Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 22/08 - Trong rủi có cơ hội

Em an quẻ Mai Hoa lúc 11h30 ra quẻ Tỉnh biến Nhu, Tỉnh là cái giếng khô cạn nước, động hào 1 biến thành quẻ Nhu. Dự là hôm nay cũng không có gì đặc sắc. Giao động biên độ 2-5 điểm thôi ạ, giảm cả ngày có khi đến chiều hồi lên, giảm 1-2 điểm thôi.

Tỉnh biến Nhu của bác theo tôi hiểu là áp lực bên mua khá lớn nhưng vol nhỏ, có thể chiều nay giá được kéo lên lần nữa chăng? Chờ xem.

Đã nhận được Review của bác, cảm ơn bác @The Blade . Có bài đánh giá của bác em cũng giữ hàng yên tâm hơn.

Tuy nhiên nếu VCB có giảm lại thì bác cũng đừng lo vì con này thanh khoản rất nhiều đội lái trong một thời gian ngắn chưa thể gom đủ hàng do đó phải dìm giá lần nữa để hấp thụ hết lực cung trước khi tăng.

Xin phép chém phiên chiều góp vui:
Như hôm qua em đã nhận định, thi trường đã rơi vào trường hợp 2, em nói lên 1 số lý do để các anh em giữ lệnh buy dài hạn ngày hôm nay:
View attachment 55551

+Chikou span đã thoát ra được 2 đám mây và không còn bất kỳ 1 kháng cự nào.
+ Giá đang nằm trên mây => xu hướng tăng
+ Giá nằm trên đường dài hạn 129
_Và thêm 1 tín hiệu để chúng ta co thể kỳ vọng 90% con trend này sẽ phá kháng cự 969 đó là:
Hãy nhìn OBV thời điểm đỉnh cao nhất 969 OBV đạt tầm 52M, nhưng thời điểm cuối phiên sáng nay OBV đã đạt thấp nhất 68M, Nó cho chúng ta biết điều gì?
_Dòng tiền đang vào đã mạnh hơn đỉnh cũ.
_Giá chưa phá đỉnh nhưng dòng tiền vào đã phá đỉnh => 90% giá sẽ phá đỉnh vì OBV và A/D là 2 indicator đi trước thị trường+ thuận trend với giá.
_MA 9+26 đang hội tụ rất đẹp y chang như hôm qua em đã nhận định điểm vàng cho anh em entry là từ 956-960
_Xuất hiện nhưng tín hiệu sau thì anh em vào lệnh
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận.
(p/s Ngày hôm nay thị trường rất thơm nên em kỳ vọng anh em sẽ chiến thằng)
Happy trading

Đ
Nhờ Ad phân tích giúp mã vpb, hiện tại có nên mua vpb ko Ad
Thanks Ad!

Ok, sáng mai sẽ cho bác một bài phân tích về VPB

Đang tính góp vui mà mất điện rồi! :D
Hôm nay 985 VNI đang phản ứng khá tốt và đúng gặp cản thì mang hàng ra táng. Chúng ta có intraday 2 lần break đỉnh và đang có đáy thấp hơn đáy gần nhất. Sau 2h mà không mở high với vol lớn thì consider chúng ta quay lại sideway chờ ổn định tâm lý!
Bác Blade cần vol break đỉnh khoảng bao nhiêu nhỉ? Nay em cần 200tr cho VNI

Đỉnh 1000 quan trọng mà chưa test, nên chắc cần vài phiên, mỗi phiên 250 chai thanh khoản mới hút hết tụi sellers ra. Bác lái VNI đi, tôi tài trợ thêm cho bác thanh khoản để đẩy em nó lên 1200 trở lại. :D

Tuy nhiên nếu VCB có giảm lại thì bác cũng đừng lo vì con này thanh khoản rất nhiều đội lái trong một thời gian ngắn chưa thể gom đủ hàng do đó phải dìm giá lần nữa để hấp thụ hết lực cung trước khi tăng.
Em cũng nghĩ như bác, em nghĩ nó đang bị đè giá để gom, vì em thấy có lệnh vừa mua lên là bị táng xuống ngay, mấy hôm rồi .

Xin phép chém phiên chiều góp vui:
Như hôm qua em đã nhận định, thi trường đã rơi vào trường hợp 2, em nói lên 1 số lý do để các anh em giữ lệnh buy dài hạn ngày hôm nay:
View attachment 55551

+Chikou span đã thoát ra được 2 đám mây và không còn bất kỳ 1 kháng cự nào.
+ Giá đang nằm trên mây => xu hướng tăng
+ Giá nằm trên đường dài hạn 129
_Và thêm 1 tín hiệu để chúng ta co thể kỳ vọng 90% con trend này sẽ phá kháng cự 969 đó là:
Hãy nhìn OBV thời điểm đỉnh cao nhất 969 OBV đạt tầm 52M, nhưng thời điểm cuối phiên sáng nay OBV đã đạt thấp nhất 68M, Nó cho chúng ta biết điều gì?
_Dòng tiền đang vào đã mạnh hơn đỉnh cũ.
_Giá chưa phá đỉnh nhưng dòng tiền vào đã phá đỉnh => 90% giá sẽ phá đỉnh vì OBV và A/D là 2 indicator đi trước thị trường+ thuận trend với giá.
_MA 9+26 đang hội tụ rất đẹp y chang như hôm qua em đã nhận định điểm vàng cho anh em entry là từ 956-960
_Xuất hiện nhưng tín hiệu sau thì anh em vào lệnh
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận.
(p/s Ngày hôm nay thị trường rất thơm nên em kỳ vọng anh em sẽ chiến thằng)
Happy trading

Bác phân tích quá kỹ rồi, không comment gì thêm, nhưng nếu là tôi sẽ vào 955 để mua cho rẻ. Cây nến cuối là cây panic.

Em cũng nghĩ như bác, em nghĩ nó đang bị đè giá để gom, vì em thấy có lệnh vừa mua lên là bị táng xuống ngay, mấy hôm rồi .

Con này phải mấy anh lái liên minh mới chơi nổi, hiện tại seller quá nhiều chắc do bị kẹp ở 64. VCB phải cần 5 triệu thanh khoản nữa.

Nếu mấy ngày sau mà về 60 kèm thanh khoản thấp là hết sellers, lúc đó mua thêm 1 ít cũng được.

Con này phải mấy anh lái liên minh mới chơi nổi, hiện tại seller quá nhiều chắc do bị kẹp ở 64. VCB phải cần 5 triệu thanh khoản nữa.

Nếu mấy ngày sau mà về 60 kèm thanh khoản thấp là hết sellers, lúc đó mua thêm 1 ít cũng được.
có 1 cây vol 4tr tại vùng đỉnh 63.5, chắc phải như bác nói 5tr mới quét đi hết được, mà bác xem Bands trên của nó rất sát mà đang bẻ ngang ra rồi không biết có phải là cản mạnh không ?

Không khác đâu cụ ơi, mình vẽ H1 thì giá sẽ lên tiếp, để a em hold Long khỏi lăn tăn. Vào M5 thì sẽ có điều chỉnh, nhưng theo mình thì vài điểm này không đáng lăn tăn, để đội lái họ kiếm chác tí từ NĐT overtrade.
Dự đoán là mặt hàng này sẽ về 54.5 bật lên lại vào chiều nay. Các cụ cứ yên tâm nhé.
View attachment 55546
Chúc mừng các anh em đã giữ bình tĩnh Long 954.5 (dù lái có lố thêm 1 điểm thì anh em cũng đã bỏ túi nhẹ nhàng 2.5 điểm nhẹ nhàng cuối phiên)
Anh em nào hold Long nay mất 1.5 là hơi ngoài ý muốn 1 tẹo, thôi mai lái trả lại ae cả vốn lẫn lời nha huhu :((

Tỉnh biến Nhu của bác theo tôi hiểu là áp lực bên mua khá lớn nhưng vol nhỏ, có thể chiều nay giá được kéo lên lần nữa chăng? Chờ xem.

Đúng rồi anh. Hào 1 động nên lực yếu, thế nên em mới dự đoán là giá đóng cửa vẫn thấp hơn ngày hôm qua. Mặt khác là quẻ phản ngâm nên đảo chiều tăng ở cuối phiên. Quẻ Nhu tuy triện là "Minh châu xuất thổ" nhưng xem ra ứng quẻ với chuyện mới nhú lên mặt đất chút chút thôi. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên