1. Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 30/10 - Chuẩn bị bùng nổ

Phân tích phái sinh VN30 - Ngày 30/10 - Chuẩn bị bùng nổ
    30/10/2018
    1,966 lượt xem
    Xin chào anh em, chúc anh em giao dịch thuận lợi và may mắn nhé.

MỘT SỐ THÔNG TIN ĐÁNG CHÚ Ý

Basic lấp gap ngay trong phiên ATO và chuyển đổi sang trạng thái thu hẹp, đạt -3.57 điểm. Xét về khả năng phản ánh kỳ vọng, kịch bản VN30-Index tăng trưởng trong phiên ngày hôm nay đang được giới đầu tư ủng hộ. Tuy nhiên, thanh khoản của thị trường cơ sở liên tục sụt giảm mạnh cùng sức hồi rất yếu. Đây là tín hiệu đáng quan ngại nhất cho triển vọng hồi phục của VN30-Index.

GÓC NHÌN PHÂN TÍCH KỸ THUẬT CHO VN30F1810

phan-tich-phai-sinh-vn30-ngay-30-10-2.

Mời bác @sanguyen1911 gieo quẻ hôm nay nhé.

Mời chuyên gia Elliott @Vũ Thái Dương vẽ sóng cho ngày hôm nay.

Mời cao thủ Ichimoku @Cọp ăn chay cho cái view.

Xin mời các thành viên cốt cán room phái sinh vào chém bão và lái thị trường để anh em cùng nhau kiếm ăn @SONTINH ,@Cọp ăn chay,@PhanFX @Nomad2018 , @Kicker, @hai lúa, @LamLT2, @HuyVT @Stock Thong @ILOVETA @thangnd.1211 @Cybertron

Đây là nơi sinh hoạt chung của tất cả mọi người những ai thuộc cộng đồng phái sinh và cơ sở.

Chúng ta cùng chung tay đẩy mạnh các mục phái sinh VN30 lên để nó không thua kém gì hội anh em forex và anh em crypto nhé.

Lưu
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    Chỉnh sửa cuối: 30/10/2018
  2. The Blade

3. The Blade
  4. 2,919
    16,303
    Bùng nổ đâu thì không biết nhưng cẩn thận trap nhé anh em. Thông thường trước 1 đợt đẩy giá mạnh ở 1 hướng là 1 cú nhún ( trap) ở hướng đối diện để lấy đà. Xem thêm mô hình victory tôi có post lúc trước.

5. Như thế này Short sẽ ngon
    upload_2018-10-30_9-5-6.

sanguyen1911, Cybertron and Phat_m88 bài này.
  6. Quẻ 30/10/2018

thangnd.1211 bài này.
  7. xanh đầu phiên mà đáy nhọn như thế này khả năng cao sẽ có một cú điều chỉnh xuống :)

8. Cẩn thận bull trap nha anh em, mô hình này là kinh điển của EWP đó, sóng 1 đi leading sw down, sóng 2 break falling wedge, sau đó là thằng kết con nhà bà liễu xuất hiện đó

9. Short 881 được không ạ

10. Điều rất thú vị là hôm nay trong cái bull trap lớn có 1 cái bull trap nhỏ :D

11. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Volume nếu không có gì đột biến em nghĩ VN30 còn sideway vài ngày nữa trong khoảng 68-82 các bác ạ.
    - Phe bán chán rồi kg bán nữa, hay cay quá rồi nhất quyết ôm hàng.
    - Phe mua bị trap vài lần nên cũng sợ kg dám mua lên cao nữa.
    >> Khối lượng giao dịch nhỏ giọt dù giá beak trendline.
    PS thì em đang có tín hiệu Short.

Giờ chờ tay to trổ tài thôi ^=^

12. PhanFX

PhanFX

256
    105
    Theo kinh nghiệm của mình thì nếu bác có thời gian bám sàn lướt sóng nhanh thì thấy được+RR tốt thì cứ quất thôi bác ạ ^=^.

Miễn bác hạn chế bán đuổi, mua đuổi không đặt SL dễ dính chấu là được.

13. Chuẩn không các bác hihi

LamLT2 bài này.
  14. LamLT2

LamLT2

444
    280
    Chúc mừng bác short đúng điểm tốt.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
Công ty Fintech eToro