Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 21/08 - Nhóm ngân hàng gây sức ép lớn

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Chào buổi sáng tốt lành, chúc anh em chứng khoán phái sinh và cơ sở có một ngày giao dịch thuận lợi nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN CẦN CHÚ Ý

+ Nhóm ngân hàng nhiều khả năng sẽ gánh chịu sức ép gia tăng trong phiên, cụ thể là MBB, CTG, VCB, STB và ACB đều đang chịu sức ép lớn.

+ Về phía nhóm dịch vụ tài chính có SSI và VND cũng đang cùng cảnh ngộ. Do đó, hai nhóm tài chính này sẽ tạo sức ép giảm giá cho VNINDEX và cả VN30.

+ Về mặt vĩ mô, nhà đầu tư đang thận trọng chờ đợi kết quả từ cuộc đàm phán thương mại Mỹ - Trung trước khi đưa ra hành động rõ ràng đồng thuận.

+ Trong thời điểm này, các nhóm cổ phiếu dao động trái chiều nhau, cả trong một ngành cũng có các cổ phiếu dao động trái chiều. Do đó, sự rủi ro lúc này đang cao hơn bao giờ hết. Anh em phải hết sức cẩn thận. Canh mua giá thấp, bán giá cao, đặt stoploss phải thật chặt.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Ngày hôm qua làm anh em khá hoang mang, nhiều khi không cầm lòng được mà bị em nó lừa tình.

Hy vọng hôm nay sẽ úp sọt lại em nó. Chúc anh em may mắn nhé. Đặc biệt là bác @LamLT2

GÓC NHÌN KINH DỊCH ỨNG DỤNG THỊ TRƯỜNG PHÁI SINH

Từ ngày hôm nay, tôi sẽ bổ sung thêm phần ứng dụng Kinh Dịch vào phân tích thị trường phái sinh nhằm mục đích tạo thêm nhiều gợi ý cho anh em. Anh em có thể đọc giải trí để đọc bài nhận định thêm phần thú vị hoặc dùng nó làm công cụ tùy thích. Hy vọng nó sẽ là một gợi ý tốt cho anh em kiếm được nhiều tiền hơn.

Để tránh gây khó hiểu và rườm rà, tôi chỉ ghi quẻ bốc và lời bình ngắn gọn.

Thời gian: 21/8 2 giờ 35 phút sáng

Quẻ bốc: Phong Sơn Tiệm, động hào 6

Lời bình: Sự tăng giá trong trường hợp này khá yếu ớt, ngược lại áp lực bán thì rất mạnh. Những ai vào vị thế Long nên cẩn trọng, tốt nhất là nên đứng ngoài chờ thời cuộc. Đặc biệt, hành động theo cảm tính sẽ bị thiệt hại rất lớn trong trường hợp này.

+ Góc nhìn kỹ thuật cho cả thị trường trong tuần này anh em có thể xem tại đây.

>> Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 20/08 - 24/08

+ Còn đây là những kịch bản khả thi mà bác @Vũ Thái Dương chia sẻ với anh em : Link

Anh em cần phân tích cổ phiếu nào trên thị trường chứng khoán (Việt hay nước nào đó) thì xin mời comment bên dưới nhé.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker , @AgraelK @hai lúa, @LamLT2, @Hải Đăng 37 @Stock Thong

Bác @Hailua lặn mất tăm rồi, chắc là trúng vietlott không cần đánh phái sinh nữa rồi.
Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương cho hôm nay.

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Xem thêm:

>> Phân tích phái sinh VN30 - Tuần 20/08 - 24/08

>> Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 20/08 - Áp lực bán trong kênh giá tăng!

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối:
bác @DuongHuy ơi trên TraderViet có tài liệu chung về chứng khoán việt nam không bác. em đang chơi nhưng không có kinh nghiệm gì cả. mong bác chỉ giáo

bác @DuongHuy ơi trên TraderViet có tài liệu chung về chứng khoán việt nam không bác. em đang chơi nhưng không có kinh nghiệm gì cả. mong bác chỉ giáo
Chỉ có kiến thức về phân tích kỹ thuật thôi bác. Kiến thức chung thì chưa có. Để hôm nào rảnh rỗi tôi nhờ bác @The Blade biên soạn lại

xin phép vào chém góp vui:
đầu tiên em xin phép nhận định bên khung D1 trước :

+kết thúc phiên sáng có vẻ giá đã thể hiện đúng tâm lý thị trường, xuất hiện 1 cây inside bar và rất có khả năng giữ như vậy đến cuối ngày, nhiệm vụ của anh em chúng ta là quan sát chờ động thái của các BBs và lắng nghe các tin chính trị. Lời khuyên của em là ko nên trade lệnh trực tiếp ngày hôm nay, chỉ nên ưu tiên lệnh stop hoac limit
+ giá tiến rất gần đến kumo rồi nên vùng này cực kỳ nhạy cảm anh em lưu ý, mặc dù đang trong 1 xu hướng tăng nhỏ nhưng với tình thế bây giờ có thể bẻ gãy xu hướng tăng bât cứ lúc nào bởi vì theo nguyên tắc giá đã chạm kháng cự mạnh là kumo + chikou span trước mặt nó vẫn còn kháng cự + thêm 1 số phân tích chính trị của bác @The Blade thì xác suất down là rất cao, lời khuyên của em cho anh em short là 1 lệnh stop ngay vùng giá 930 dưới chân của cây mother bar.

+Cũng ko nên quá bi quan giá vẫn tồn tại kênh xu hướng tăng nên chúng ta vẫn có quyền kỳ vọng giá sẽ đi lên và phá kumo ở D1, lời khuyên của em là nếu xuất hiện nhưng tín hiệu sau anh em có thể làm 1 lệnh buy dài hạn:

_Tùy pullback ở mức giá nào mà anh em sẽ vào lệnh ở đó
_Tín hiệu vào lệnh ở vùng pullback thì vẫn như những phân tích trước của em:
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận
Happy trading

Đính kèm

378.7 KB · Xem: 2
Mọi người hỗ trợ xem giúp em 2 cổ phiếu VCB và HPG với ạ. Cảm ơn nhiều !

Hôm nay Kinh Dịch đầu tiên lên sóng mà không linh rồi. Chắc cho thêm hai bài nữa rồi gỡ xuống xài 1 mình thôi. :rolleyes:

xin phép vào chém góp vui:
đầu tiên em xin phép nhận định bên khung D1 trước :
View attachment 55385
+kết thúc phiên sáng có vẻ giá đã thể hiện đúng tâm lý thị trường, xuất hiện 1 cây inside bar và rất có khả năng giữ như vậy đến cuối ngày, nhiệm vụ của anh em chúng ta là quan sát chờ động thái của các BBs và lắng nghe các tin chính trị. Lời khuyên của em là ko nên trade lệnh trực tiếp ngày hôm nay, chỉ nên ưu tiên lệnh stop hoac limit
+ giá tiến rất gần đến kumo rồi nên vùng này cực kỳ nhạy cảm anh em lưu ý, mặc dù đang trong 1 xu hướng tăng nhỏ nhưng với tình thế bây giờ có thể bẻ gãy xu hướng tăng bât cứ lúc nào bởi vì theo nguyên tắc giá đã chạm kháng cự mạnh là kumo + chikou span trước mặt nó vẫn còn kháng cự + thêm 1 số phân tích chính trị của bác @The Blade thì xác suất down là rất cao, lời khuyên của em cho anh em short là 1 lệnh stop ngay vùng giá 930 dưới chân của cây mother bar.
View attachment 55389

+Cũng ko nên quá bi quan giá vẫn tồn tại kênh xu hướng tăng nên chúng ta vẫn có quyền kỳ vọng giá sẽ đi lên và phá kumo ở D1, lời khuyên của em là nếu xuất hiện nhưng tín hiệu sau anh em có thể làm 1 lệnh buy dài hạn:
View attachment 55391
_Tùy pullback ở mức giá nào mà anh em sẽ vào lệnh ở đó
_Tín hiệu vào lệnh ở vùng pullback thì vẫn như những phân tích trước của em:
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận
Happy trading

Đồng ý với bác cú BUY dài hạn, bác đọc vol ghê nhỉ. :rolleyes:

Ok, chờ bài ngày mai nhé, mà bác đầu tư hay lướt sóng để còn nhận định cho bác.
Vâng ! Em lướt ạ, em đã có hàng rồi mà không biết nó đi tới đâu vì thấy nhiều người bảo thị trường xấu quá em không biết có nên chốt lời hay hold tiếp . Thank bac !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên