Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 24/04

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Xin chào anh em, hôm nay giao dịch thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Hôm nay kèo xỉu và kèo tài nha anh em. Timing 10h45 và 14h00.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo@Tu Thân@truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.
-------------
Cảnh báo rủi ro: giao dịch chứng khoán phái sinh tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi người, trader cần cân nhắc cẩn thận trước khi tham gia. Mọi thông tin và quan điểm trong bài phân tích này chỉ mang tính chất chia sẻ miễn phí, không nhằm mục đích hô hào, xúi giục hay dụ dỗ mua bán dịch vụ. Do đó tác giả không chịu trách nhiệm về bất cứ thua lỗ nào của trader.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
TraderViet im ắng = sideway = hay bà con bắt đầu chán PS rồi :confused:

Tự nhiên nhìn giá cứ chạy 1 điểm lại phải chịu một đống lệnh chặn ở các mốc chẵn 68, 69, 70 làm em nhớ lại bộ phim hồi nhỏ rất thích xem là "Trên Từng Cây Số", qua mỗi 1km là có một lính cảm tử đứng chốt chặn kìm bước cả đoàn quân lại các cụ ạ. Kiểu này khó mà chạy đâu xa được :D

TraderViet im ắng = sideway = hay bà con bắt đầu chán PS rồi :confused:

Tự nhiên nhìn giá cứ chạy 1 điểm lại phải chịu một đống lệnh chặn ở các mốc chẵn 68, 69, 70 làm em nhớ lại bộ phim hồi nhỏ rất thích xem là "Trên Từng Cây Số", qua mỗi 1km là có một lính cảm tử đứng chốt chặn kìm bước cả đoàn quân lại các cụ ạ. Kiểu này khó mà chạy đâu xa được :D
Không chạy lên được ắt là sẽ chạy xuống :D

VNINDEX đã đi đến đoạn cuối của sóng C5 nên khả năng đảo chiều ngay đầu giờ phiên chiều là rất cao. Theo lý thuyết sóng EWP thì sau một sóng đẩy 5 sóng thì con sóng tiếp theo có 2 khả năng, một là sóng điều chỉnh abc, hai là sóng đẩy 5 sóng nếu như con sóng đẩy trước đó là sóng kết thúc của 1 xu hướng điều chỉnh.

Nhưng bất luận thế nào, ít nhất ta cũng có thể trông đợi 1 nhịp giảm gồm tối thiểu 3 sóng. Nó có thể là ABC, cũng có thể là sóng 123 nằm trong 1 con sóng đẩy xuống. Tốt nhất là nên cover lệnh short sau khi đi hết sóng C (hoặc sóng 3), rồi đánh giá lại tình hình và cập nhật lại việc đếm sóng.

bác @Cybertron phân tích rất hay, em cũng đồng quan điểm với bác là thị trường mà đại diện là VN-Index sẽ sớm điều chỉnh trở lại :D

Để mình phán thêm cho các bác tự tin nhé

Với đồ thị này, khả năng vnindex sớm gặp lại 1000 :D
Mời các bác vào thưởng thức VTD indicator :D

Không chạy lên được ắt là sẽ chạy xuống :D
Như hôm qua, xử nhau băng Gap buổi trưa rồi cụ ạ :|

Chắc em bỏ daytrade đây, chứ cứ ATO, ATC giờ lại quay lại GAP trưa còn trong giờ giao dịch lình xình 1-2đ nhảy vào chủ yếu mất phí.

Chắc em bỏ daytrade đây, chứ cứ ATO, ATC giờ lại quay lại GAP trưa còn trong giờ giao dịch lình xình 1-2đ nhảy vào chủ yếu mất phí.
từ hồi mà nó thu thêm 3 loại phí: quản lý vị thế (3k/hđ), phí qua đêm (3k/hđ/đêm) và phí quản lý tiền ký quỹ (400-2000k/tháng) là em bỏ trade trong ngày rồi bác ạ, giờ toàn swing trading tầm 3-5 ngày :D

Bọn nó đánh láo lên thế chứ VNI tụt áp rồi, tệ gì cũng phải correct khoảng 30% cái nhịp lên vừa rồi để thở chứ cụ. Oánh nhẹ cái nhịp giảm ấy kiếm ít điểm là được rồi. Càng kéo lên short càng sướng cụ ạ :D

từ hồi mà nó thu thêm 3 loại phí: quản lý vị thế (3k/hđ), phí qua đêm (3k/hđ/đêm) và phí quản lý tiền ký quỹ (400-2000k/tháng) là em bỏ trade trong ngày rồi bác ạ, giờ toàn swing trading tầm 3-5 ngày :D
Mình hơi nhát swing đoạn này bác ạ. Như mấy hôm nay hold Long có cơ hội, nhưng Hold Long khi Mỹ lập đỉnh lịch sử vs VN đang gần đáy của năm, sau đỉnh ai biết là gì? chỉ cần tối bên kia drop 3%-4% là bên này đạp theo nên dễ có ngày lời Long 5-10đ nhưng mở mắt ra rớt 50-70đ lắm bác :D

Bọn nó đánh láo lên thế chứ VNI tụt áp rồi, tệ gì cũng phải correct khoảng 30% cái nhịp lên vừa rồi để thở chứ cụ. Oánh nhẹ cái nhịp giảm ấy kiếm ít điểm là được rồi. Càng kéo lên short càng sướng cụ ạ :D
Vãi anh, momentum đang mạnh mà sọc gì anh :confused:

Vãi anh, momentum đang mạnh mà sọc gì anh :confused:
Anh đã sọc đâu, chỉ là đang canh cái nhịp correction thôi. Khi nào nó correct có tín hiệu mới sọc chứ :D Mà chắc cũng không ăn nhiều được đâu, cái nhịp correction này nó sideway là chính vì đã đi vào trong mây Kumo trên khung H1 rồi. Nếu sọc chắc cũng sọc chút chút thôi.

Anh đã sọc đâu, chỉ là đang canh cái nhịp correction thôi. Khi nào nó correct có tín hiệu mới sọc chứ :D Mà chắc cũng không ăn nhiều được đâu, cái nhịp correction này nó sideway là chính vì đã đi vào trong mây Kumo trên khung H1 rồi. Nếu sọc chắc cũng sọc chút chút thôi.
Tình nghi 5.1 ahihi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên