Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 25/09 - Xuất hiện rung lắc

à em cũng có đọc. Tưởng bác có topic riêng nữa cơ :)
Em đang giữ DXG và DIG.
Hôm trước thấy LDG đẹp quá mà bỏ để chọn DXG, rõ phí. chẹp

LDG ổn định hơn bác, DXG có nguy cơ bất ổn về yếu tố cơ bản. Nếu bác chọn được điểm mua LDG thì ưu tiên. Lúc trước có phân tích doanh nghiệp DXG, và thấy có chút mùi, nên không vào nữa, ưu tiên MWG. Bác mua được DXG thì mừng cho bác, mình không hợp với ngành BDS.

LDG ổn định hơn bác, DXG có nguy cơ bất ổn về yếu tố cơ bản. Nếu bác chọn được điểm mua LDG thì ưu tiên. Lúc trước có phân tích doanh nghiệp DXG, và thấy có chút mùi, nên không vào nữa, ưu tiên MWG. Bác mua được DXG thì mừng cho bác, mình không hợp với ngành BDS.
em cũng đang ôm DXG đây, bác nói vậy chắc canh nó bull lên rồi thoát ra thôi, đợt này thấy bắn tin tăng room khối ngoại ko biết đánh lên bao nhiêu nữa.

Em cũng đang cầm NLG mà thấy nó có cái gap hôm 24/4 xấu quá, có vẻ như đang phải lùi lại lấy đà rồi mới vượt được.

LDG trend tăng đẹp quá bác nhỉ? Có điều phiên nay gặp MA200 nên em sợ là sẽ điều chỉnh...

Nếu thị trường sắp tới điều chỉnh thì bác thấy con nào có thể ngắm nghía được ko?

Mình cố tìm một tín hiệu giá tăng cũng không có, nhưng giá vẫn cứ tăng. Thật sự hoang mang.

Đoạn này phải nói cực kỳ khó chịu, mình kỳ vọng giảm mà thực sự cũng nghi ngờ vào khả năng. Nhưng vẫn nhất quyết là chờ Short bác à.
Cả ngày hôm nay mình căng mắt ra soi mấy pha giảm test cung, nhưng pha nào pha nấy đều có sự hiện diện của supply mạnh.
=> Không thể tăng khi ngta vẫn bán ra như điên
Nhưng lại không có dấu hiệu của phân phối mãi cho đến cuối giờ chiều thì dấu hiệu phân phối đầu tiên xuất hiện trên chart daily của vnindex:
- Narrow Bar tại vùng đỉnh
- Vol lớn hơn vol hôm trước đó
- Xuất hiện ngay sau 1 nến tăng đẹp
=> Test supply trong phiên nhưng fail do khối lượng lớn mà giá đã step vào vùng giá cao hơn.
Mà...thôi, mai giá lại tăng hay j đó là lại chớt quớt

Cả ngày hôm nay mình căng mắt ra soi mấy pha giảm test cung, nhưng pha nào pha nấy đều có sự hiện diện của supply mạnh.
=> Không thể tăng khi ngta vẫn bán ra như điên
Nhưng lại không có dấu hiệu của phân phối mãi cho đến cuối giờ chiều thì dấu hiệu phân phối đầu tiên xuất hiện trên chart daily của vnindex:
- Narrow Bar tại vùng đỉnh
- Vol lớn hơn vol hôm trước đó
- Xuất hiện ngay sau 1 nến tăng đẹp
=> Test supply trong phiên nhưng fail do khối lượng lớn mà giá đã step vào vùng giá cao hơn.
Mà...thôi, mai giá lại tăng hay j đó là lại chớt quớt

Chỉ có 1 cách lý giải: lùa gà. Cung rợp trời. Ngày mai tăng nữa thì thôi, trình độ phân tích kỹ thuật của mình và bác bỏ sọt rác là vừa. :D

em cũng đang ôm DXG đây, bác nói vậy chắc canh nó bull lên rồi thoát ra thôi, đợt này thấy bắn tin tăng room khối ngoại ko biết đánh lên bao nhiêu nữa.

Em cũng đang cầm NLG mà thấy nó có cái gap hôm 24/4 xấu quá, có vẻ như đang phải lùi lại lấy đà rồi mới vượt được.

LDG trend tăng đẹp quá bác nhỉ? Có điều phiên nay gặp MA200 nên em sợ là sẽ điều chỉnh...

Nếu thị trường sắp tới điều chỉnh thì bác thấy con nào có thể ngắm nghía được ko?

Thị trường điều chỉnh thì những em sau đây là tiềm năng: VCB, SSI, LDG, NLG. Và còn vài em nữa, khi điều chỉnh bác nhắc để tôi làm cái review cho anh em. LDG kinh nghiệm của tôi đánh dễ hơn DXG mặc dù 2 thằng này là anh em.

Chỉ có 1 cách lý giải: lùa gà. Cung rợp trời. Ngày mai tăng nữa thì thôi, trình độ phân tích kỹ thuật của mình và bác bỏ sọt rác là vừa. :D
:D mấy phiên đo đạc xong vào hold position ăn quả đắng, riết rồi thấy nghi ngờ luôn chính bản thân luôn. Mấy nay ko mất tiền, mà mất tự tin :confused:
Nay lại rụt rè dự tuột, mà chả biết sao nữa :oops:

Thị trường điều chỉnh thì những em sau đây là tiềm năng: VCB, SSI, LDG, NLG. Và còn vài em nữa, khi điều chỉnh bác nhắc để tôi làm cái review cho anh em. LDG kinh nghiệm của tôi đánh dễ hơn DXG mặc dù 2 thằng này là anh em.
vâng, cảm ơn bác. LDG tăng đẹp quá nhỉ, hôm nay em nghĩ nó chỉnh mà lại làm cây nến xanh đẹp quá.

bác thấy bank có em nào được ko (ngoài VCB bác đã nhắc)? ACB hay CTG chẳng hạn (trung và dài hạn)

vâng, cảm ơn bác. LDG tăng đẹp quá nhỉ, hôm nay em nghĩ nó chỉnh mà lại làm cây nến xanh đẹp quá.

bác thấy bank có em nào được ko (ngoài VCB bác đã nhắc)? ACB hay CTG chẳng hạn (trung và dài hạn)
ACB thì giá đã hơi cao nên về trung và dài hạn ngân hàng em ưu tiên CTG và MBB.
CTG có mạng lưới rộng nhất nước, còn MBB thì có quân đội chống lưng đằng sau, không lo nhiều chuyện nguồn vốn. Có thêm thông tin sẽ thoát mbland.
Giá của cả 2 đều đang rẻ, nên nếu bác xác định đầu tư dài hạn thì cứ 2 ngân hàng này mà phang thôi.

CTG không thấy dòng tiền vào bác ạ, nếu chọn bác chọn HDB dễ chạy hơn.

ACB thì giá đã hơi cao nên về trung và dài hạn ngân hàng em ưu tiên CTG và MBB.
CTG có mạng lưới rộng nhất nước, còn MBB thì có quân đội chống lưng đằng sau, không lo nhiều chuyện nguồn vốn. Có thêm thông tin sẽ thoát mbland.
Giá của cả 2 đều đang rẻ, nên nếu bác xác định đầu tư dài hạn thì cứ 2 ngân hàng này mà phang thôi.

Đúng như bác nói là CTG và MBB có lợi thế nhất định. Nhưng hiện tại MBB lực cung còn khá nhiều, CTG thì sắp hết lực cầu. Để tối ưu nên chờ thêm thời gian.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 24 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 29 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên