Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 24/08 - Sự thận trọng quay lại?

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,920
Chào buổi sáng tốt lành, chúc anh em chứng khoán phái sinh và cơ sở có một ngày giao dịch thuận lợi nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN CẦN CHÚ Ý

+ Tuy đi lên nhưng VN30-Index giằng co mạnh, các cổ phiếu có sự phân hóa, động lực của thị trường cơ sở đến từ một số mã nhất định chứ không phải toàn thị trường. Khả năng rung lắc trong phiên sẽ tiếp tục diễn ra, ai hold gì thì nên hết sức cẩn thận.

+ Họ nhà Vin như VHM, VIC và VRE trở thành nhân tố tạo cho thị trường thêm 4 điểm nhờ công bố định hướng phát triển chiến lược... Tin tốt vậy là sự cảnh báo cho những ai nắm giữ 3 em này. Chúng ta nên cẩn thận.

+ Vùng 940 - 907 vẫn là vùng chiến sự mà hai phe bò gấu vẫn đang rất e dè nhau. Bên đây tăng sẽ có bên kia đạp xuống.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

GÓC NHÌN KINH DỊCH ỨNG DỤNG THỊ TRƯỜNG PHÁI SINH

Thời gian: 11h59' ngày 23/08

Quẻ Bác biến Mông

Lời bình: ôi quẻ này chắc để chuyên gia @sanguyen1911 cho lời bình, tôi không dám bình vì quẻ này này xấu quá, mười phần thua chín phần rồi.

PHÂN TÍCH CỔ PHIẾU THEO YÊU CẦU - FPT

Công ty FPT được là Bluechip hàng đầu trên thị trường chứng khoán Việt Nam. Doanh nghiệp có nền tảng cơ bản tốt, kinh doanh ổn định và được chọn cùng với HPG để phát hành chứng quyền trong thời gian sắp tới.

Do đó, đây là cổ phiếu dùng để đầu tư lâu dài.

Xét về mặt kỹ thuật, xu hướng tăng của FPT đã hình thành rõ ràng sau một giai đoạn đạp giá gom hàng thấy rõ. Đây là lúc để trade FPT.

Anh em cần phân tích cổ phiếu nào trên thị trường chứng khoán (Việt hay nước nào đó) thì xin mời comment bên dưới nhé.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker , @hai lúa, @LamLT2, @Hải Đăng 37 @Stock Thong @ILOVETA

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương cho hôm nay.

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Quẻ ra xấu rồi thì hôm nay cứ mặc định (iv).a,b,c mà chiến thoai, ai ôm Long, chút lên lại 61-62 chốt rồi short xuống (Nhớ quan sát các thể loại indicator ko có bị hố nha)

Anh đang hold lệnh L ah? Khả năng hôm nay mấy ông thần short cho về hỗ trợ cứng rồi mới bật lên lại được @.@

Xin phép vào chém góp vui:
Nhận định phái sinh ngày 24.3.2018
KIÊN NHẪN LÀ VÀNG.

_Hôm nay em sẽ tập trung vào chart lớn là H1. Thị trường đã vào thế khó chịu ở chart nhỏ nên hôm nay em chi phân tích chart lớn.
_Ở chart M15, M30 giá sideway rất khó chịu gây khó khăn cho anh em day trading, vấn đề của anh em bây giờ là phải kiên nhẫn, k nên nóng vội ăn ngắn trong thời điểm này. Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra khốc liệt
_ em sẽ phân tích 1 số điểm để cho anh em thấy các BBs đang mua vào và đang hấp thụ hết seller.
+CMF tăng 1 mạch từ -0.2 lên 0.22. Tín hiệu này cho chúng ta biết điều gì ? Các BBs đang gom hàng.
+Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra.

+Anh em thấy sau 1 vài giờ KL tăng mạnh đột nhiên giảm dần, tín hiệu này cho chúng ta thấy BBs đang hấp thụ hết Seller, giá bên chart nhỏ sideway chứng tỏ lực phe Bear vẫn còn mạnh nên công việc của chúng ta là CHỜ 1 CÂY BAR XÁC NHẬN BULL THẮNG CUỘC
_Góc phân tích Ichimoku:

Góc nhìn ichimoku cho chúng ta củng cố thêm kỳ vọng phe Bull sẽ thắng cuộc.
+ Chikou span đã thoát ra khỏi đường giá và ko còn bất kỳ lực cản nào
+ Span A nằm trên Span B.
+ Đường giá trên mây kumo
+ Quan trọng nhất 2 MA đã hội tụ pullback trên mây kumo.
+ dự đoán của em trong vòng 9 đến 17 cây nến H1 giá sẽ đi lên.
Góc nhìn xu hướng

_Đỉnh sau cao hơn đỉnh trước
_Đáy sau cao hơn đáy trước
==> Xu hướng đã rõ ràng, anh em chỉ cần canh tùy theo Fibo mà entry thôi.
Tín hiệu entry của em vẫn như cũ, vừa là tín hiệu entry vừa xác nhận phe Bull thắng cuộc;
Xuất hiện nhưng tín hiệu sau thì anh em vào lệnh
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận.
(p/s kiên nhẫn là vàng)
Happy trading

Kết thúc 1 ngày chả hiểu cái gì cả, sóng sánh vẽ ra xong cứ thấy sai sai, cũng may trading plan ko khó, kéo lên lần 1 chốt Long 61, kéo lên lần 2 RSI cho divergence short luôn 62. Chốt trước ATC ~~

Vẽ sóng ko biết có valid hay ko nữa

Kết thúc 1 ngày chả hiểu cái gì cả, sóng sánh vẽ ra xong cứ thấy sai sai, cũng may trading plan ko khó, kéo lên lần 1 chốt Long 61, kéo lên lần 2 RSI cho divergence short luôn 62. Chốt trước ATC ~~

View attachment 55897

Vậy là quẻ hôm nay linh nghiệm rồi, vì phân tích invalid hết. Bởi vậy bóc quẻ này lên xong ngày hôm nay không trade luôn.

Xin phép vào chém góp vui:
Nhận định phái sinh ngày 24.3.2018
KIÊN NHẪN LÀ VÀNG.
View attachment 55864

_Hôm nay em sẽ tập trung vào chart lớn là H1. Thị trường đã vào thế khó chịu ở chart nhỏ nên hôm nay em chi phân tích chart lớn.
_Ở chart M15, M30 giá sideway rất khó chịu gây khó khăn cho anh em day trading, vấn đề của anh em bây giờ là phải kiên nhẫn, k nên nóng vội ăn ngắn trong thời điểm này. Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra khốc liệt
_ em sẽ phân tích 1 số điểm để cho anh em thấy các BBs đang mua vào và đang hấp thụ hết seller.
+CMF tăng 1 mạch từ -0.2 lên 0.22. Tín hiệu này cho chúng ta biết điều gì ? Các BBs đang gom hàng.
+Cuộc chiến Bear Bull đang diễn ra.
View attachment 55874
+Anh em thấy sau 1 vài giờ KL tăng mạnh đột nhiên giảm dần, tín hiệu này cho chúng ta thấy BBs đang hấp thụ hết Seller, giá bên chart nhỏ sideway chứng tỏ lực phe Bear vẫn còn mạnh nên công việc của chúng ta là CHỜ 1 CÂY BAR XÁC NHẬN BULL THẮNG CUỘC
_Góc phân tích Ichimoku:

Góc nhìn ichimoku cho chúng ta củng cố thêm kỳ vọng phe Bull sẽ thắng cuộc.
+ Chikou span đã thoát ra khỏi đường giá và ko còn bất kỳ lực cản nào
+ Span A nằm trên Span B.
+ Đường giá trên mây kumo
+ Quan trọng nhất 2 MA đã hội tụ pullback trên mây kumo.
+ dự đoán của em trong vòng 9 đến 17 cây nến H1 giá sẽ đi lên.
Góc nhìn xu hướng
View attachment 55879

_Đỉnh sau cao hơn đỉnh trước
_Đáy sau cao hơn đáy trước
==> Xu hướng đã rõ ràng, anh em chỉ cần canh tùy theo Fibo mà entry thôi.
Tín hiệu entry của em vẫn như cũ, vừa là tín hiệu entry vừa xác nhận phe Bull thắng cuộc;
Xuất hiện nhưng tín hiệu sau thì anh em vào lệnh
+ Narrow bar + VL thấp
+ Outside bar
+ Absorbed + nến xác nhận
+ Reversal up-trust + nến xác nhận.
(p/s kiên nhẫn là vàng)
Happy trading

Ủa bác coi chart nào mà cây nến chỉ có giá đóng cửa không hay vậy ?

Cái bác phân tích dành cho 1 tuần thì hợp lý.

Góp ý: BBs đã gom hàng xong, giờ đang test hàng ở mấy mã blue trước khi đẩy chỉ số lên. VCB test thất bại nên vẫn sẽ gom tiếp cho hết sellers

Góp ý: BBs đã gom hàng xong, giờ đang test hàng ở mấy mã blue trước khi đẩy chỉ số lên. VCB test thất bại nên vẫn sẽ gom tiếp cho hết sellers
Phiên chiều thấy VCB kéo lên mà không thành công bị bán mạnh nên cuối phiên nó buông luôn, em coi thanh khoản tuần này thì khối lượng tập trung vùng 61.8 - 62.3.

Em coi o fireant do bac. hihi du doan theo ichi 9 toi 17 cay nen 1 tuan la phai r. Volume em chua cung lam co gi bac cu gop y chinh sua them

Phiên chiều thấy VCB kéo lên mà không thành công bị bán mạnh nên cuối phiên nó buông luôn, em coi thanh khoản tuần này thì khối lượng tập trung vùng 61.8 - 62.3.

Nhân dịp sellers vẫn còn nhiều, tức là vẫn còn cơ hội để vào hàng. VCB tôi đang chờ về 60 hoặc thấp hơn để gom từ từ.
Nếu không kịp thì phải gom SSI để ăn sóng gián tiếp từ VCB.

Em coi o fireant do bac. hihi du doan theo ichi 9 toi 17 cay nen 1 tuan la phai r. Volume em chua cung lam co gi bac cu gop y chinh sua them

Góp ý cho bác rồi đó. VCB nó có trọng lượng với chỉ số VNI. Bác nhìn VCB là ra VNI.

Bác bật chart VCB lên có phát hiện ra lực cung đang còn rất mạnh không ?

View attachment 55897

Sao bác vẽ sóng mà tôi nhìn ra mô hình head and shoulders. Nguy hiểm rồi. :rolleyes:

Góp ý cho bác rồi đó. VCB nó có trọng lượng với chỉ số VNI. Bác nhìn VCB là ra VNI.

Bác bật chart VCB lên có phát hiện ra lực cung đang còn rất mạnh không ?
lực cung xem như thế nào vậy @The Blade , chỉ giáo giúp em với, cuối phiên nay em thấy VCB ko đỡ giá ATC, cây vol hôm nay tăng so với 2 phiên trước, nếu em đoán đúng thì tuần sau nó sẽ chạy còn phiên nay là phiên giũ cung nên ATC nó ko đỡ giá. Nhưng em thấy chỉ số VNI không ổn lắm nên cũng đang phân vân.

Chua bac nho bac thong nao em phat

lực cung xem như thế nào vậy @The Blade , chỉ giáo giúp em với, cuối phiên nay em thấy VCB ko đỡ giá ATC, cây vol hôm nay tăng so với 2 phiên trước, nếu em đoán đúng thì tuần sau nó sẽ chạy còn phiên nay là phiên giũ cung nên ATC nó ko đỡ giá. Nhưng em thấy chỉ số VNI không ổn lắm nên cũng đang phân vân.

Gửi hai bác, hai bác cho thêm bình luận nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên