Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 18/10 - Hợp đồng đáo hạn

Ha ha bác nói như Kim Dung ấy :D Không biết bác Dương luyện Elliott Thần Chưởng có giống như Quỳ Hoa Bảo Điển không vậy ta?:rolleyes:

Theo tôi nghĩ thì có thể do nhiều người chưa đọc đúng sách, mới học mà vớ phải mấy quyển toàn lý thuyết suông, nên áp dụng vào thực chiến thấy trật lất. Lúc đầu tôi cũng bị như vậy, cũng bỏ nó một thời gian, sau nhờ đọc được 2 quyển, 1 của bà Connie Brown, 2 là của ông Ramki, nên tự nhiên ngộ ra cái lõi của nó.
Bây giờ tôi học VPA cũng đang bị như thế, thấy lúc đúng lúc sai, chẳng biết đường nào mà lần.:eek:

VPA bác học của bà Anna Couling à, hay học trên forexfactory.

Bác @Vũ Thái Dương xác nhận giúp anh em, tuyệt học võ công bác luyện có giống Quỳ Hoa Bảo Điển không để anh em còn biết mà né, chứ bữa giờ thấy anh em học theo bác dữ lắm. o_O

Bác @Vũ Thái Dương xác nhận giúp anh em, tuyệt học võ công bác luyện có giống Quỳ Hoa Bảo Điển không để anh em còn biết mà né, chứ bữa giờ thấy anh em học theo bác dữ lắm. o_O
Bác đừng lo, dù bế tắc nhưng mình luôn mở trang cuối ra xem trước coi luyện xong bí kíp thì sẽ đạt được cấp độ gì. Thật may mắn là đọc được câu then chốt "Không cung cũng không sao". Đọc xong chả hiểu gì cả, bèn lật trang đầu ra xem, lúc đấy mới vỡ òa may mà mình thực dụng :D:D:D

Bác nắm đc huyền cơ của Elliott chưa?
- Lúc nào cũng kết thúc bằng 5 sóng.
- Sóng 1 và sóng 2 là nơi tình yêu bắt đầu.

Khẩu huyết đó, từ từ ngẫm đi :D
Elliott thì tôi nắm khá vững rồi, nhất là vào đoạn sóng đẩy thì tôi có thể dự được cả vùng nó dừng chân khá chính xác. Nhưng vào đoạn sóng hồi thì hay rối, vì sóng hồi overlap nhiều, lúc extend lúc không, thỉnh thoảng lại irregular, đểu thế. Lại đang thiếu quyển Elliott advanced của bà Connie, mới có quyển basic thôi. (Mới có Cửu dương chân kinh quyển hạ, còn thiếu quyển thượng). Quyển advance lên cả Amazon mua mà không có, chán thế.:eek:
Khổ cái lại hay loay hoay không chịu ngồi yên, muốn ăn cả sóng hồi, nên hay bị úp sọt đoạn này.:(
À mà tôi hiểu ý bác rồi. Tức là sóng hồi cũng kết thúc bằng sóng 135. Nhưng tôi hay bị rối ở cái đoạn abcxabc và cái đoạn diagonal triangle. Nhưng gần đây cũng có cải thiện hơn đôi chút rồi. Nếu chịu khó bỏ qua cái đoạn ab chỉ ăn đoạn c thôi thì ổn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cuốn complete guide là cuốn lý thuyết khô khan, đọc cũng mở mang, nhưng để ứng dụng được thì bác đọc Stock Trading & Investing Using Volume Price Analysis: Over 200 worked examples" hoặc Cuốn Forex gì đó, nói chung là Ms Anna Coulling sẽ thị phạm 200 ví dụ cho chúng ta học hỏi.
Cuốn Forex for Beginners của bà Anna thì lại quá basic bác ạ, dành cho các bác newbie. Nói về nhiều chủ đề, rộng mà không sâu.

Tôi thấy có vẻ cái sóng i of (v) sắp xong, chuẩn bị có cái sóng hồi ii of (v) be bé trước khi tiếp tục đi xuống. Trùng hợp với việc nó chạy ngược lên test cái gap hôm qua. Bác hold short cẩn thận nhé.
Bỏ qua sóng hồi đi bác ơi, khi đã vào sóng C, mọi thứ tự nhiên trở nên rất tệ hại, cho dù mới hôm trước sóng B mọi thứ dường như đã ổn...

Elliott thì tôi nắm khá vững rồi, nhất là vào đoạn sóng đẩy thì tôi có thể dự được cả vùng nó dừng chân khá chính xác. Nhưng vào đoạn sóng hồi thì hay rối, vì sóng hồi overlap nhiều, lúc extend lúc không, thỉnh thoảng lại irregular, đểu thế. Lại đang thiếu quyển Elliott advanced của bà Connie, mới có quyển basic thôi. (Mới có Cửu dương chân kinh quyển hạ, còn thiếu quyển thượng). Quyển advance lên cả Amazon mua mà không có, chán thế.:eek:
Khổ cái lại hay loay hoay không chịu ngồi yên, muốn ăn cả sóng hồi, nên hay bị úp sọt đoạn này.:(
À mà tôi hiểu ý bác rồi. Tức là sóng hồi cũng kết thúc bằng sóng 135. Nhưng tôi hay bị rối ở cái đoạn abcxabc và cái đoạn diagonal triangle. Nhưng gần đây cũng có cải thiện hơn đôi chút rồi. Nếu chịu khó bỏ qua cái đoạn ab chỉ ăn đoạn c thôi thì ổn.
Bác có thực sự muốn xơi hết tất cả các sóng? Đương nhiên sóng lớn thì phải chén sạch, nhưng sóng nhỏ thì sao?

Bỏ qua sóng hồi đi bác ơi, khi đã vào sóng C, mọi thứ tự nhiên trở nên rất tệ hại, cho dù mới hôm trước sóng B mọi thứ dường như đã ổn...
Tôi không định vào cái sóng hồi này đâu, chờ nó xong rồi nhảy vào sóng iii thôi bác. Ngồi chờ cả ngày hôm qua rồi, thêm tí nữa đâu có sao. Kiềm chế cái GREED lại nào.:p

Em post tạm vào đây vì xong lại phải đi làm luôn, ngày chưa chắc onl được.

Đoán hôm nay sẽ phá vỡ thế cân bằng, lên hay xuống thì theo quẻ em dek luận được. Cơ sau đó sẽ có sự hồi phục.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 317 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 266 Xem / 11 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,408 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 431 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên