Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 27.11

The Blade

Editor
Trial mod
2,920
17,952
Xin chào anh e, chúng ta nhận định cho một ngày mới nào.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT

Khối ngoại bán ròng trong phiên 26/11/2019 với tổng lượng hợp đồng mua vào và bán ra giảm so với phiên trước đó.

Đầu phiên, các hợp đồng tương lai bật tăng mạnh và giằng co theo chiều hướng tăng điểm trong suốt thời gian giao dịch. Cuối phiên chiều, áp lực bán mạnh đã khiến các hợp đồng tương lai thu hẹp đà tăng song vẫn đóng cửa trên mốc tham chiếu.

Kết phiên, basis thu hẹp và đạt mức 8 điểm. Điều này cho thấy tâm lý nhà đầu tư vẫn lạc quan về triển vọng của VN30-Index.

Chúc anh em giao dịch thành công nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Mình nghĩ là vẫn có thể mua HDTL trong hôm nay, khá an toàn khi giá hiện tại thấp hơn giá mở cửa khoảng 1 điểm.

Khuyến nghị nên đóng trong ngày!

Thị trường thì nõ kh
Mình nghĩ là vẫn có thể mua HDTL trong hôm nay, khá an toàn khi giá hiện tại thấp hơn giá mở cửa khoảng 1 điểm.

Khuyến nghị nên đóng trong ngày!
Thị trường thì không như bác nghĩ đâu. Hnay em lỗ nhỏ vì đặt lệnh thăm dò theo xu hướng tăng buổi sáng, luôn trong tình thế có thể sai bất cứ lúc nào nên thoát hết lệnh đầu giờ chiều. Hơi tiếc vì không đổi sang vị thế bán, lỡ cú trade ngon :D

Mà sàn nào phí thuế thấp nhất các bác nhỉ ? Nhiều hôm mất tiền phí thuế còn hơn cả tiền lỗ mới đau.

Mà sàn nào phí thuế thấp nhất các bác nhỉ ? Nhiều hôm mất tiền phí thuế còn hơn cả tiền lỗ mới đau.
Không rõ bác à, trade bên giả lập iwin thì ăn gần 5%, bên này tk thật cũng cùng chiến thuật mà do phí và thuế + ra vào lệch 1 tý mà tháng này có 2% thôi, hơi buồn ạ.

Không rõ bác à, trade bên giả lập iwin thì ăn gần 5%, bên này tk thật cũng cùng chiến thuật mà do phí và thuế + ra vào lệch 1 tý mà tháng này có 2% thôi, hơi buồn ạ.
Tức là lợi nhuận của bác tháng này đang là 2% à ?

Tức là lợi nhuận của bác tháng này đang là 2% à ?
Vâng, tầm hôm mùng 7/11 đã ngon ăn gần 5% rồi, đánh đấm mãi…giờ teo lại còn chừng ấy…tiếc lùi lụi bác ạ! TTPS cũng vãi cả lúa ra

Mà bác bao nhiêu rồi?

Vâng, tầm hôm mùng 7/11 đã ngon ăn gần 5% rồi, đánh đấm mãi…giờ teo lại còn chừng ấy…tiếc lùi lụi bác ạ! TTPS cũng vãi cả lúa ra

Mà bác bao nhiêu rồi?
Chắc là bác đánh vốn lớn. Em đánh vốn bé, lợi nhuận tháng trước gần 20%. Tháng này chắc tầm 5%. Nhiều khi rút ra tiêu xong nó cứ linh tinh hết cả, nói chung là em có lỗ nhưng rất nhỏ, nhiều khi nhẩm tính lỗ nhiều nhất là tiền phí thuế, vì em chỉ trade trong ngày.

Chắc là bác đánh vốn lớn. Em đánh vốn bé, lợi nhuận tháng trước gần 20%. Tháng này chắc tầm 5%. Nhiều khi rút ra tiêu xong nó cứ linh tinh hết cả, nói chung là em có lỗ nhưng rất nhỏ, nhiều khi nhẩm tính lỗ nhiều nhất là tiền phí thuế, vì em chỉ trade trong ngày.

Vậy à, em để nhiều lệnh qua đêm, có tháng lãi/lỗ chưa chốt bằng 2 lần lãi lỗ chốt trong ngày.

Em nghĩ quan trọng là phải ổn định thôi bác, chứ thấy nhiều anh em hôm thắng thắng đậm mà thua cũng đậm đà khó quên lắm, chơi như vậy ko sống nổi với nghề này.

Vậy à, em để nhiều lệnh qua đêm, có tháng lãi/lỗ chưa chốt bằng 2 lần lãi lỗ chốt trong ngày.

Em nghĩ quan trọng là phải ổn định thôi bác, chứ thấy nhiều anh em hôm thắng thắng đậm mà thua cũng đậm đà khó quên lắm, chơi như vậy ko sống nổi với nghề này.
Quan điểm của em là : 1 giao dịch thì chỉ có đúng hoặc sai, quan trọng là có chiến lược và kĩ năng để có tỉ lệ đúng > sai và khi sai rủi ro đã xác định trước được. Cho nên nói thật là em thấy một giao dịch sai hay thua lỗ nó rất là bình thường, kể cả cắt lỗ có sai đi nữa, chỉ cần giao dịch đó thực hiện đúng theo nguyên tắc của mình thì đó luôn là 1 giao dịch thắng. Em thấy cái khó nhất bây giờ là đánh giá nên giao dịch theo xu hướng mà rủi ro thấp hơn lợi nhuận.

Mod The Blade quá chuẩn về phân tích kỹ thuật. Mong được chia sẻ các mô hình cho mọi người học hỏi.
Thank Mod nhiều.

Thanks bác, hôm qua có vẻ đã xong đáy C, tiếp theo tháng 12 sẽ có trèd khác nhỉ? Nhờ bác khai sáng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên