Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 18/10 - Hợp đồng đáo hạn

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Anh em hôm nay thế nào? Rất nhiều tin hấp dẫn cho anh em ở đây

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1810

Anh em lưu ý hôm nay là ngày đáo hạn hợp đồng đấy nhé. Dưới đây là hai kịch bản có thể xảy ra trong hôm nay, anh em tùy tình hình hành động của giá tại các vùng các và quyết định cho hợp lý.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé. Bác post quẻ mới lên bài mới để anh em tiện theo dõi nhé, post qua bài cũ anh em quên mất.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @HuyVT @Stock Thong @ILOVETA @Nguyễn Bửu Minh @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

có tín hiệu phân kỳ trên chart 5m của VN30F1811 các huynh đài ạ :D chắc em vào long nhẹ cái xem sao hehe

Hôm nay các bác Long hết hay sao mà yên ắng thế. :D
Hôm nay tôi ngồi ngoài nhìn bác ạ. Nhưng khả năng ngày mai sẽ bearish hơn hôm nay. Kịch bản 3 ngọn nến (đỏ) lung linh ở khung H1 của bác hôm qua lại tái diễn hôm nay. Vẫn đang chờ 1 cú breakout với volume và spread kha khá tí. Sóng lăn tăn thế này buồn ngủ quá.

Tôi lại hơi nhát tay không dám hold qua đêm, vì trend còn yếu quá, dễ bị whipsaw.
Bác đã đếm quên EWP, cứ tự tin theo EWP. 10 lần đếm tôi sai có 6 lần à, nhưng 4 lần đúng toàn ăn R:R 12-15 lần, đợt rồi DJ tặng luôn 80 điểm, short 90.5, SL 92.1, TP 95x lúc đấy tính R:R khoảng 23 lần là thấy mê rồi, cuối cùng cho về tận 903, cũng xui là TP đc 907 thoai ^^. Mà cái hình đợt rồi vẽ tới giờ vẫn work đấy thôi, in Elliott, we trust:D
Có điều đừng post trading plan chi tiết lên đây, để bác blade pót hình đc rồi, mình lên comment thôi. Tôi post kịch bản đợt trước chuẩn tới từng điểm, nhưng sau 4-5 lần gì đó thì có 1 đoạn tôi bị dập te tua. Cũng may là SL tôi để rất chặt nên suốt 3 tuần chỉ đói ăn chứ ko bị lõm.

in Elliott, we trust:D
Bác nói chuẩn quá. Đúng là thấy nhiều bác chê Elliot, nhưng tôi thấy dùng nó độ chính xác khá cao, đủ để kiếm chút cháo. Kết hợp Fib nữa thì dự được luôn vùng nó sẽ dừng chân. Nếu đừng ham bắt đỉnh bắt đáy thì xác suất thắng cao. Tôi lúc thì nhát tay, lúc lại máu không đúng lúc. Đúng là phương pháp thì có nhưng toàn thua do mình trade bậy. :mad:

Bác nói chuẩn quá. Đúng là thấy nhiều bác chê Elliot, nhưng tôi thấy dùng nó độ chính xác khá cao, đủ để kiếm chút cháo. Kết hợp Fib nữa thì dự được luôn vùng nó sẽ dừng chân. Nếu đừng ham bắt đỉnh bắt đáy thì xác suất thắng cao. Tôi lúc thì nhát tay, lúc lại máu không đúng lúc. Đúng là phương pháp thì có nhưng toàn thua do mình trade bậy. :mad:
Thực trạng chung bác ơi :oops::oops::oops:

Với lại tôi thấy khi đi vào sóng hồi thường hay khó đếm, whipsaw lung tung, nên thường trade bậy đoạn này. Nhưng khi vào sóng đẩy thì rất nét, ăn ngon luôn. Nếu chơi thận trọng, chỉ đặt cửa khi vào sóng đẩy, thì ít khi trật lắm.

Không phải chê đâu bác, nhiều người dùng 1 thời gian xong rồi bỏ vì không thể nắm được cốt lõi, Market Profile cũng tương tự. Ai xem MP lúc đầu cũng hào hứng lắm, về sau thì bế tắc.

ông Dương ông rớt xuống đáy vực, tìm được bộ Elliott thần chưởng nên giờ mới hô mưa gọi gió được vậy đó. :D

Không phải chê đâu bác, nhiều người dùng 1 thời gian xong rồi bỏ vì không thể nắm được cốt lõi, Market Profile cũng tương tự. Ai xem MP lúc đầu cũng hào hứng lắm, về sau thì bế tắc.

ông Dương ông rớt xuống đáy vực, tìm được bộ Elliott thần chưởng nên giờ mới hô mưa gọi gió được vậy đó. :D
Ha ha bác nói như Kim Dung ấy :D Không biết bác Dương luyện Elliott Thần Chưởng có giống như Quỳ Hoa Bảo Điển không vậy ta?:rolleyes:

Theo tôi nghĩ thì có thể do nhiều người chưa đọc đúng sách, mới học mà vớ phải mấy quyển toàn lý thuyết suông, nên áp dụng vào thực chiến thấy trật lất. Lúc đầu tôi cũng bị như vậy, cũng bỏ nó một thời gian, sau nhờ đọc được 2 quyển, 1 của bà Connie Brown, 2 là của ông Ramki, nên tự nhiên ngộ ra cái lõi của nó.
Bây giờ tôi học VPA cũng đang bị như thế, thấy lúc đúng lúc sai, chẳng biết đường nào mà lần.:eek:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên