu bác phân tích sai thì nói được ai nhỉ mà châm với chọc?

Mình thì có ý kiến thế này: Nếu quả thật bác nào đã tự tìm ra được pp khắc chế TT rồi và đều đều lượm được tiền từ TT thì chắc ko vô đây làm chi đâu. Chỉ bác nào thấy pp của mình còn mơ hồ, khi thắng khi thua, chưa hoàn hảo hoặc ae mới vô đây học hỏi... thì những bài nhận định, cách đọc xu hướng TT của Ad cũng như các bác đi trước post lên quả là những bài học rất bổ ích kể cả khi đúng lẫn khi sai! Ít ra là khi sai thì mình cũng biết là bài phân tích kia sai chỗ nào để tự rút ra kinh nghiệm! Vậy nên mn vào đây nên với tâm thế học hỏi thì sẽ tốt hơn là vào đây với tâm thế đi tìm một pp chén Thánh đánh đâu ăn đó hoặc là tìm một điểm vào lệnh hoàn hảo!
Cuối cùng, nếu tự xem mình đã dính vào nghiệp là một Trader thì hãy xem nhau như là những người bạn và tránh khích bác nhau là hay hơn cả!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 68 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 288 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,988 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên