1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 18/01

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 18/01
    18/01/2019
    802 lượt xem
    Xin chào anh em, hôm nay chúc mọi người trade tốt nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1902

1.

Biến động của các hợp đồng tương lai khá tương đồng với chỉ số VN30 khi xuất hiện các nhịp giằng co nhẹ vào đầu phiên và bất ngờ giảm điểm mạnh vào cuối phiên giao dịch hôm qua.

Mặc dù hợp đồng F1901 đến ngày đáo hạn nhưng basis vẫn kết phiên ở mức -3.34 điểm. Bên cạnh đó, khối lượng giao dịch hợp đồng F1902 tiếp tục gia tăng đáng kể.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo@Tu Thân@truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
    -------------
    Cảnh báo rủi ro: giao dịch chứng khoán phái sinh tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi người, trader cần cân nhắc cẩn thận trước khi tham gia. Mọi thông tin và quan điểm trong bài phân tích này chỉ mang tính chất chia sẻ miễn phí, không nhằm mục đích hô hào, xúi giục hay dụ dỗ mua bán dịch vụ. Do đó tác giả không chịu trách nhiệm về bất cứ thua lỗ nào của trader.

2. Hồi lên là để short, shorrtttttttt

Stock Thong, Cybertron and lenam59 bài này.
  3. Short vùng 850 hold đến đáo hạn

4. lenam59

lenam59

33
    15
    em đồng quan điêm với bác , trước mắt vẫn là thấy hồi là để nhồi short nhưng nếu tâm lý thị trường có chuyển biến tốt thì lại có thể có cửa sáng cho Long :)

Hathuykhue bài này.
  5. Cắm đầu như cục đá rơi :D

Stock Thong bài này.
  6. Xoạc đi các bác ơi

7. Giờ này mới xoạc e rằng hơi muộn :rolleyes:

8. Mấy cái đường xanh xanh đỏ đỏ song song nhau trên chart của bác là cái gì thế? nhìn đẹp vậy :D

9. các bác thấy sao
    https://www.tradingview.com/x/s5yM6Byr/
    Guppy moving average

D.Richard bài này.
  10. hôm nay ko có timing à bác @The Blade ơi :)

11. PhanFX

PhanFX

160
    62
    Lại loanh quanh 41-47 :confused:

12. Chuẩn nè các bác

PhanFX bài này.
  13. PhanFX

PhanFX

160
    62
    Ơ sao hôm nay các cụ lái theo số của em tới từng xăng-ti-mét thế :rolleyes:

Chịu khó 2 biên đánh vào cũng được 4-5đ bác nhỉ :)

Nhatudc bài này.
  14. biên độ hẹp quá bác ạ. Đánh chỉ thấy đau đầu.

PhanFX bài này.
  15. Đã nói hồi lên là short mà lại :D

16. Ông nào giữ Short qua đêm thấy DJ hồi lên dữ quá cũng hơi chột dạ đây! TT mà, ko nói trước được gì đâu!:)

Đang tải...