1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 18/12 - Gấu xuất hiện

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 18/12 - Gấu xuất hiện
    18/12/2018
    1,826 lượt xem
    Xin chào anh em, tuần mới giao dịch thuận lợi nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN ĐÁNG CHÚ Ý

Diễn biến trên thị trường phái sinh nhìn chung có sự đồng thuận với thị trường cơ sở. Áp lực bán mạnh ở nhóm Large Cap ngay từ khi mở cửa phiên khiến cả 4 hợp đồng tương lai đồng loạt ghi nhận các nhịp giảm điểm mạnh trong phiên hôm qua và đều kết thúc ở mức dưới 900 điểm.

Do sắp hết hạn nên basis của VN30F1812 liên tục thu hẹp, kết phiên hôm nay chỉ còn -4.41 điểm. Dự kiến basis sẽ còn thu hẹp trong những ngày tới.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1812

phan-tich-phai-sinh-vn30-2.

Hôm nay timing 10h00 - 10h15 nhé anh em.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo @Tu Thân@truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
    -------------
    Cảnh báo rủi ro: giao dịch chứng khoán phái sinh tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi người, trader cần cân nhắc cẩn thận trước khi tham gia. Mọi thông tin và quan điểm trong bài phân tích này chỉ mang tính chất chia sẻ miễn phí, không nhằm mục đích hô hào, xúi giục hay dụ dỗ mua bán dịch vụ. Do đó tác giả không chịu trách nhiệm về bất cứ thua lỗ nào của trader.

Giới thiệu sách hay chủ đề
    GIAO DỊCH VỚI PHÂN TÍCH LIÊN THỊ TRƯỜNG

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    Chỉnh sửa cuối: 18/12/2018
  2. Hóng nhất dòng này của bác, tks nhé :D

3. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Test đáy để Long hay tạo đỉnh để short? Mình rất hay bối rối, tới timing chắc phải tung xu bác ạ :)

4. Bình thưởng đầu phiên xuất hiện gap tại cơ sở thế này thì sẽ hold long cả ngày. Cơ mà cơ sở lại giật lên vội quá, nghe chừng lại có mùi ko ổn vào buổi chiều :D

5. The Blade

6. The Blade
  7. 2,919
    16,620
    Hôm nay timing được cái đỉnh pullback nhưng không có điểm vào hợp lý nên cũng không ăn được anh em ạ.

8. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Em đã Short gần timing cụ ạ, mà không biết có thủng 88 về 80-82 nổi không, quan sát hoài cũng buồn nên vào lệnh SL ngắn bỏ đó xem sao ^=^

9. The Blade

10. The Blade
  11. 2,919
    16,620
    Cú này hồi này mình chẳng tìm được điểm đặt stoploss hợp lý nên không vào được. Bác short như thế nào, stoploss ở đâu?

12. Kicker

Kicker

855
    1,408
    Nhận định thị trường giữa phiên 18/12. Mời ACE tham khảo.

Erik Van Pétit bài này.
  13. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Short gần 10h ở 91.5 SL 92.5 trên cái đỉnh một chút cụ ạ. Em định short sớm ở 92 nhưng thấy còn xa giờ cụ timing nên chờ đỉnh xong bet thôi cụ.

Bổ sung thêm một cái nữa là em đã đếm đủ 5 sóng nhỏ ở cái đỉnh gần 10h cụ ạ.

Hathuykhue, The Blade and Cybertron bài này.
  14. Chỉnh sửa cuối: 18/12/2018
  15. The Blade

16. The Blade
  17. 2,919
    16,620
    Hôm nay bèo lắm chắc bác cũng hốt được 5 điểm.

18. Ghê thiệt, nay bắt đáy 2 lần, 1 lần 888 cắt 887, 1 lần 884 chốt ATC. Ngay chỗ Blade vẽ luôn =____="

The Blade bài này.
  19. Cuối giờ có cái mini cycle đẹp quá mà :D

20. LamLT2

LamLT2

446
    281
    bác chốt luôn rồi à?

21. Kicker

Kicker

855
    1,408
    18 12 05 F1812 H1.
    GAP thần thánh đã đóng sau 3 tuần mong đợi

PhanFX bài này.
  22. Mới có 5 nhịp lên, thiếu 3 nhịp xuống anh ạ
    Chốt chứ, đủ 5 sóng lên, đóng cao nhất phiên rồi, cùng lắm mai ATO mở ra thêm 1-2 điểm do sắp đáo hạn mà lại dẫn trước vn30 rồi.

23. Anh nói cái cycle be bé từ 884 lên 888 rồi hồi về 886 đó. Xong cái đó là long đẹp luôn.

Vũ Thái Dương bài này.
  24. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Đôi khi hay không bằng hên cụ ạ.
    Em kéo fibo xuống mốc 3.618 dừng tại 882.4, định đặt 82.6 nhưng nghe cụ dặn ăn ngắn nên trừ hao vào sẵn 83.6 đón sẵn lệnh đóng không ngờ đóng đúng sát đáy.

Đóng xong định Long 84.1 lên mà nghĩ thôi đừng tham, bỏ đó đi họp. Giờ quay lại thấy 94.6 lại nghĩ sao lại kg tham mạnh dạn như hồi sáng đi ^_^

Dạo này em đếm sóng bấn loạn cụ ạ, canh mini 5 lên 3 xuống toàn chạm SL. Thôi thì sóng chiều nào theo chiều đó ăn ngắn tạm trong thời buổi nhiễu nhương.

The Blade bài này.
  25. Cycle đó đẹp mà a, bắt cái đó xong cũng chốt luôn vì nó là mini cycle, mai sẽ lại có tiếp nên chưa cần phải hold. Mai bắt mà đúng cycle thì hold đc
    Đoạn short đóng 83.x là hợp lý rồi, còn đoạn Long là phải bắt cái mini cycle ở 86 ấy ^^

PhanFX bài này.
  26. The Blade

27. The Blade
  28. 2,919
    16,620
    Bác xem timing có ăn được lệnh nào không?

Bình luận mới nhất

• Rudaihue trong Chuyện bên lề 4,435 Xem / 5 Trả lời
  • Nguyen1987 trong Chuyện bên lề 37 Xem / 2 Trả lời
  • Zactini trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 658 Xem / 6 Trả lời
  • susu123 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 11,502 Xem / 129 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...
    0