Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 19/09 - Tiếp tục hành trình dang dở

Mình lại short rồi, 966.5 luôn ~~, đầu giờ chiều vào thấy kéo ko nổi, short luôn. Tự nhủ là nếu vượt 67 thì chạy. Cuối cùng về tận 60, tưởng xong rồi, ai ngờ nó còn kéo lên lại 62.8. Lấy lại mất 3 điểm huhu
Bác quyết điểm vào lệnh rất chuẩn!

THIÊN THỜI ĐÃ TỚI:

Mình lại short rồi, 966.5 luôn ~~, đầu giờ chiều vào thấy kéo ko nổi, short luôn. Tự nhủ là nếu vượt 67 thì chạy. Cuối cùng về tận 60, tưởng xong rồi, ai ngờ nó còn kéo lên lại 62.8. Lấy lại mất 3 điểm huhu
Chúc mừng bác và các bác đã S.
Mình cũng S phát 965.5 với tín hiệu phân kỳ MACD trên M5, đặt sẵn target 961 và khớp luôn. :D
Mai đáo hạn rồi, chuyển sang ngâm cứu 1810 thôi bác.
Mê món sóng của bác mà chưa ngâm cứu đc mấy. hihi

Chúc mừng bác và các bác đã S.
Mình cũng S phát 965.5 với tín hiệu phân kỳ MACD trên M5, đặt sẵn target 961 và khớp luôn. :D
Mai đáo hạn rồi, chuyển sang ngâm cứu 1810 thôi bác.
Mê món sóng của bác mà chưa ngâm cứu đc mấy. hihi

View attachment 58700
Hay quá có bác trùng máu, dùng indicator cho nó easy. Đếm sóng lộn hết. Ăn thì ít mà lõm thì nhiều :D:D

Gieo quẻ thì gieo nhưng mà quan điểm của tôi vẫn giống của bác @Vũ Thái Dương bác ạ, vẫn trông chờ tụi cò lái phân phối xong hàng, hôm nay có lẽ là phiên false break, hit stop các short trader.

Em đồng ý quan điểm phiên nay false break. Bịt mắt bịt tai vào thấy là kịch bản giảm hợp lý hơn.

Quẻ Tiết tượng là giảm bớt, cũng có nghĩa là nước lớn tràn ra miệng vực phải ngăn lại. Ba quái Đoài tương sinh cho quái Thuỷ. Nên về ngũ hành thì quái Thuỷ có lực mạnh hơn. Tuy nhiên tượng quẻ này thì lại vì Đoài như cái đầm ngăn nước. Tượng thuần Đoài thì lại là vui vẻ :D Đâu hết cả đầu, loạn!

Đoán là phiên giảm điểm của thị trường, nhưng lực đỡ mạnh không cho chỉ số giảm sâu.

Gieo quẻ thì gieo nhưng mà quan điểm của tôi vẫn giống của bác @Vũ Thái Dương bác ạ, vẫn trông chờ tụi cò lái phân phối xong hàng, hôm nay có lẽ là phiên false break, hit stop các short trader.
Haizzz, phân phối thì nhìn khá rõ, nhưng phân phối kiểu gì lâu vãi chưởng. Lẽ ra đoạn này chỉ nên làm nhanh gọn cho index về 91x-92x để tái tích luỹ. Đằng này cứ dây ra. Phiên hôm qua vol tăng mạnh nhưng giá lại không tăng bao nhiêu cả. Nay mà kéo PS vượt 967 thì mình cũng lạy MMs, chả hiểu các cụ định vẽ cái mô hình gì =___=

View attachment 58767

Em đồng ý quan điểm phiên nay false break. Bịt mắt bịt tai vào thấy là kịch bản giảm hợp lý hơn.

Quẻ Tiết tượng là giảm bớt, cũng có nghĩa là nước lớn tràn ra miệng vực phải ngăn lại. Ba quái Đoài tương sinh cho quái Thuỷ. Nên về ngũ hành thì quái Thuỷ có lực mạnh hơn. Tuy nhiên tượng quẻ này thì lại vì Đoài như cái đầm ngăn nước. Tượng thuần Đoài thì lại là vui vẻ :D Đâu hết cả đầu, loạn!

Đoán là phiên giảm điểm của thị trường, nhưng lực đỡ mạnh không cho chỉ số giảm sâu.
Thế thì coi chừng ứng kịch bản II.C ngắn, đã kết thúc
Hôm qua đi xong V.III.1 và V.III.2a, nay đầu phiên sideway up 2b đi lên tiếp vùng 964 và sau đó là 2c ở 955.
Theo kịch bản này thì chiều thứ 6 bốc đầu vượt 1003 :D

Moá, luận quẻ cứ như xếp hình ý, hào nào cũng đúng, cơ mà bức tranh nó là con rồng, mình ghép thế nào ra mẹ con pikalong @.@

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 36 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên