Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 27/11 - Có sự rung lắc

Tôi đang chờ nó ở 888.4, nhưng lại sợ nó không xuống khỏi 891.6 được cụ ạ.
So với sóng bình thường thì cái correction này còn có vẻ hơi yếu, nên tôi đang nghi ngờ có thể nó còn 1 cái up leg lên 896.9 nữa cụ ạ.
Uh, theo đặc tính của sóng giảm thì đi lài lài thế này là để lên tiếp. Tôi đổi view, qua trung lập. Rút hết vị thế :D

Lúc 13:3x nó kéo lên, làm tôi nghĩ đến timing 13:30 của bác; tôi chạy mất dép. Mất cả ăn luôn, :(

Lúc 13h30, VNM tăng hơn 3% mà bác dám short thì em cũng nể đấy. 13h50 short em còn thấy có cơ sở. :)

Không, 13h30 chỉ là timing thôi bác. Thường thì tôi đánh đúng thời điểm timing nhưng hôm nay phải tới 13h50 mới Short.

Các bác mở lên khung M5 theo dõi, kết hợp MP với volume (dĩ nhiên có lúc nó sai, bằng chứng là hôm qua tôi timing sai, vào lệnh cũng sai).

Timing là 13h30 - 13h45, như vậy chúng ta chú ý đến động thái quanh thời điểm này.

Nếu gắn MP vào thì vùng 892.7 - 893. 4 chính là Value Area. Giá sẽ lấy thanh khoản tại đó. Nếu giá vượt qua vùng đó thì coi như Sellers bị hấp thụ hết, còn từ chối kiểu cây pinbar 13h35 thì Buyers lại là phe bị hấp thụ hết. Bằng chứng rõ ràng nhất là hai cây tăng tiếp theo thanh khoản không còn => lực cầu hết.

Cây 13h50 lực cung chính thức xuất hiện. Cầu hết, cung vào => Sell.

VNM tăng lúc 13h30 lại là tốt cho short. Nếu bác theo VSA thì bác nhìn cây đó thì không còn sợ giá tăng thêm nữa.

Cú short chiều nay anh em ta không ăn được thì cũng bình thường thôi, vì ít ai short được ở mức cao 893. Đa phần là short ở vùng 891.5-892, nên khi nó giật ngược về 893 là bỏ chạy hết. Lái nó trước khi đánh nó cũng tính rồi. Vấn đề là tại sao mà nó lại đánh kiểu bẻ gãy lưng nhau như thế? Liệu rằng có 2 phe đang đánh giằn mặt nhau? Chứ đánh kiểu giật cục như này nhỏ lẻ sợ vãi hồn đứng ngoài hết, thì lái sống bằng gì? Phải dền dứ, nhấp nhứ thì mới kéo nhỏ lẻ vào bẫy được chứ? Hoặc là phải có tin gì rất xấu.

Không, 13h30 chỉ là timing thôi bác. Thường thì tôi đánh đúng thời điểm timing nhưng hôm nay phải tới 13h50 mới Short.

Các bác mở lên khung M5 theo dõi, kết hợp MP với volume (dĩ nhiên có lúc nó sai, bằng chứng là hôm qua tôi timing sai, vào lệnh cũng sai).

Timing là 13h30 - 13h45, như vậy chúng ta chú ý đến động thái quanh thời điểm này.

Nếu gắn MP vào thì vùng 892.7 - 893. 4 chính là Value Area. Giá sẽ lấy thanh khoản tại đó. Nếu giá vượt qua vùng đó thì coi như Sellers bị hấp thụ hết, còn từ chối kiểu cây pinbar 13h35 thì Buyers lại là phe bị hấp thụ hết. Bằng chứng rõ ràng nhất là hai cây tăng tiếp theo thanh khoản không còn => lực cầu hết.

Cây 13h50 lực cung chính thức xuất hiện. Cầu hết, cung vào => Sell.

VNM tăng lúc 13h30 lại là tốt cho short. Nếu bác theo VSA thì bác nhìn cây đó thì không còn sợ giá tăng thêm nữa.
Bác phân tích hay quá vì có kết hợp với Vol vô nữa! Mình thì chỉ phân tích trên mô hình nến. Cây Pin bar mà bác đề cập lúc 13h35 mình xem như là 1 mother bar với 2 Inside bar tiếp theo, cây nến đỏ dài lúc 13h50 xem như là cây xác nhận xu hướng giảm! Mình chỉ biết đơn giản vậy! Giờ biết thêm kiểu kết hợp Vol như bác vào nữa thì thật là thích!

Như em mới chơi, dùng mỗi PA. Thấy future vướng kháng cự 892.5 trong khi cơ sở thì tăng mạnh, em thấy đã có mùi bull trap rồi, nhưng short thì sợ cái hỗ trợ 890 nên cũng cũng ko muốn short nốt. Skip phiên này luôn. Chắc tại 1 phần tính nhát chết. :D

Đạp sâu hơn dự kiến nên lệnh Bán chốt hơi non :(

Tầm 13:35 nến 5' kéo vọt lên, vol tăng, tôi đóng lệnh short luôn. Sau thấy nó lên tăng tiếp hí hửng mình đóng chuẩn rồi.
Tiếp theo đó thì cắm thẳng luôn, lại ngồi tiếc!

Các bác đánh trên biểu đồ giá PS không căn theo vn30 và mức chênh giữa vn30 và ps à? Khi ps giảm mạnh phiên chiều, vn30 3-5 phút sau mới phản ứng theo phái sinh. Liệu rằng có nhóm nào biết trước được và hành động trước hoặc thao túng giá phái sinh không?

Bác @The Blade thường đánh khung thời gian nào vậy bác?
Bác @Vũ Thái Dương thường đánh khung thời gian nào vậy bác?
Các bác soi chart realtime theo VN30F1M hay là VN30?
Mong 2 bác chỉ giáo, em xin cám ơn!

Bác @The Blade thường đánh khung thời gian nào vậy bác?
Bác @Vũ Thái Dương thường đánh khung thời gian nào vậy bác?
Các bác soi chart realtime theo VN30F1M hay là VN30?
Mong 2 bác chỉ giáo, em xin cám ơn!

Mình soi chart thường H1 hoặc khó nhìn thì M30. Mình vào lệnh thì dùng M5 để SL ngắn, drawdown ít.

Các bác đánh trên biểu đồ giá PS không căn theo vn30 và mức chênh giữa vn30 và ps à? Khi ps giảm mạnh phiên chiều, vn30 3-5 phút sau mới phản ứng theo phái sinh. Liệu rằng có nhóm nào biết trước được và hành động trước hoặc thao túng giá phái sinh không?

Bạn mất thời gian đi tìm hiểu vấn đề đó để làm gì? Nếu có nhóm nào biết trước hoặc thao túng giá thì bạn làm gì? Xin vào nhóm? Báo công an? Hay chửi đổng :D
=> Rảnh rỗi ngồi đọc sách, thêm kiến thức còn hợp lý hơn.

Mình soi chart thường H1 hoặc khó nhìn thì M30. Mình vào lệnh thì dùng M5 để SL ngắn, drawdown ít.

Bạn mất thời gian đi tìm hiểu vấn đề đó để làm gì? Nếu có nhóm nào biết trước hoặc thao túng giá thì bạn làm gì? Xin vào nhóm? Báo công an? Hay chửi đổng :D
=> Rảnh rỗi ngồi đọc sách, thêm kiến thức còn hợp lý hơn.

Câu hỏi kia coi như mình đã có câu trả lời rồi. Còn câu hỏi này nữa, mong anh em chỉ giáo: Các bác đánh trên biểu đồ giá PS không căn theo vn30 và mức chênh giữa vn30 và ps à?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,505 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 892 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 297 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 396 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,763 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên