Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 19/07

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào anh em, hôm nay giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Giá trị giao dịch của thị trường phái sinh giảm 16.15% so với phiên giao dịch trước đó. Khối lượng giao dịch F1907 giảm 60.13%, với 26,981 hợp đồng được khớp lệnh. Khối lượng giao dịch của F1908 đạt 52,992 hợp đồng, tăng 92.22%. Điều này là do hợp đồng VN30F1907 đáo hạn vào ngày hôm nay.

Khối ngoại bán ròng trở lại trong phiên giao dịch ngày 18/07/2019, khi lượng hợp đồng mua vào bán ra đều giảm mạnh so với phiên giao dịch trước đó.

Các hợp đồng tương lai mở cửa giảm điểm và giao dịch giằng co trong phiên sáng. Đến phiên chiều, áp lực bán gia tăng khiến cho các hợp đồng này giảm mạnh và đóng cửa sâu dưới mốc tham chiếu.

Chúc anh em giao dịch thuận lợi nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Lượn trong cái trading range này từ đầu tháng đến giờ cũng được vài vòng rồi, ngon choét. Thấy bở thì đào mãi kkk :D Nhưng anh em cẩn thận hết vòng này là khả năng nó bung đấy :rolleyes:

Lượn trong cái trading range này từ đầu tháng đến giờ cũng được vài vòng rồi, ngon choét. Thấy bở thì đào mãi kkk :D Nhưng anh em cẩn thận hết vòng này là khả năng nó bung đấy :rolleyes:
Vâng thấy nó cũng hẹp hẹp lại bớt rùi :p ai đâu cho đào mãi thế được. Cơ mà...bung lơn or xuống anh :D

3 tuần thị trường đi ngang cũng là 3 tuần mà em thua lỗ, khoản lỗ này đã cuốn trôi thành quả của 1 tuần giao dịch thành công trước đó
tổng kết lại, sau 4 tuần trade em hòa vốn, còn nếu tính cả thuế và phí thì là lỗ nhẹ rồi :(

3 tuần thị trường đi ngang cũng là 3 tuần mà em thua lỗ, khoản lỗ này đã cuốn trôi thành quả của 1 tuần giao dịch thành công trước đó
tổng kết lại, sau 4 tuần trade em hòa vốn, còn nếu tính cả thuế và phí thì là lỗ nhẹ rồi :(
Khi TT nó đi sideway trong trading range thì cứ 2 biên đánh vào như Blade nói đó cụ. Mình sẽ ăn được nhiều lần và sẽ thua 1 lần cuối cùng khi nó break khỏi cái range. Khi đó nếu trình cao và chuẩn thì sẽ dự được cái nhịp break này để đánh theo trend. Nếu không dự được thì sẽ dính cú break này và phải SL. Nhưng dẫu sao ăn mấy vòng rồi thua lại 1 cú SL thì vẫn còn lãi chán cụ ơi.

P/S: Cái này học được của cụ @Vũ Thái Dương :D

Khi TT nó đi sideway trong trading range thì cứ 2 biên đánh vào như Blade nói đó cụ. Mình sẽ ăn được nhiều lần và sẽ thua 1 lần cuối cùng khi nó break khỏi cái range. Khi đó nếu trình cao và chuẩn thì sẽ dự được cái nhịp break này để đánh theo trend. Nếu không dự được thì sẽ dính cú break này và phải SL. Nhưng dẫu sao ăn mấy vòng rồi thua lại 1 cú SL thì vẫn còn lãi chán cụ ơi.

Cơ mà em còn không dự được cái sideway ý bác ạ. Lúc nhận ra thì nó đã chuẩn bị break rồi ạ.:(

Cơ mà em còn không dự được cái sideway ý bác ạ. Lúc nhận ra thì nó đã chuẩn bị break rồi ạ.:(
Sau một nhịp lên (hoặc xuống) mạnh sẽ có một nhịp hồi khá lớn, gọi là AR (Automatical Reaction). Cái nhịp AR này nó sẽ xác định một cái vùng sideway hoặc hay gọi là trading range. Sau đó sẽ là các nhịp ST (secondary test), rồi Upthrust hay Spring. Cái này cụ nên đọc thêm series bài về Wyckoff của cụ @Vũ Thái Dương ở đây để hiểu rõ hơn.

Sau một nhịp lên (hoặc xuống) mạnh sẽ có một nhịp hồi khá lớn, gọi là AR (Automatical Reaction). Cái nhịp AR này nó sẽ xác định một cái vùng sideway hoặc hay gọi là trading range. Sau đó sẽ là các nhịp ST (secondary test), rồi Upthrust hay Spring. Cái này cụ nên đọc thêm series bài về Wyckoff của cụ @Vũ Thái Dương ở đây để hiểu rõ hơn.

View attachment 103572

Đây ạ, tốt nhất là kết hợp cả price action setup, R:R v.v...

Hơm qua cũng mới đọc bài này của các anh, linh voãi :D

Ơ hoa hậu cho target chính xác vậy hả cụ :D
Thế mới là cổ phiếu hoa hậu chứ cụ, hoa hậu bảo lên đến đâu là lái phải đẩy lên đến đấy :D
Còn mình thì hoa hậu bảo lên đến đâu mình target ngay chỗ đấy, thế là dự báo chính xác thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 26 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên