Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 23/08 - Vẫn chưa đồng thuận !

Ok bác lần sau em sẽ đăng thêm hình cho mọi người dễ hình dung, còn cái MP em cũng muốn dùng lắm mà hình như dành cho CK thì tìm không thấy. Em thấy trên phần mềm AmiBroker có 2 công cụ là Volume At Price và Volume At Price Multi, Nhìn thì giống VP mà MP, bác @The Blade xem giúp em 2 công cụ này là gì và có dùng được không nhé
View attachment 55780

Nó đó, MP miễn phí duy nhất nhưng nó tính theo giá tick volume, nhiều khi chưa chính xác lắm nếu có biến động gì đó bất thường thì mình không thể biết được. Thôi thì xài đỡ.

Tôi xài cái này với làm dữ liệu bằng tay.

Trước em đi tán gái cũng ra quẻ này, cái lời bình hào 1 hình như đại ý là "kiếm cái khác đi". Sau 2 đứa không nhìn mặt nhau luôn, coi như chưa hề quen biết @.@

Quẻ này Thê Tài phục mất, hào biến khắc hào động xem ra dòng tiền hôm nay vẫn chưa xuất hiện đâu bác ạ :(

Hôm qua e lấy cái giờ bác hỏi phiên chiều để an quẻ đấy chứ, hôm qua e đặt sẵn L954 nên cũng ko dám tự an quẻ vì sợ không khách quan :))

Bây giờ có 2 người an quẻ sẽ khách quan hơn. Kể ra hôm nay quẻ Kiển cũng đúng đấy chứ nhỉ, ít ra là nửa phiên sáng.

Bác tán gái mà cũng gieo quẻ à, chuyên gia kinh nghiệm mấy năm rồi, khai mau.

Bây giờ có 2 người an quẻ sẽ khách quan hơn. Kể ra hôm nay quẻ Kiển cũng đúng đấy chứ nhỉ, ít ra là nửa phiên sáng.

Bác tán gái mà cũng gieo quẻ à, chuyên gia kinh nghiệm mấy năm rồi, khai mau.

Em gieo quẻ để chiêm nghiệm mà, cơ mà số nhọ toàn ra quẻ xịt :((

Để từ sáng mai, lúc bắt đầu mở cửa thị trường em lấy quẻ Mai Hoa rồi thống kê tỷ lệ. Cái món này lúc gieo quẻ bị động tâm việc khác thôi thì quẻ cũng không ứng, thế mới ác @.@

Nếu nói theo diễn biến thị trường hôm nay, thì phe Mua ứng với Thuỷ thượng quái, Bán là Sơn hạ quái, Thuỷ ở ngôi thượng chiếm ưu thế tuy nhiên Sơn thổ khắc Thuỷ nên tuy ở ngôi thượng quái nhưng không chiếm được ưu thế. Sơn thổ biến Hoả, về sau Thuỷ khắc hoả thắng thế làm quả đẩy giá vượt 960. Ngày Đinh Hợi thuộc Thuỷ thì Thuỷ có lực thắng thế... Còn cái đoạn dưới giá bị đè về 960.6 thì chịu không luận được. Quay ra luận theo Lục Hào thì ứng với đoạn này. Hào 1 động là lực còn yếu, Hào Thê Tài bị phục mất nên tiền chưa vào :v

Đấy, em ghét món này ở chỗ sự việc xong rồi luận kiểu gì cũng ra :))

Vũ sao vẽ sóng 3 và 5 giữ dằn vậy?
Thuyết minh cho bác dễ hình dung:
Khung H1:

Khung M5

Cùng trong topic này, mình đã dự đoán giá sẽ lên đến vùng 973.5 trước khi điều chỉnh.
Khung H1, ngay từ đầu tuần, mình đã dự báo 2 kịch bản có thể xảy ra, được xác nhận bởi VNindex trong tuần thì kịch bản tăng sáng hơn, kịch bản giảm tạm thời lại bị delay cho đến khi có đủ điều kiện hình thành.
Với kịch bản tăng, mình đánh giá TT đang trong giai đoạn cuối (Giai đoạn 5) của sóng Motive V.I với sóng 1, 2 đã hình thành như hình vẽ và TT đang hoàn thành nốt sóng 3 (V.1.5.3 - khỏi nhớ mất công, chỉ cần nhớ đây là giai đoạn 3).
Dựa vào sóng 1,2 theo EWP, dự phóng 3 sẽ kết thúc trong vùng 961.7 - 973.5. Thông thường thì 3 sẽ kết thúc tại 973.5 vì 3 được mệnh danh là máy in tiền của người đầu cơ cổ phiếu.
Zoom in sóng 3, bắt đầu từ 21/8 với sóng 3.1, 3.2, 3.3, 3.4 đã hình thành rất đẹp. Riêng giai đoạn 3.1 đến 3.3 thì mãi đến khi giá break lên khỏi 951.5 mình mới xác nhận đc vào sóng tăng V.1.5 nên đoạn đấy bỏ lỡ kha khá điểm từ đáy 42.6, bị SL 1 ít từ 47 lên 51.5 nhưng ăn trọn 51.5 lên 60.
Giai đoạn 3.4 mình cũng đã dự báo chính xác giá về 954.5 rồi mới bật lên trở lại, cũng như sáng đã dự báo 3.5 buổi sáng sẽ hơi quái dị với kịch bản a cũng đã thành công.
Dựa vào 3.1, 3.3, 3.4, mình dự phóng đc 3.5 sẽ kết thúc trong vùng 964.5 - 971.3
Dựa vào 3.5.(i) và 3.5.(ii) mình dự phóng đc 3.5.(iii) sẽ kết thúc trong vùng 962.1 - 966
Trùng hợp, level 1.382 của sóng 5.(iii) trùng với level 1 của dự phóng kết thúc sóng 5, ở 964.5
=> Mình cho rằng khả năng rất cao 5.(iii) sẽ kết thúc ở đó theo đúng kịch bản và lùi về vào phiên 24/8 theo 5.(iv). Thế mà chỉ thiếu 1 điểm nữa là hit TP, nó lại quay đầu.
Do 5.(iii) cũng đã thỏa mãn các điều kiện kết thúc (Số lượng sóng con, Target) nên mình ko lạc quan cho rằng ngày mai nó đi tiếp sóng 5.(iii) mà sẽ đi 5.(iv)
Sóng (iv) theo như kết thúc phiên hôm nay thì hẳn là đã kết thúc (iv).a, sáng mai tăng nhẹ theo (iv).b lên vùng loanh quanh 962 và sau đó tiếp tục điều chỉnh theo (iv).c về đến 956-957 rồi vào 5.(v) kết thúc đâu đó trên 964.5.
Với điều kiện TT đang xoay trụ kéo chỉ số thế này, mình không cho rằng giá có thể tiến về target ban đầu ở 973.3, tuy nhiên, không gì là không thể, và mình hoàn toàn có thể đếm sai. Nhưng chiến lược phù hợp nhất cho anh em là:
- Chốt lời Long ở vùng 962-963
- Long lại ở vùng 956-957

Đính kèm

172.6 KB · Xem: 3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 842 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,169 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,918 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,465 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên