Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 25/09 - Xuất hiện rung lắc

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào anh em, chúc anh em nhà chứng khoán cơ sở và phái sinh một ngày giao dịch vui vẻ và nhiều thuận lợi nhé.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1809

Anh em cứ thắc mắc là tôi cứ thích nhận định giá sẽ giảm trong khi nó vẫn cứ tăng ầm ầm. Như vậy là có phải quá cố chấp không.

Lý do là bởi vì tôi ngày này qua ngày nọ càng nhận được càng nhiều tín hiệu cho thấy giá sẽ đảo chiều, từ chỉ báo thông thường cho đến VSA. Do đó, tôi không thể không cảnh báo anh em về một xu hướng giảm sắp xảy ra. Chỉ là thời điểm khi nào thì không biết chính xác.

Lần này tôi vẫn bảo lưu quan điểm đó, thị trường sẽ sớm đảo chiều, anh em nên cẩn thận. Không nên Long tiếp nữa.

Một khi những tín hiệu kia bị phủ nhận hết thì tôi mới có thể nghiêng về vị thế Long được.
Nhưng để khách quan, tôi sẽ đưa ra hai kịch bản cho anh em lựa chọn.

Mời họa sĩ Elliott @Vũ Thái Dương vẽ vời cho ngày hôm nay.

Mời thầy bói @sanguyen1911 cho một quẻ.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view và cho một quẻ Tarot.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @Stock Thong@ILOVETA @nvquang3i@thuyloan1990@maker@trader @HuyVT @Trung1987 @Dũng1997

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Xem thêm:

>> Kiến thức cơ bản về chứng khoán phái sinh VN30 cho trader mới (Phần 2)

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Xin phép vào chém gió góp vui
_Hôm nay đơn giản thôi nha anh em, hôm nay em chỉ nhắc lại thôi còn anh em nào muốn biết chi tiết xem bài của em ngày hôm qua.
_Có thể chúng ta chuẩn bị đón 1 đợt sóng hiệu chỉnh của BBs gây ra, nên sẽ có những vùng chúng ta cân nhắc.

Thanh cuối phiên hôm qua biên độ rất cao nhưng hãy lưu ý, chỉ là 1 cây Doji thôi và volume giảm, nên thanh này cũng được xem là thanh Up-Thrust.

Đó là toàn bộ nhận định của em ngày hôm nay.
+Chi tiết sâu em đã post ngày hôm qua, ae nào muôn biết chi tiết có thể tham khảo bài hôm qua
Happy trading

Mình nghiêng về quan điểm thận trọng (Như trong review tuần)

Phân tích sóng đang cho thấy nhiều điểm không phù hợp với lý thuyết.
Đoạn này phải hết sức thận trọng với bull/bear trap của các đội lái nhé

Quẻ bài Tarot
******CẨN THẬN BỊ LÀM THỊT*****
_Thị trường hôm nay diễn biến thế nào ??

[Broken External Image]:http://tarot.vn/wp-content/uploads/2014/10/Seven-of-Swords-icon.png
+Lá này biểu thị cho tính xảo trá, mưu đồ thực hiện một việc đen tối, như trong hình anh em thấy 1 gã đàn ông đang cố gắng lấy hết tất cả các thanh kiếm và bỏ chay đi, khi chay ông ta để lại 1 nụ cười. Nên hôm nay anh em Long cẩn thận lời khuyên của em là hãy TP hết và chờ sóng hiệu chỉnh

Xin phép vào chém gió góp vui
_Hôm nay đơn giản thôi nha anh em, hôm nay em chỉ nhắc lại thôi còn anh em nào muốn biết chi tiết xem bài của em ngày hôm qua.
_Có thể chúng ta chuẩn bị đón 1 đợt sóng hiệu chỉnh của BBs gây ra, nên sẽ có những vùng chúng ta cân nhắc.
View attachment 59327
Thanh cuối phiên hôm qua biên độ rất cao nhưng hãy lưu ý, chỉ là 1 cây Doji thôi và volume giảm, nên thanh này cũng được xem là thanh Up-Thrust.
View attachment 59328
View attachment 59329
Đó là toàn bộ nhận định của em ngày hôm nay.
+Chi tiết sâu em đã post ngày hôm qua, ae nào muôn biết chi tiết có thể tham khảo bài hôm qua
Happy trading

Dải đèn xanh, đèn đỏ, đèn vàng là phương pháp gì vậy bác?

Bác @The Blade cao thủ vào lệnh - trực tiếp diễn biến các lệnh long short trong phiên vào topic này đi bác, để anh em online học tập và đi theo bác :)

Hôm nay bác có vào hàng không ?
Mình vào HDB hôm thứ 5 rồi. Nay PS Long 81 từ sáng rồi ngồi đọc diễn biến giao dịch chứ ko ra vào mấy.
Các tín hiệu cho cứ loạn hết cả lên, tin xấu ra mà TT ko giảm giá mấy, cứ treo đấy trong khi Vol vẫn ra đều. Chả hiểu là Vol này ở đâu, của ai mà cứ ra hoài

Bác @The Blade cao thủ vào lệnh - trực tiếp diễn biến các lệnh long short trong phiên vào topic này đi bác, để anh em online học tập và đi theo bác :)

Day trade thì thực sự không có thời gian để canh bác ạ, có mỗi thời gian nghỉ trưa thì thị trường không chạy.

Nên bù lại tôi có mấy kèo cổ phiếu cho anh em đánh theo khung D1 đó. Còn nếu vô tình có tín hiệu nào chắc chắn bên phái sinh sẽ post lên đây ngay.

Day trade thì thực sự không có thời gian để canh bác ạ, có mỗi thời gian nghỉ trưa thì thị trường không chạy.

Nên bù lại tôi có mấy kèo cổ phiếu cho anh em đánh theo khung D1 đó. Còn nếu vô tình có tín hiệu nào chắc chắn bên phái sinh sẽ post lên đây ngay.
Kèo cổ phiếu ở đâu vậy bác?

Lâu lâu có con VCB hay SSI, HDB gì đó tôi post trên comment, anh em theo dõi bình luận sẽ để ý. Hiện tại giờ phải chờ rồi bác, có kèo sẽ gửi cho các bác.
à em cũng có đọc. Tưởng bác có topic riêng nữa cơ :)
Em đang giữ DXG và DIG.
Hôm trước thấy LDG đẹp quá mà bỏ để chọn DXG, rõ phí. chẹp

TT đoạn này vận động kiểu j ấy, test cung nhìn như test failed liên tục. Long and Hold cũng ko yên.
Bác nào có cao kiến j không?

TT đoạn này vận động kiểu j ấy, test cung nhìn như test failed liên tục. Long and Hold cũng ko yên.
Bác nào có cao kiến j không?

Mình cố tìm một tín hiệu giá tăng cũng không có, nhưng giá vẫn cứ tăng. Thật sự hoang mang.

Đoạn này phải nói cực kỳ khó chịu, mình kỳ vọng giảm mà thực sự cũng nghi ngờ vào khả năng. Nhưng vẫn nhất quyết là chờ Short bác à.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên