1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 27/11 - Có sự rung lắc

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 27/11 - Có sự rung lắc
    27/11/2018
    3,341 lượt xem
    Xin chào anh em, ngày mới thuận lợi nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN ĐÁNG CHÚ Ý

Càng về cuối phiên chiều, sự hỗ trợ mạnh mẽ từ nhóm Large Cap như VNM, VIC đã thúc đẩy VN30-Index hồi phục. Trên thị trường phái sinh, trái với xu hướng giằng co theo chiều giá giảm trong phiên sáng, lực cầu gia tăng mạnh trong phiên chiều khiến các hợp đồng tương lai đồng loạt tăng trưởng tốt. VN30F1812 đóng cửa trên mức tham chiếu gần 4 điểm.

Mặc dù thị trường cơ sở có phiên hồi phục nhẹ nhưng basis của VN30F1812 vẫn tiếp tục duy trì mức âm khá cao, kết phiên đạt -4.65 điểm. Điều này cho thấy giới đầu tư phái sinh vẫn nghiêng về kịch bản VN30-Index tiếp tục rung lắc trong phiên ngày mai.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1812

phan-tich-phai-sinh-vn30-ngay-27-11-2.

Mai timing 1h30 - 1h45 nha anh em. Những mức cản mạnh: 891 , 889, 887 , 885.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay, @PhanFX , @Kicker, , @0903213291, @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron, @TrangCo @Tu Thân@truongsidc

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Lưu
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
  2. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Sau cơn bão trời lại sáng các bác ạ :)

3. chắc ATO lại gap up vượt kháng cự rồi, chờ đợi tiếp thôi :)

HeavyMoney bài này.
  4. Kicker

Kicker

824
    1,384
  5. Sau cây đỏ ngày thứ 6, đa phần các bác toàn ưu tiên lệnh short, sáng cơ sở chưa kịp giảm mà future giảm nhiệt tình rồi. Thế mà cuối phiên hôm qua đánh xanh vnm, rồi ông vic hùa vào nữa kéo cơ sở thăng mạnh. Tháng 12 mà sideway biên độ hẹp 1 2 tuần nữa thì future chắc chết đói.

6. upload_2018-11-27_9-32-50.
    Canh thấp và hold Long được kg các bác?

7. Canh Long tại 889.4 - SL khi bị phá ngưỡng 888.

Stock Thong bài này.
  8. Vẫn kịch bản hôm qua, kéo lên cho xong nhịp cuối rồi rụng. Đoạn này chỉ ưu tiên lên cao rồi short, ko Long hoặc Long ngắn nhé ^^

Stock Thong, HeavyMoney and X-Trader bài này.
  9. Thê tài trì thế vượng quá, liệu hôm nay có tăng mạnh không bác @truongsidc

A606886E-847E-46EC-A745-A95C5414EACB.

10. Điều chỉnh chiến lược:
    Canh Long 889.7
    SL 888.2
    TP 897.9 - 900.4

Stock Thong bài này.
  11. Cùng EWP nhưng từ đây 2 người 2 ngả rồi :D

Stock Thong bài này.
  12. Tại thấy market đang bullish quá cụ ạ :D

13. Yêu tinh nhền nhện cả đấy cụ ạ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

14. Nhưng trước mắt thì thấy nó vẫn chưa chịu dừng ở đây đâu. Con sóng này không khéo lên đến 896.9 mới chịu quay đầu đó cụ. Nên short sớm dễ bị hit SL lắm.

15. Trùng máu với cụ Dương, xin một cây đen đặc để short nào :D

16. Quẻ này tài hào dần mộc vượng ở nhật kiến, nguyệt kiến nên giá đang trên đà tăng. Lại được ứng hào tử tôn hợi thủy động biến huynh đệ than kim nên thế hào liên tiếp sinh do vậy thế hào quá vượng chắc phải điều chỉnh giảm rồi mới lên được.

sanguyen1911 bài này.
  17. Đang điều chỉnh rồi đới cụ ạ :D

18. Cụ thấy mấy con yêu nhền nhện nó lộ dạng chưa :D

Stock Thong bài này.
  19. Điều chỉnh chiến lược nhé các cụ:
    Canh Long 888.4
    SL 887.4
    TP 896.9 - 900

Stock Thong bài này.
  20. Tôi đang chờ nó ở 888.4, nhưng lại sợ nó không xuống khỏi 891.6 được cụ ạ.
    So với sóng bình thường thì cái correction này còn có vẻ hơi yếu, nên tôi đang nghi ngờ có thể nó còn 1 cái up leg lên 896.9 nữa cụ ạ.

Bình luận mới nhất

• zeus300bc trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 14,876 Xem / 35 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Capstone
    EightCap
    FBS
    AETOS
    AxiTrader
    FXCM
    Doo Prime
    LiteForex